• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

barracuda

bản V5 của bác pin dùng ảo vãi =)) lâu vãi ra :))
/bác cứ test chán photon đi :p bao h ổn định em flash :)) flash nhiều quá rồi thương con 5233 quá :">
/hình như bản photon khi chạy ứng dụng nó cho chạy 100%(khi ko dùng tự giảm xuống) thế khi lướt web tốn pin chết :-? thế mod cho xuống thấp hơn tí đc ko bác ,có xóa đc mấy cái themes dark gray ... ko ,mấy cái ấy thanh cuộn cứ có mấy cái khấc xấu quá :|

ngviethoa

Thông cáo đại chúng : Đã Fix 2 vấn đề lớn nhất, chiều nay hàng mới sẽ về cho a e chơi !!!!

hadung88

cứ túc tắc thủng thẳng từ từ không đi đâu phải vội...hehe....hôm nay mình được nghỉ....không thấy có bác ngviethoa trong list, khéo chiều nay chưa chắc có ấy chứ! Mai bác ấy lại bạn rồi! OMG! Phải giục thôi!

mrzingz

Bác nì định coook 1 bản nửa hả? bản của pác xài ổn định lắm, camera good, nhưng mà ngặt cái ra ra hoài, mắc công flash lại quá ah`, với lại bác hôk chịu thêm vài phần mềm kèm theo khi cook nữa, chẳng hạn như x-plorer, autoinstaller,...

ah quên, chừng nào ra bản mới đây chủ topic??

hadung88

Bác nì định coook 1 bản nửa hả? bản của pác xài ổn định lắm, camera good, nhưng mà ngặt cái ra ra hoài, mắc công flash lại quá ah`, với lại bác hôk chịu thêm vài phần mềm kèm theo khi cook nữa, chẳng hạn như x-plorer, autoinstaller,...

ah quên, chừng nào ra bản mới đây chủ topic??

Phần mềm thì có thể cài đi cài lại,muốn thì có, không thì thôi, nhưng Firmware thì không! Bạn muốn cài cái nào thì tự Search mà cài, cài sẵn nhiều người không thích những cái đó, nhiều người thích máy chạy nhanh thì ít cài hơn! Vì vậy tốt nhất là 1 Ver photon nguyên bản ổn định nhất mà bác ngviethoa đã từng test thì Úp lên cho ace!!

wimax16vnn

giống nhau đến kì lạ :
bản focus duy thanh:

Ngôn ngữ: Vietnamese & English, bộ gõ tiếng việt đầy đủ.

Giao diện:
Tùy chọn menu 3x4 và 4x4.
Menu mod mới mình vừa làm, tự động thay đổi tên thư mục khi đổi ngôn ngữ, thay đổi icon theo theme. (bản icon N8 ko do mình làm và cũng ko full icon khi cài theme khác đâu nhé)
Swipe to unlock hoạt động cả chế độ nằm ngang và dọc.
Smart dialer.
Homescreen widget.
Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
Thay đổi bootscreen, splashscreen phong cách hoàn toàn mới.

bản ngviethoa:

bàn phímqwerty full ,miniqwerty ,bàn phím chữ và số,viết tay

MOD Giao diện:
+ Menu ngang 3x4,dọc 4x4
+ Swipe to unlock hoạt động cả chế độ nằm ngang và dọc.
+ Smart dialer.
+ Homescreen widget.
+ Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
+ Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
+ Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
+ Thay đổi bootscreen, splashscreen phong cách hoàn toàn mới.
ovi splashscreen và S60 open to future.
;;) ;;)

ai copy ai ?

caobang200

:-/ cho em hỏi bản ultimate-v4 này có dùng cho 5233 v21.1.004 được ko ạ hay chỉ dùng cho v21.1.102. thanks!

mrzingz

Phần mềm thì có thể cài đi cài lại,muốn thì có, không thì thôi, nhưng Firmware thì không! Bạn muốn cài cái nào thì tự Search mà cài, cài sẵn nhiều người không thích những cái đó, nhiều người thích máy chạy nhanh thì ít cài hơn! Vì vậy tốt nhất là 1 Ver photon nguyên bản ổn định nhất mà bác ngviethoa đã từng test thì Úp lên cho ace!!

nói chung bi giờ mình cũng không cần nhiều, chỉ cần máy nhanh, ổn định, pin xài hơn 1 ngày là mừng rùi

giống nhau đến kì lạ :
bản focus duy thanh:

Giao diện:
Tùy chọn menu 3x4 và 4x4.
Menu mod mới mình vừa làm, tự động thay đổi tên thư mục khi đổi ngôn ngữ, thay đổi icon theo theme. (bản icon N8 ko do mình làm và cũng ko full icon khi cài theme khác đâu nhé)
Swipe to unlock hoạt động cả chế độ nằm ngang và dọc.
Smart dialer.
Homescreen widget.
Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
Thay đổi bootscreen, splashscreen phong cách hoàn toàn mới.

bản ngviethoa:

bàn phímqwerty full ,miniqwerty ,bàn phím chữ và số,viết tay

MOD Giao diện:
+ Menu ngang 3x4,dọc 4x4
+ Swipe to unlock hoạt động cả chế độ nằm ngang và dọc.
+ Smart dialer.
+ Homescreen widget.
+ Thêm 3 shorcut ứng dụng tại homescreen.
+ Ko hiển thị profile, đồng hồ, lịch khi ẩn nội dung homescreen.
+ Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
+ Thay đổi bootscreen, splashscreen phong cách hoàn toàn mới.
ovi splashscreen và S60 open to future.
;;) ;;)

ai copy ai ?

bác này chuyên môn soi mói người ta ko ah, mấy cái đó thì ai mà tự cook ko được, nếu mà giống nhau thì ghi giống nhau thôi, nhưng mà tui xài thì thấy bản của ngviethoa camera ngon hơn rất nhiều so với bản của duythanh. nghe nhạc cũng chất lượng hơn.
âm thanh S60 open to future của ngviethoa là âm thanh zin, của duythanh là win7 startup, còn mấy cái khác thì fw c6 có sẵn

nganvuong1

ko có gì.mọi người dùng tốt là mình vui roài.
à mình tên Hòa nhé.
gọi hoa nghe điêu wa :)).
sắp có bản CFW XMAS từ phôtn ra.anh em chờ nhé.

Sorry bác Hòa nha.
Người không biết không có tội mà =))
anh em gia đình 5233 của Pdaviet rất mong chờ bản XMAS của bác.

mrzingz

Sorry bác Hòa nha.
Người không biết không có tội mà =))
anh em gia đình 5233 của Pdaviet rất mong chờ bản XMAS của bác.
ra bản bình dân thôi, xmas qua rồi cái là nhìn nhà quê lắm, cook bản bình dân, ai thix gì thì thêm themes, dễ mà

nganvuong1

Thực ra mà nói mình cũng chỉ thích 1 bản tiện ích và bình dân không cần màu mè hiệu ứng gì cả chỉ cần HS giống C6 có nhiều app đem ra ngoài dễ sử dụng có mở khóa phím trượt có đồng hồ to coi cho dễ, danh bạ thông minh, nghe nhạc ngon chút. chủ yếu vẫn là máy chạy ổn định không bị treo, Pin, sóng khỏe là ok rùi.
vì dù máy điện thoại có thông minh cỡ nào thì chức năng chính vẫn là nghe và gọi.:-?