• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

xautraiking

mình thấy có 8 file trong FW gốc của 58 cơ mà. Sao của nam_tran chỉ có 6 file nhỉ?
CÁi này là đóng gói theo phong cách PNHT mà bạn.Rofs2 rofs 3 + core nằm chung 1 chỗ.Cứ yên tâm mà flash ko sợ thiếu file đâu :p
bạn nam tran ơi làm sao mod lại menu mặc định của cho bản này vậy http://i269.photobucket.com/albums/jj58/chaode/Scr000001-17.jpg tại vì mình ko thích sài menu extrem cài themes thì ko bao g full nổi icon mặc dù themes full icon

Thì bạn sắp xếp lại thôi.Menu extrem này trích ra 1 số thư mục ẩn nên có nhìu theme ko full icon đc..Nếu ko thik thì bạn vào mấy thư mục đó lôi ra ngoài như menu cơ bản rồi xóa mấy thư mục đó thôi =))

mrquyen1993

bạn đúng là kém cái này là file gridroot trong hệ thống xin chả nhanh hơn à copy vào rót đỡ phải thay đổi

nam_tran2701

cái vòng tròn đỏ đỏ ở chỗ ứng dụng đẹp nhỉ có ai có ko cho mình xin cái

Đây nè bạn, mình post 1 số busy circle cho bạn , thích cái nào thì xài cái nấy ...HERE

bản này nghe nhạc thật là good.

Cái này được cái nghe nghe nhac good, mấy bản khác có đã mod âm thanh lại nhưng mình thấy nghe cũng không tốt bằng bản này, nên cũng làm biếng flash bản khác vì mình hay nghe nhac.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

bạn nam tran ơi làm sao mod lại menu mặc định của cho bản này vậy http://i269.photobucket.com/albums/jj58/chaode/Scr000001-17.jpg tại vì mình ko thích sài menu extrem cài themes thì ko bao g full nổi icon mặc dù themes full icon

Mấy cái menu Extrem đều full được icon hết đó bạn, tại mọi người không để ý đó, mở file menu đó ra xem sẽ coi được UID của nó và mình có thể thêm icon vào.Hoặc bạn qua đây xem Mod 9 menu mặc định theo theme của bác NTV,, Còn đây là file menu chưa mod kiểu extreme mình lấy từ bộ C6 ra bác chép lại vào Private nhé DOWNLOAD

Bác ơi bác làm 1 bản cho X6 16GB được không ạ. Hjx... E vừa đổi 5800 sang X6 mà thấy ít bản CFW cho em nó quá. Biết thế e không đổi nhưng được mỗi cái nó có cảm ứng điện dung dùng cũng nhạy hơn. Chẳng lẽ vừa mua xong lại đổi lại. Bác giúp anh em với ạ. Thanks bác trước ạ. Hjx...
Thèm CFW cho X6 quá :(

Cái X6 rất là ích hy vọng về các bản CFW C6 bạn ah, 52 thì sắp ra, nhưng X6 còn mịt mù lắm bạn ah....

Chỉnh sửa cuối:

votinh484

Bản Tiếng Việt Cho em 5800 (RM-356):

chỉ có 1 file cài lam sao vậy mong bác chỉ em với ( thông cảm em mới biết jaf)

nam_tran2701

Bản Tiếng Việt Cho em 5800 (RM-356):

chỉ có 1 file cài lam sao vậy mong bác chỉ em với ( thông cảm em mới biết jaf)

Bạn down cả bộ RM-356 về sau đó down file trên về sửa tên và chép đè vào bộ gốc ( xóa phần REB-, cho nó cùng tên với Rof 2 trong bộ gốc)

nam_tran cho xin cái phần mềm kiểm tra mức tiêu hao pin cái

Bác qua xin bác Giang nha, mình không để ý đến pin lắm nên không có phần mềm này.

Em_be_hu

Trông cái CFW này mà thèm quá, mỗi tội hok biết nó có ngốn pin nhiều lắm hok nhỉ? Ai dùng rồi cho xin một vài dòng cảm nhận về pin sem sao? Hồi trc cài cái C6-5800 sạc đầy pin mà hơn 1 ngày sau còn mỗi 1 cột, hic hic sợ quá đi mất!

kimsonkieu266

Pin bản này đúng như bác nam_tran quảng cáo ấy
Battery:
Không hoạt động (giữ máy) hơn 4 ngày
Sử dụng bình thường 3 ngày (calls, text messages, music, WiFi)
Hoạt động nhiều ( Playing, Photo, Explore 3G, GPS)..), được 1 ngày

Bác nam_tran cho em hỏi, bản này em muốn cài Swiss Manager nhưng ko dc, toàn bị báo: "Ko cài dc, phần cài đặt này đã có sẵn!" :(
Em đang dùng bản RM-356 Tiếng Việt của bác đấy.

hqnghi99

Battery:

Bác nam_tran cho em hỏi, bản này em muốn cài Swiss Manager nhưng ko dc, toàn bị báo: "Ko cài dc, phần cài đặt này đã có sẵn!" :(

Bạn giải nén swiss Manager.six rồi bỏ vào rofs2 và flash lại là được.

nam_tran2701

Battery:

lỗi này là do khi gỡ bỏ phần mềm này không hết trong lúc làm CFW này, bác Sisware giải nén cái Swiss manager (bác search trong diễn đàn hoặc google để biết cách sử dụng) và chép vào rof2 như hqnghi99 nói nhé, hoặc bác sử dụng 1 phần mềm khác thay thế cũng được, như best mngr hoặc task mngr.

nguoixua_oi

Bro ơi mình muốn tăng thời gian ghi âm lên 12h thì làm thế nào hả bro ? Giúp mình với. thanks bro.

Em_be_hu

Battery:

Vậy thì quá tốt rồi, down về tét ngay thôi. Thank namtran_2701 nhiều nhé.