• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

jaylee2012

ban co the cho minh xin ban mod nay co ngon ngu la anh-hoa-viet duoc khong ban, minh dang rat can;;) , cam on ban truoc nhe, minh dang dung 5530

zxcvbnmasd

có cả bản C6-N8-00 for 5530 nữa cơ,bác nào thích e post,logo khởi động thì quá tuyệt luôn

nam_tran2701

để mình test xem bản C6-N8-00 so sánh thử, nếu âm thanh tốt hơn thì post lên nhé, mình sợ nó nghe nhạc không được hay vì không thấy có phần giới thiệu mod lại âm thanh cho bản này.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Post lên cho ae test đi bạn.

Đây là link download, bạn down test thử xem ra sao nhé, dạo này mình cũng lười flash quá.
S60^3 N8-00..5530.rar

ủa vậy còn cfw của topic này là mấy chấm

Nam_tran ơi có thể mod thêm 1 bản menu 3x4 dùm mình đc ko

Cái này là v5.2 bạn ah.

Chỉnh sửa cuối:

joeD

ủa C6-N8-00 for 5530 là sao vậy pro sao ko thay C6-N8-00 for 5800 vậy

nam_tran2701

ủa C6-N8-00 for 5530 là sao vậy pro sao ko thay C6-N8-00 for 5800 vậy

nó cũng vậy bạn ah, mình nghĩ xài không tốt bằng bản trên đâu nên mình cũng không down về test, đọc qua phần giới thiệu thì cũng chẳng có gì cả.

khoa1989

để mình test xem bản C6-N8-00 so sánh thử, nếu âm thanh tốt hơn thì post lên nhé, mình sợ nó nghe nhạc không được hay vì không thấy có phần giới thiệu mod lại âm thanh cho bản này.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Đây là link download, bạn down test thử xem ra sao nhé, dạo này mình cũng lười flash quá.
S60^3 N8-00..5530.rar

Cái này là v5.2 bạn ah.

hôm trước mình download bản ta về dùng thử thấy cũng chẳng hơn gì.chắc phải mod thếm một số thứ nữa.chẳng hiiêủ sao không cho tiếng việt vào đc.khi khởi động nó cứ báo .LỖI KHỞI ĐỘNG LIỆN HỆ NƠI BÁn HÀNG
tức quá~X(

nam_tran2701

Nói chung đây là thông tin những gì nó fix trên bản v5.3 này:

bugfixes and updates

* Fixed bug to silence calls to rotate the phone.
* Fixed bug to silence the alarm by rotating the phone.
* Landscape mode menu improved to 4 columns according to the requests they made.
* Mod Removed reset the Power button as voted.
* Send a little bigger in the 5530 landscape mode to compensate for the size of the screen.
* Best speed in the menus and the response of Touch!
* Ovi maps updated to version 3.6 beta 3 November 2010 ... the last bone!
* The touch-release system has a new look with new colors and fewer words.
* Self-organizing applications and games folders (Not available in 5530)
* New Topic preinstalled surprise!
* Extras on the part of this post will leave the Giant Nokia original source.

Đây là bản mod thêm tiếng việt, xóa ovi contact, ovi music, feeds trong video, thay đổi font để hiển thị đầy đủ mod 7 trang ký tự cho mục tin nhắn, thêm âm lịch, xóa bớt 1 theme, thay đổi theme mặc định thành symbian transparent, mod lại khóa bàn phím, mình thấy bản mới này soud không hay bằng bản V5.2 thì phải, các bác test xem, mình sẽ up 1 bản nữa sẽ mod lại soud và remove 1 đống apps theo máy cho nhẹ:

Dowload

CFW ^ 3 Symbian v5.3 for Nokia 5530

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

nam_tran cho xin cái mod âm thanh cái

mod âm thanh phải trích lại từ FW cũ chứ mấy bản mod âm thanh thì nghe hay ho gì bạn, có 1 bản mod của gala trong diễn đàn , mình đang kiếm bản nào (kể cả 5800) có soud hay 1 chút để trích file ra, đợi xong up lên luôn, mà bác cứ test nó thử trước đi, nhiều khi mình thấy không hay nhưng lại hợp với kiểu nghe nhạc của bác thì sao

khoa1989

mod âm thanh phải trích lại từ FW cũ chứ mấy bản mod âm thanh thì nghe hay ho gì bạn, có 1 bản mod của gala trong diễn đàn , mình đang kiếm bản nào (kể cả 5800) có soud hay 1 chút để trích file ra, đợi xong up lên luôn, mà bác cứ test nó thử trước đi, nhiều khi mình thấy không hay nhưng lại hợp với kiểu nghe nhạc của bác thì sao

đang dùng bản up hổm trước thấy âm thanh rất ok

nam_tran2701

Sao flash xong tự nhiên nguyên màn hình màu trắng ko xài được :((

bản trên mình đã Flash và chụp hình mới post lên ( đã test ok), bạn nên tháo pin khởi động lại hoặc flash lại xam sao nhớ format thẻ lại.