• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

bep1102

e thấy nhắn tin hơi bất tiện một chút la nó k giống như fw51 gốc.k tự động xoay màn hình.

kaitokid12

bản này là của c6 nên ko thể tự động đổi bàn phím sang qwerty toàn màn hình được

max1397

Member
bác nam-tran,vào opera bằng wifi không được,nhập trang nào cũng báo lỗi

nhưng vào bằng GPRS thì ok

bật wifi lên,vào youtube xem ko được,rồi máy tự tắt wifi lun,chẳng bik wifi của máy có bị sao ko

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

WiFi no problem nha bạn, Cái này ngày nào mình chẳng vào bạn, mình thấy nó còn ổn định hơn nữa là khác, vài pic cho bạn xem nhé:

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Good..Nhưng chữ viết tay xài hok đc ;;)

Cái này phải chấp nhận bác ah, mình đã Fix nhưng khi cho mod vào thì khởi động không lên, giống như lỗi thêm tiếng việt lúc trước, nhưng mình không quan tâm tới cái này nên cho qua luôn (bản mod này có 1 số mod bên diễn đàn mình bỏ vào flash là bị lỗi).

Cái này phải chấp nhận bác ah, mình đã Fix nhưng khi cho mod vào thì khởi động không lên, giống như lỗi thêm tiếng việt lúc trước, nhưng mình không quan tâm tới cái này nên cho qua luôn (bản mod này có 1 số mod bên diễn đàn mình bỏ vào flash là bị lỗi).
Cái 5800 mình làm nhưng không có máy test , bác cho mình xin mấy tấm pic post lên đầu cho anh em dễ thấy.

xautraiking

Bác xem đỡ.Đang bận nấu em nó :D

Dòm chung mọi thứ cũng ổn...Lỗi chữ viết tay chấp nhận đc.Tại ít ngừi xài mưk`

0908727527

cái này là sửa lỗi viết tay của bác mã thanh phải không PC18? nếu phải thì không được đâu, mình thử nhiều rồi.

Lỗi thế nào hả bác ?
Trc' cũng xài file này, tiếng anh việt ôkê hết ?
Nhưng do ít xài chữ viết tay nên cũng xóa

nam_tran2701

Lỗi thế nào hả bác ?
Trc' cũng xài file này, tiếng anh việt ôkê hết ?
Nhưng do ít xài chữ viết tay nên cũng xóa

Khi mình bỏ cái mod sửa lỗi của mathanh vào khởi đông lên được chữ NOKIA rồi tự restart lại, cứ vậy miết, tháo pin ra thì nó thôi khởi động lại, lúc trước mình dung nhiều mod vào 1 lúc đâu nghĩ mod này là nguyên nhân, mình loại từ từ ai ngờ là nó, thật bất ngờ. Bản mod này lạ lắm nha bác , tiếng việt mà thêm vào theo cach dùng language remover tool để add ngôn ngữ việt như trước kia là khởi động không được liền , xóa ngôn ngữ cũng vậy nữa.

0908727527

Khi mình bỏ cái mod sửa lỗi của mathanh vào khởi đông lên được chữ NOKIA rồi tự restart lại, cứ vậy miết, tháo pin ra thì nó thôi khởi động lại, lúc trước mình dung nhiều mod vào 1 lúc đâu nghĩ mod này là nguyên nhân, mình loại từ từ ai ngờ là nó, thật bất ngờ. Bản mod này lạ lắm nha bác , tiếng việt mà thêm vào theo cach dùng language remover tool để add ngôn ngữ việt như trước kia là khởi động không được liền , xóa ngôn ngữ cũng vậy nữa.

Sao k dùng NFE mà thêm bớt ngôn ngữ ?
Để thêm ngôn ngữ việt + chữ viết tay giúp bác xem sao

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Bác xem đỡ.Đang bận nấu em nó :D

Dòm chung mọi thứ cũng ổn...Lỗi chữ viết tay chấp nhận đc.Tại ít ngừi xài mưk`

Bác thử mod sửa lỗi viết tay mà pc18 post vào xem được không? giờ làm biếng quá, flash với mod suốt ngày cũng chán..định Edit lại cái theme symbian transparent này bằng cách thêm bộ icon trong suốt của mình vào...nhưng nhìn thấy phê quá lười làm, còn phê hơn flash với cook mấy lần nên đơi 1 thời gian nữa cho có hứng lại đã.

Sao k dùng NFE mà thêm bớt ngôn ngữ ?

Dùng nó mới add được mà bạn, nhưng mod sửa lỗi thì thua, đơi bác nào fix, chứ mình lười mod quá rồi...công nhận bác giang nhà ta siêng thật, mình làm có mấy ngày mà thấy chán vãi rồi, bác ấy làm liên tục cả mấy tháng...thật khâm phục.

xautraiking

Bác thử mod sửa lỗi viết tay mà pc18 post vào xem được không? giờ làm biếng quá, flash với mod suốt ngày cũng chán..định Edit lại cái theme symbian transparent này bằng cách thêm bộ icon trong suốt của mình vào...nhưng nhìn thấy phê quá lười làm, còn phê hơn flash với cook mấy lần nên đơi 1 thời gian nữa cho có hứng lại đã.
.

Xong.....Sẵn tiện.Cho em bik entry cái nền music player + cái đồng hồ kim của theme symbian transparent này là entry mấy
Theme này cũng đc chỉ tội cái nền trình phát nhạc ( sọc ngang) + cái đồng hồ xấu kinh dị =))

daugiang1987

Dùng nó mới add được mà bạn, nhưng mod sửa lỗi thì thua, đơi bác nào fix, chứ mình lười mod quá rồi...công nhận bác giang nhà ta siêng thật, mình làm có mấy ngày mà thấy chán vãi rồi, bác ấy làm liên tục cả mấy tháng...thật khâm phục.

Anh em 5530 thích bản trên đã làm hoàn thiện hết fix cã lổi viết tay tiếng việt rùi không để mai up lên cho giờ đang bận làm bản up mới của C6

nam_tran2701

Xong.....Sẵn tiện.Cho em bik entry cái nền music player + cái đồng hồ kim của theme symbian transparent này là entry mấy
Theme này cũng đc chỉ tội cái nền trình phát nhạc ( sọc ngang) + cái đồng hồ xấu kinh dị =))

Đang lười quá chưa bung ra xem bác, 318 (face 1), 320 (face 2), chỉ giờ 321, chỉ phút 322, cái music chắc 415...cái mod sửa lỗi tiếng việt bác xài là cái nào...up phát lên cho mình sửa cái

Anh em 5530 thích bản trên đã làm hoàn thiện hết fix cã lổi viết tay tiếng việt rùi không để mai up lên cho giờ đang bận làm bản up mới của C6

Bác up lên để anh em test luôn thể. thanks bác..mà bác đang làm cái c6 mới cùng version với bản bên top binh24 ah, suông sẽ không vậy bác, hàng chừng nào ra lò vậy?

chừg nào mới có cái này cho X6 zậy bác

X6 chắc không hy vong mấy đâu bác, dạo này C6 bên 55,58 đã muốn chìm xuồng thì 52 mới bắt đầu ngọ ngọe nhưng X6 thì chưa thấy gì chắc không ra đâu, bác muốn thì Pm cho bác mathanh , bác đó đang làm thì phải , liên lac để biết thêm chi tiết đi bác...X6 của bác là phải tự thân vận động rồi...good lucks!!!