• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

zxcvbnmasd

sao các bác cứ kêu ram thấp là sao ? e thấy thấp nhưng nó chạy vẫn rất ổn mà,trừ chạy cái nào ngốn ram hạng nặng quá thôi,còn lại rất bt

nam_tran2701

Bản này mình xoa gần rất nhiều apps nha như setting, email, note, active note, about, phone setup, accessory setup, share online, chat, dictionary, postcasting, speed-dial, message reader ngoài ra đã sửa lỗi viết tay tiếng việt, mod lại cái Soud, mấy bác down về test xem âm thanh nó có cải thiện không nhé.

Cho 5530

Dowload

P/S
Mình có post hướng dẫn thêm để xóa Ovi Music trong Music Menu và Feeds trong Video and TV menu, các bác nếu muốn xóa thì Qua Đây

khoa1989

Bản này mình xoa gần rất nhiều apps nha như setting, email, note, active note, about, phone setup, accessory setup, share online, chat, dictionary, postcasting, speed-dial, message reader ngoài ra đã sửa lỗi viết tay tiếng việt, mod lại cái Soud, mấy bác down về test xem âm thanh nó có cải thiện không nhé.

Cho 5530

Dowload

P/S
Mình có post hướng dẫn thêm để xóa Ovi Music trong Music Menu và Feeds trong Video and TV menu, các bác nếu muốn xóa thì Qua Đây
sao không úp thành bản fix lỗi ý bạn.như thế sẽ tiện cho ai it theo dõi diễn đàn.vấn đề chính của bản này là ram đó bạn.ram cần phải ổn định hơn.tụt ram kinh quá

zxcvbnmasd

sao không úp thành bản fix lỗi ý bạn.như thế sẽ tiện cho ai it theo dõi diễn đàn.vấn đề chính của bản này là ram đó bạn.ram cần phải ổn định hơn.tụt ram kinh quá
để máy ở chế độ chờ khoảng vài phút ram lại lên mà

kangnam

cho mình hỏi cách thay đổi tên Bình thường trong Profile mặc định của máy như thế nào !!

nam_tran2701

có bác nào bik lỗi add contacts ko...em flash lại mà nó vẫn vậy ak....

lỗi add contact mình Flash đi lại flsh chục lần mà có thấy đâu bác, bác có thêm bớt gì trong file Rofs2 không vậy?

cho mình hỏi cách thay đổi tên Bình thường trong Profile mặc định của máy như thế nào !!

Bác mở Rofs2\Private\10202be9, tìm file 101f8798.txt , tìm dòng
0x2 string "......." 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
("...." thêm tên vào tùy thích)
Thêm số 1 vao dòng 0x13 dưới như dưới đây:
0x13 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Cho mình hỏi bản rom này ko có RomPatcher hả bạn ??? Mình ko làm j dc file hệ thống hết =.=

Bác muốn xài rompatcher thì cài đặt vào thôi chứ có gì khó khăn đâu.

Cái bản trên cho 5530 mình post sau xài ổn định lắm, ram free hơn mấy bản trướcc đó, khởi động xong khoảng hơn 63, có khi free được 64 m

hihi1089

ý em là cai favourite contacts ấy.em ko có thêm bớt gì cả.lúc đâu flash cai bản euro thì bình thường.mà sau đó em flash lại bản tiếng việt thì bị vậy.sao đo flash lại bản euro thêm lần nữa.vẫn hok đc

hoangvu872002

minh rất thích bản cook của nam_tran, nhưng qua hai ngày sử dụng thấy hao pin quá, mình đã flash bản cook này 3 lần để cảm nhận, nhưng thấy đúng là hao pin hơn bình thường, mình dùng 5800, nếu đc mong có một bản cook ổn định hơn, ít hao pin hơn, ít tốn ram hơn, cám ơn nam_tran rất nhiều.

joeD

ủa mod ơi cho mình hỏi tí mún mod lại menu 3x4 thì phải làm sao

nam_tran2701

ý em là cai favourite contacts ấy.em ko có thêm bớt gì cả.lúc đâu flash cai bản euro thì bình thường.mà sau đó em flash lại bản tiếng việt thì bị vậy.sao đo flash lại bản euro thêm lần nữa.vẫn hok đc

bạn xài 5800 ah, mình không có máy để test, nhưng có mấy người Flash nhưng không có hiên tượng trên, lúc nào rỗi xem giúp bạn sau nhé.

ủa mod ơi cho mình hỏi tí mún mod lại menu 3x4 thì phải làm sao

Cái đó mình có post trong topic này rồi đó bạn, để lộn xộn trong pc quá

bạn down ở đây

hihi1089

ko em xài 5530 lận.em có lỡ tay backup lại lúc add favourite contacts.format hay flash lại cũng như vậy :((

nobody888

ko em xài 5530 lận.em có lỡ tay backup lại lúc add favourite contacts.format hay flash lại cũng như vậy :((

Cái này hồi trước mình Flash không Format thẻ cũng từng bị, nhưng format rồi Flsh lại là không sao cả.

joeD

Cái đó mình có post trong topic này rồi đó bạn, để lộn xộn trong pc quá

bạn down ở đây[/QUOTE]
ủa mà mình bỏ vào đâu bạtn hướng d6a4n m2inh đc ko