• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

ngviethoa

bác viethoa cho em xin cái bộ cài của lockswitch đc ko :p
/mod tăng độ nhạy cảm ứng ntn,bác share cho ae đc ko :D

lockswitcher nè
http://www.mediafire.com/?639pz2a2k9uxumy

em đang dùng bản xmas đầu tiên,có 1 lỗi nhỏ là khi dùng calculator ấn dấu ( - ) thì hiện là dấu ( + ) nhưng kết quả thì vẫn đúng,ko biết bản sau có lỗi đấy ko. em chua có thời gian flash lại. thanks:D

xài bản FULL 10.2812.7 đi bạn

ngviethoa

anh em ơi.ai biết tạo icon n8 cho fw của anh hòa ko.em thấy cái icon đẹp dễ sợ muốn nó cho pro hơn.keke.ai biết giúp em vs

đây bộ icon N8 for CFW cho chú nè
http://www.mediafire.com/?am9lufabilk32di

cái đó nó ghi là 64M khi khoi động xong,trung bình la 60M

nó ko cook .ko cài thêm gì cả chả ko free bấy nhiêu.
máy anh cook nhiều vậy flash xong đã dc 62mb mà.

phím media bấm ko được , mình khởi động lại cũng ko được

mình ko bị.máy vẫn bấm tốt.

ngviethoa

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

flash lai lân 2 phim media van bam khong duoc

cái này mình cũng bị,bạn fomat *#7370# thử xem,mình có lúc đc lúc ko ,ko hiểu lỗi do đâu,chắc chắn ko do pm vì 4mat xong vẫn bị :|
nhưng bây h thì hết rồi =))

ngviethoa

cái này mình cũng bị,bạn fomat *#7370# thử xem,mình có lúc đc lúc ko ,ko hiểu lỗi do đâu,chắc chắn ko do pm vì 4mat xong vẫn bị :|
nhưng bây h thì hết rồi =))

ui lạ nhỉ.máy anh chạy ngon ngay sau khi flash lần 1,restart là dc ngay.đâu có bị như vậy đâu.

hung160990

flash lai lân 2 phim media van bam khong duoc

có lúc mình cũng bị như thế nhưng mà khởi động lại là ok rồi
hình như nó bị xung đột với phần mềm gì đấy
mà hòa cho mình hỏi là muốn tắt cái khóa phím đấy đi thì làm thế nào
mà máy mình sau khi flash cài phần mềm xong xuôi khởi động lại máy chưa hề làm gì mà trống có mỗi 55
sau khi dùng ứng dụng xong thì chạy ổn định ~40mb
còn chạy ứng dụng thì ~ 30( cái này còn tùy ứng dụng)
vậy ram tại sao ram thấp thế nhỉ
mà cho mình hỏi luôn là add thếm patch cho rom patch mà để nó auto chạy thì có tốn pin không nhỉ :|
mà còn 1 số lỗi nhỏ nữa vd: bạn thử để ý trong tin nhắn, phía dưới tên người nhắn có dấu gạch chân đấy, bản này nó bị lệch lên trên nhiều quá, nó mà xuống thấo tý nữa là đẹp hơn
còn camera sau khi chụp ảnh mà ấn nút xóa ngay thì nó bảo là camera hiện đang dùng, chờ 1 tẹo thì mới xóa được mà không hiện lên cái bản đấy
đấy chỉ là vài lời nhận xét chủ quan của mình thôi. :)

barracuda

có lúc mình cũng bị như thế nhưng mà khởi động lại là ok rồi
hình như nó bị xung đột với phần mềm gì đấy
mà hòa cho mình hỏi là muốn tắt cái khóa phím đấy đi thì làm thế nào
mà máy mình sau khi flash cài phần mềm xong xuôi khởi động lại máy chưa hề làm gì mà trống có mỗi 55
sau khi dùng ứng dụng xong thì chạy ổn định ~40mb
còn chạy ứng dụng thì ~ 30( cái này còn tùy ứng dụng)
vậy ram tại sao ram thấp thế nhỉ
mà cho mình hỏi luôn là add thếm patch cho rom patch mà để nó auto chạy thì có tốn pin không nhỉ :|
mà còn 1 số lỗi nhỏ nữa vd: bạn thử để ý trong tin nhắn, phía dưới tên người nhắn có dấu gạch chân đấy, bản này nó bị lệch lên trên nhiều quá, nó mà xuống thấo tý nữa là đẹp hơn
còn camera sau khi chụp ảnh mà ấn nút xóa ngay thì nó bảo là camera hiện đang dùng, chờ 1 tẹo thì mới xóa được mà không hiện lên cái bản đấy
đấy chỉ là vài lời nhận xét chủ quan của mình thôi. :)

cài killme vào rồi kill sạch tất cả thôi :))
/ mình cũng ko hiểu sao cái nút media bị như vậy :| 4mat vài lần vẫn bị,ức chế quá mình flash lại lần nữa rồi 4mat lại đc :| cứ tưởng máy mình liệt luôn phím ấy rồi :|

ngviethoa

uk.xung đọt thôi,.
camera use ready là lỗi chung rồi.ddang fix mà chưa dc bạn ạ.
còn lại lệch vặt.
chuyện cái RAM chạy ít hum sẽ ổn định lại thôi,.
đừng che RAM thấp.khỏe lắm đó.

manh056

uh.ram em cung it lăm.ma hôi bua em flash lân đâu thj ram luôn luôn trên 50mb ma bua zo em lo xoa file trong rompath nên phai flash lai la ram tut hăn xuông zo em khoi đong lai may toan duoi 50mb ko ah.voi lai chj con 1 file trong rompath nua chu.ko hjêu nôi.xin lôi nha em đăng nhâp băng đt nên lam biênp ghj dâu wa

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

uh.ram em cung it lăm.ma hôi bua em flash lân đâu thj ram luôn luôn trên 50mb ma bua zo em lo xoa file trong rompath nên phai flash lai la ram tut hăn xuông zo em khoi đong lai may toan duoi 50mb ko ah.voi lai chj con 1 file trong rompath nua chu.ko hjêu nôi.xin lôi nha em đăng nhâp băng đt nên lam biênp ghj dâu wa

chạy lâu thì RAM tự tụt xuống mà.restart lại là lại lên thôi.cài nhiều thì phải giảm chứ/.lấy đâu mà giữ như mặc định dc.

manh056

ko a a.nay em mới khởi động lạ đc 50,46mb ma mới vô cái ưng dụng rồi thoát ra la xuống 49mb liền.hôi em flash bản nay lân đâu thj ram tôt lăm vô zi cũng toan trên 50mb a.để bữa nào flash lai thử.hehe.em mới vừa vô web ra mất 3mb ram nữa.cho dù em đã thoát.nhưng ram it máy vân chay tôt chj ghen ti với mọi ng tí thui.hehe

hung160990

mà cho mình hỏi luôn cái patch reset on power long press dùng thế nào vậy
mình đã apply và auto rồi nhưng khi ấn giữ nút nguồn là nó thành tắt máy luôn :(

ngviethoa

mà cho mình hỏi luôn cái patch reset on power long press dùng thế nào vậy
mình đã apply và auto rồi nhưng khi ấn giữ nút nguồn là nó thành tắt máy luôn :(

à.patch này ko hoạt động trên CFW C6 bạn ạ .
tất cả FW bình thường đèu chạy ok.

ngviethoa

“Happy New Year”, mỗi năm trong ta mỗi khác, bởi mỗi năm ta lớn khôn thêm, khắc khỏai hơn,suy ngẫm nhiều hơn về những ngày đã qua.Đã kết thúc một năm rồi ư?

Một năm sắp khép lại, vậy mà xung quanh ta vẫn còn những nỗi đau, nỗi mất mát của người dân Miền Trung đang sống trong cảnh bão lũ. Năm cũ khép lại trong hình ảnh đau buồn...!

Sẻ chia bao mất mát và cầu chúc cho các nạn nhân có thêm nhiều hi vọng và ý chí vươn lên để mà tồn tại,như một phần lời trong đoạn điệp khúc''Happy New Year"

Nghe lại Happy New Year vào thời khắc giao mùa đã ý nghĩa,càng ý nghĩa hơn khi cảm nhận từng chữ,từng lời trong bài hát ứng với thời điểm hiện tại.

Kể từ khi biết ABBA đến giờ,nghe ca khúc Happy New Year trước thềm năm mới đã trở thành thói quen của tôi.Tôi nghe vào thời điểm đặc biệt đó như một lẽ tự nhiên,như thể nếu không nghe sẽ cảm thấy thiêu thiếu cái gì đó vừa trữ tình,vừa rất thật,ca từ gần gũi với cuộc sống giản dị dễ đi vào và ở lại lòng người.

Không mang âm hưởng rộn ràng,náo nức,không có những lời chúc tụng quá nồng nhiệt như bao hoài bão về năm mới,Happy new year là bài hát mang âm hưởng trầm buồn và sâu lắng,ta dễ dàng tìm thấy sự đồng cảm trong giai điệu và từng câu chữ.

Sau cuộc vui,đôi khi con người thèm được thả mình vào khoảng lặng,Happy new Year mở đầu bằng một không gian riêng tư của hai nhân vật trữ tình,có thể là đôi tình nhân?vào thời khắc chuyển giao giữa năm cũ-mới,của trời đất sáng-tối:

Năm mới hạnh phúc.Cùng chúc mọi người có một cái nhìn mới dù chỉ là đôi lúc-một thế giới mà mọi người xung quanh đều là bạn bè anh em.Chúc mọi người có nhiều hi vọng và một tinh thần vươn lên.vì nếu không ,chúng ta cũng sẽ nằm xuống nhắm mắt mà thôi.Không riêng gì bạn và tôi.

Xin chúc cho mọi người một mùa xuân tươi vui suốt đời, như những đóa hoa luôn tươi ngát hương, sẽ luôn vui không bao giờ buồn.

Xin chúc cho mọi người một tình yêu bền lâu suốt đời, luôn có nhau trên bước đường đến tương lai sáng soi trong tim, với muôn yêu thương trong con tim.

ANH EM CÚ MÈO ĂN ĐÊM THẾ