• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

tunglanh123

RAm trống thấp quá.nhiêu khi đang vào mạng nó out ra đáng ghé thật

Mình dùng 1 thời gian thấy Ram..tăng lên 42~47Mb?? Ko hiểu nổi???? Bực mình mỗi cái là ko dùng được khóa phím kiểu C6 mặc dù đã tắt ứng dụng taskman rùi. Có ai giải đáp giúp mình với??

thuhiennk

Mình up firmware v31 cho 5530 bằng nsu.Không biết up bản này được ko.Ai biết chỉ mình được không??hix

khoa1989

Mình dùng 1 thời gian thấy Ram..tăng lên 42~47Mb?? Ko hiểu nổi???? Bực mình mỗi cái là ko dùng được khóa phím kiểu C6 mặc dù đã tắt ứng dụng taskman rùi. Có ai giải đáp giúp mình với??

mình có bị như bạn đâu nhỉ.vẫn bình thường mà

Mình up firmware v31 cho 5530 bằng nsu.Không biết up bản này được ko.Ai biết chỉ mình được không??hix
ban rnày nghe nhạc rất hay.nếu bạn hay nghe nhạc mà khong cần nhiều cái khác thì bản này rất good ..nhưng RAn thì hơi thấp.cảm ừng nhạy

thuhiennk

Có cách nào làm cho phím Menu,Gọi rung khi nhấn ko nhỉ.Sao máy mình không rung.khoái cái đó

tunglanh123

Bạn mún up thì xem trên forum để tìm pm JAF và đọc cách up FW. Chỉ 15 phút vọc và 5 phút up. Tự sướng bằng 1 ly cafe là có ngay CFW ngon.

Có cách nào làm cho phím Menu,Gọi rung khi nhấn ko nhỉ.Sao máy mình không rung.khoái cái đó

Cái này thì mình chưa thấy bao giờ. Phải là phím cảm ứng thì mới rung được chứ? Phím cơ thì rung kiểu gì ta???:-?:-?:-?

nam_tran2701

mình nghỉ trừ khi máy bị hư hoặc bị mát thì mới xảy ra bạn ah

mình nghỉ trừ khi máy bị hư hoặc bị mát thì mới xảy ra bạn ah....nói vui thôi cái đó thì chịu chưa thấy ai post cả

Ah, Cái bản cho 5530 mình mới mod lại Soud ( lấy một số file bên N8), bác nào muốn thích nghe nhạc thì cho mình biết để up nha, mình test thấy nó nghe to nhưng đã ấm hơn cái trên rất nhiều ( theo feeling của mình nó ấm hơn bộ gốc của 5530), nhưng mình thấy bây giờ có C6-V20 nên chắc cũng ít người muố sử dụng nên cũng lười úp lên....

khoa1989

c6 v20 thì kệ chứ bạn bạn cứ up cho a e test đi.mà bạn xem bỏ bớt một số ứng dụng đi cho ram cao lên mtj tí là ok.nói chung bản cym ^3 của bạn là ok rồi .bạn cứ up lên nhé

0908727527

chưa hiểu lắm bạn phải nói rõ ra là cái gì chứ

Add contacts đấy

mình nghỉ trừ khi máy bị hư hoặc bị mát thì mới xảy ra bạn ah

mình nghỉ trừ khi máy bị hư hoặc bị mát thì mới xảy ra bạn ah....nói vui thôi cái đó thì chịu chưa thấy ai post cả

Ah, Cái bản cho 5530 mình mới mod lại Soud ( lấy một số file bên N8), bác nào muốn thích nghe nhạc thì cho mình biết để up nha, mình test thấy nó nghe to nhưng đã ấm hơn cái trên rất nhiều ( theo feeling của mình nó ấm hơn bộ gốc của 5530), nhưng mình thấy bây giờ có C6-V20 nên chắc cũng ít người muố sử dụng nên cũng lười úp lên....

Bác namtran cho e xin cái mod âm thanh đi ;;)

nam_tran2701

c6 v20 thì kệ chứ bạn bạn cứ up cho a e test đi.mà bạn xem bỏ bớt một số ứng dụng đi cho ram cao lên mtj tí là ok.nói chung bản cym ^3 của bạn là ok rồi .bạn cứ up lên nhé

Thật ra bỏ app trong ban cook đi cũng không cải thiện được mấy bác ah, khi Ram thấp bác sử dụng best mngr hay task kill app và restart lại máy, ram sẽ được cải thiện

Em_be_hu

Sau vài ngày dùng thử & thăm dò CWF cho 5k8 của bác Namtran, em xin có 1 vài ý kiến như sau:
1. Đúng là pin dùng khá là ok như bác nói
2. Ram khi chạy ổn định khoảng 45Mb
3. Có 1 lỗi là khi tắt máy mà sạc pin, sạc xong là màn hình nó cứ sáng mãi cho đên khi rút sạc ra.
4. Không thấy có Rompatch. chắc lại fai cok lại rùi.
5. Ko cho phần fix nhạc nên nghe nhạc tệ kinh khủng.
Nói chung theo cảm nhận của mình thì đây là bản cok tốt nhất từ trc đến jo mình từng flash về C6 Cho 5k8
Mỗi tội theme ko dc đẹp lắm (theo mình thui)
Thank bro nhiều!:))

nam_tran2701

Sau vài ngày dùng thử & thăm dò CWF cho 5k8 của bác Namtran, em xin có 1 vài ý kiến như sau:
1. Đúng là pin dùng khá là ok như bác nói
2. Ram khi chạy ổn định khoảng 45Mb
3. Có 1 lỗi là khi tắt máy mà sạc pin, sạc xong là màn hình nó cứ sáng mãi cho đên khi rút sạc ra.
4. Không thấy có Rompatch. chắc lại fai cok lại rùi.
5. Ko cho phần fix nhạc nên nghe nhạc tệ kinh khủng.
Nói chung theo cảm nhận của mình thì đây là bản cok tốt nhất từ trc đến jo mình từng flash về C6 Cho 5k8
Mỗi tội theme ko dc đẹp lắm (theo mình thui)
Thank bro nhiều!:))

Cám ơn bạn góp ý, cái romptcher thì cứ cài vào xài thôi không vấn đề gì, cái lỗi sạc pin mình xài 5530 không có lỗi này, còn nghe nhạc thì người khen hay người chê dỡ cái này mình chịu mỗi người 1 gu mà, nhưng theo mình nó nghe nhạc hơn mấy cái C6 trước đó chứ : âm thanh trong hơn , nghe lớn hơn và không bị rè , bác thử lấy bản C6 khác và ghé sát lỗ tai vào loa sẽ thấy nó khác biệt nhưng âm thanh bản này không được ấm.

Em_be_hu

Cám ơn bạn góp ý, cái romptcher thì cứ cài vào xài thôi không vấn đề gì, cái lỗi sạc pin mình xài 5530 không có lỗi này, còn nghe nhạc thì người khen hay người chê dỡ cái này mình chịu mỗi người 1 gu mà, nhưng theo mình nó nghe nhạc hơn mấy cái C6 trước đó chứ : âm thanh trong hơn , nghe lớn hơn và không bị rè , bác thử lấy bản C6 khác và ghé sát lỗ tai vào loa sẽ thấy nó khác biệt nhưng âm thanh bản này không được ấm.

Hi hi, mình muốn nói là mình chưa cho phần fix của bạn ở mấy trang trước. Còn bản C6 cho 5k8 thì đúng là nghe nhạc chán quá, hơi nhỏ, tiếng bass mỏng, âm cao thì hơi chói nếu bật max.

hihi1089

ý là add bạn trên cái shorcut ak.no hok hiện ra.trong danh bạ củng mất tiêu cái tên minh add trên shorcut nữa.

Chỉnh sửa cuối:

bomnhim1410

Bác nào mod được cái mod cuộc gọi giống như của C6-V20 không ý nhể? chứ mấy bản C6 mới thấy lỗi quá ghét!

nam_tran2701

Bác nào mod được cái mod cuộc gọi giống như của C6-V20 không ý nhể? chứ mấy bản C6 mới thấy lỗi quá ghét!

cái đó hình như chỉ xài cho v20 của nó thoi bạn ah, nhiều người làm rồi nhưng lỗi nhiều lắm.