• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

khoa1989

hôm qua tets thử để qua đêm thấy nó chạy ơ mức 0.22w ảo vãi .mọi người thử xem thế nào:-?

cái menu 4x4 không có giờ lấy ở chỗ nào vậy chủ thớt?

cái này nam_tran đã hướng dẫn rồi.NAM_TRAN hướng dẫn lại cho bạn ý nhé

joeD

bạn ơi link down CFW ^ 3 v5.2 SYMBIAN NOKIA 5800 RM-356 bi vấn đề rồi down ko đc

Em_be_hu

Bạn Namtran ơi, mình down về thấy mỗi file .V01 rồi fai làm thế nào nữa: Đổi thành V20, chép đè vào thư mục FW gốc trên navifirm hay là chép vào bản của PNHT? Ko biết nên ko dám chơi bừa, ngộ nhỡ đi mất cục gạch phòng thân đến lúc ra đường gặp chó dại thì toi cơm!

tunglanh123

Mình flash thử rùi. Đang test coi thế nào. Tuy nhiên có 1 thắc mắc: Làm thế nào để khi xoay ngang màn hình thì là bàn phím full qwerty, dựng đứng là bàn phím thường nhỉ? CFW này chưa làm đc như thế nên khá bất tiện nếu đi xe máy và..nhắn tin. Namtran trả lời giùm mình nhé! Thanks.

Thêm 1 cái nữa là down CFW của namtran về ( gồm 6 file) vất vào thư mục PHOENIX\PRODUCTS\RM-356 và flash lun ah?
Mình flash như thế đến khi khóa phím ko thấy giống C6 gì cả? Vẫn cứ như 58 lúc đầu thui. Chỉ giúp mình với!

joeD

ủa bạn ơi mình down đc cfw Rm356 với Bản Tiếng Việt Cho em 5800 (RM-356): về chuẩn bị flash thì nhìn thấy ko có ngôn ngữ TV bản có thể hướng dẫn mình đc ko cám ơn

tunglanh123

Sao mình dùng Handy taskman thì thấy ram chỉ có 30,7Mb nhỉ? Thấp hơn hẳn so với bản CFW bình thường của 5800??

nam_tran2701

Bạn Namtran ơi, mình down về thấy mỗi file .V01 rồi fai làm thế nào nữa: Đổi thành V20, chép đè vào thư mục FW gốc trên navifirm hay là chép vào bản của PNHT? Ko biết nên ko dám chơi bừa, ngộ nhỡ đi mất cục gạch phòng thân đến lúc ra đường gặp chó dại thì toi cơm!

Mình chỉ làm trên 5530 thôi bạn ah, nh7ng hôm bữa mem kieuson nhờ mình add thêm tiếng việt vào( bản RM-356) , nên mình đã thêm tiếng việt vào cho RM-356, bạn ấy test ok nên mình mới tiên thể up lên luôn, còn bản RM- 428 vẫ là tiếng anh nhé, nếu bạn xài RM-356 thì Down cả bộ mình post ở trên về , sau đó down load file mình đã add thêm tiếng vào sửa cho nó trùng tên với rof2 trong folder mà bạn down về trước đó sau đó flash thôi.

Mình flash thử rùi. Đang test coi thế nào. Tuy nhiên có 1 thắc mắc: Làm thế nào để khi xoay ngang màn hình thì là bàn phím full qwerty, dựng đứng là bàn phím thường nhỉ? CFW này chưa làm đc như thế nên khá bất tiện nếu đi xe máy và..nhắn tin. Namtran trả lời giùm mình nhé! Thanks.

Thêm 1 cái nữa là down CFW của namtran về ( gồm 6 file) vất vào thư mục PHOENIX\PRODUCTS\RM-356 và flash lun ah?
Mình flash như thế đến khi khóa phím ko thấy giống C6 gì cả? Vẫn cứ như 58 lúc đầu thui. Chỉ giúp mình với!

Cái bàn phím nó như vậy mình đành chịu thôi bạn ah, còn cái swipe unclock không hoạt động có thể do bạn đang mở 1 phần mềm hệ thống như best mngr hat task mgr hoặc swiss mgr rồi, đóng nó lại là được thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

anh Nam_Tran cho hỏi font này font gì vậy, đẹp wá trời

Font trên bản của 5530 hả bồ, cái font đó dùng hỗ trợ cho mod thêm 7 trang ký tự trong tin nhắn, nếu bạn thích down về nhé.
Fonts.zip

Sao mình dùng Handy taskman thì thấy ram chỉ có 30,7Mb nhỉ? Thấp hơn hẳn so với bản CFW bình thường của 5800??

có lẽ bạn sử dụng Handy Task nên khóa màn hình không hoạt động , bạn đóng thằng Handy là sẽ ok, bản 58 mình chỉ add thêm tiếng việt cho RM-356 thôi bạn ah, sử dụng nó 1 thời gian xem sao nhé bạn....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

bạn nam tran ơi trả lời giúp mình câu hỏi trên với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mình down bản cfw rm-356 với bản rof2 này http://i269.photobucket.com/albums/jj58/chaode/Scr000001-17.jpg sao mà flash ko có tv vậy mấy bạn

bản đó mình đã thêm tiếng việt theo yêu cầu của kimson , do mình không có máy test nhưng đã reply là chạy tốt, về bản này bạn hãy nhờ Xautraiking , bác ấy đang sử dụng bản này tên 5800, chắc cũng đã mod hoàn thiện tiếng việt rồi, còn bản RM-356 link ở cuối đó bạn, down rof2 đó về sửa tên chép đè vào bản đầy đủ mình post trước và Flash, mình nghĩ ok vì đã có 2 người đ4 xac nhận có tiếng việt mà....good luck!!!

Chỉnh sửa cuối:

truongtho_hd

flash xong dien thoai toi luon ban xem lai file RM-356_51.0.006_prd.core.C00 lam j ma co gan 42mb trong khi ban fw goc nhung tram mb

nam_tran2701

flash xong dien thoai toi luon ban xem lai file RM-356_51.0.006_prd.core.C00 lam j ma co gan 42mb trong khi ban fw goc nhung tram mb
Người ta Flash có thấy ai nói bị gì đâu. Bác xài bản nào? bản này người ta post rộng rãi, chủ yếu nãy sinh lỗi là từ bác ra đấy.....

mrquyen1993

Người ta Flash có thấy ai nói bị gì đâu. Bác xài bản nào? bản này người ta post rộng rãi, chủ yếu nãy sinh lỗi là từ bác ra đấy.....

bác Namtran nói đúng đó bác đã ko biết lại hay nói bác biết tại sao nó it MB như thế ko do PNHT làm thế nên CFW này chạy chủ yếu trên rofs2 chứ ko phải core như FW nguyên gốc bác thích đủ MB dơn giản là dùng FW nguyên mẫu hết nói còn thích cái mới xóa hết tất cả trong folder RM-356 đi rồi copy bộ trên vào thế là ok

zxcvbnmasd

* Nhiều fonts mới hiện đại hơn và thích hợp với nhiều menu mới, nguồn rất dồi dào!!!!
cái dòng này lấy đâu ra trong bản FW này mà nhìu hả bạn,và hiệu ứng kích hoạt ở đâu mà nhìu!
Thêm cái nữa bản này shotcut widget thứ 3 bị lỗi,bấm vào mà chạy dc cái apps nào tui chết liền:-?

conmeoma

Bạn nam_tran2701 ơi, máy mình hiện đang chạy FW của bác daugiang1987 nhưng mình rất thích cái theme Symbian transparent trong FW Symbian^3 này của bạn ( cái theme có màu đen sọc sọc đó), cho mình xin file theme đó nha, cảm ơn bạn nhiều lắm ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ý ở trên đã có up rồi, ^^ mình vừa down về đây, thanks bạn nhé
à còn cái font chữ trong FW latin đầu tiên lúc bạn chưa mod tiếng Việt đó là font gì mà đẹp quá?bạn cho mình xin font đó luôn nha, đa tạ

Chỉnh sửa cuối:

zxcvbnmasd

Bạn nam_tran2701 ơi, máy mình hiện đang chạy FW của bác daugiang1987 nhưng mình rất thích cái theme Symbian transparent trong FW Symbian^3 này của bạn ( cái theme có màu đen sọc sọc đó), cho mình xin file theme đó nha, cảm ơn bạn nhiều lắm ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ý ở trên đã có up rồi, ^^ mình vừa down về đây, thanks bạn nhé
à còn cái font chữ trong FW latin đầu tiên lúc bạn chưa mod tiếng Việt đó là font gì mà đẹp quá?bạn cho mình xin font đó luôn nha, đa tạ
khuyên bạn không nên dùng fonts đó vì khi nếu cài cái ET-sms hay cái apps nào giả kiểu nt IP thì fonts nó bị vỡ xấu lắm

tunglanh123

nam_tran2701 Cái bàn phím nó như vậy mình đành chịu thôi bạn ah nói:
Thank namtran, tuy nhiên mình đã tắt ứng dụng taskmanager rùi mà vẫn ko mở bàn phím kiểu C6 được. Bàn phím qwerty cũng ko tự động chuyển về bàn phím số khi dựng đứng máy lên, bạn có mod được phần này ko?