• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

max1397

Member
sao áp dụng mấy cái skin TTpod(mình chép thêm vào),thì tình cờ xoay ngang đt là bị văng ra ngoài lun

nam_tran2701

sao áp dụng mấy cái skin TTpod(mình chép thêm vào),thì tình cờ xoay ngang đt là bị văng ra ngoài lun

cái này mình test rồi , xoay ngang bình thường ( chép thêm và sử dụng sonny và 2 skin khác) không có vấn đề gì cả, bạn xem lại coi sao , tiếc là chụp hình khi xoay ngang máy không được.

Úp bản này lên luôn cho mọi người, ở Lần cook này, mình chỉ có 1 vài thay đổi nhỏ: Xóa bớt đi 1 theme black symbian, theme mặc định là symbian transparent, biểu tượng hình ngôi sao cho ứng dụng đang chạy ( busy circle), sau khi install tự động cài đặt thêm game đua xe ( raging thunder), phần mềm restart máy , bác nào muốn thêm app hoặc app ( sis hoặc Java) thì vào RO2/pnht folder/e để thay đổi nha. Ngoài ra mình thêm vào âm lịch , 1 vài mod để cải thiện thơi gian dùng pin, tăng free ram sau khi boot ( sau khi khởi động khoảng 59-60 M).

Up mãi lên mediafire không được ( lên được 41 % là dừng) nên mình up lên share.hi5.vn

DOWLOAD

Mình đang xài N5800! đại loại 1 cảm giảm là rất nhanh và mượt! mình test thử pin mình sạc pin từ tối 30-10, dùng hết ngày 31/10, đến hôm nay mới sụt có 1 vạch ko tưởng tượng nổi? nhưng dùng hôm đầu thì bị hao pin nhanh! chắc di mình chạy mấy phần mềm chế độ nền nhiều nên ngốn pin! chứ hôm qua thử test đến giờ bất ngờ quá! đang tính tìm tòi mod thêm mấy cái thật chuẩn rồi dùng hihi! thích cái themes symbian tranparent ;)) tẹo test thử của bác Trần Nam xem thế nào ;))

Mình xài 5530 nha bác, không phải 5800, sợ bác nhầm, múc file của 55 vào 58 nên mình nói cho bác lưu ý, tiện đây thanks lời nhận xét của bác ken_arct.

Chỉnh sửa cuối:

max1397

Member
cái này mình test rồi , xoay ngang bình thường ( chép thêm và sử dụng sonny và 2 skin khác) không có vấn đề gì cả, bạn xem lại coi sao , tiếc là chụp hình khi xoay ngang máy không được.
mình đã thử gỡ ra cài lại,và chép thêm skin vẫn bị ....:((
mình gỡ và cài lại mấy lần mà vẫn bị

dstruong

Em dùng cái FW này , sao máy ko đụng đến mà vạch PIN vẫn bị tụt vậy bác. Khi ngủ thì còn 4 vạch , dậy thì còn 1 vạch và báo PIn yếu :( . WIFI ko tắt có ảnh hưởng gì đến PIN ko bác ?

nam_tran2701

Em dùng cái FW này , sao máy ko đụng đến mà vạch PIN vẫn bị tụt vậy bác. Khi ngủ thì còn 4 vạch , dậy thì còn 1 vạch và báo PIn yếu :( . WIFI ko tắt có ảnh hưởng gì đến PIN ko bác ?

Bác xài thêm 1 thời gian ngắn xem sao, wifi bật có ảnh hưởng đến pin tiêu hao đấy bác, tốt nhất đi ngủ thì off nó đi, theo mình biết ở những số bản CFW sử dụng speed mods thì thường làm cho thời gian sử dụng pin ngắn hơn.

mình đã thử gỡ ra cài lại,và chép thêm skin vẫn bị ....:((
mình gỡ và cài lại mấy lần mà vẫn bị
mình nghĩ hay bác tìm 1 version khác cài vào xem sao nhé , mình dùng 3.7.1.

Chỉnh sửa cuối:

bomnhim1410

Pin dùng từ tối 30 sạc đầy dùng cả ngày 31 sang đến bây giờ nghe nhạc nghịch ngợm giờ còn 3 vạch? mới đầu xài thì thấy tụt pin nhanh lắm nhưng thử test thử thì được như thế? không hiểu được ảo thật :))

newhero999

nam_tran còn link nào khác ko? mình vừa down nhưng bị mất kết nối share.hi5.vn nó bắt chờ 6h sau mới cho down lại ~X(

vanngocht

Có ai có mod full menu của bản này ko cho em xin với, thích mỗi cái này , giá mà nó full được cả khi ngang màn hình thì tuyệt :d

nam_tran2701

Có ai có mod full menu của bản này ko cho em xin với, thích mỗi cái này , giá mà nó full được cả khi ngang màn hình thì tuyệt :d

Gửi cho bạn cái mod đó đây, vì mình đang xài bản này nên chưa test thử nhưng người ta làm ok lắm.

Fullscreen Menu for 5233-5530-5800-C6-N97

Just put file in the Attachment to your cfw "V01" file -> sys\bin folder then it will be gone.

Known Bugs:
- Doesnt work correctly if the menuview is listmode
- landscape mode is not fullscreen

Fullscreen Menu for 5233-5530-5800-C6-N97.zip

Gmlaemday12

em thay file RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V20 bang file chu thot dua .Da doi ten giong het luon. Flash xong ko len nguon. An nguon chi rung 1 cai

nam_tran2701

nó rung là không sao đâu, có lẽ mình mod thêm để thay đổi 1 số icon widget như contacts ngoài man hình, realplayer trong rof2 rồi flash vào máy, sau đó mình chép lại file gốc cho các bác nhưng chắc nhầm file nào đó, để tối mình sửa lại, bác flash lại bản cũ đi, sửa xong sẽ gửi bản tiếng việt cho bác. Bác chuyển qua chế d65 deadphone mà flash nhé.

mình kiểm tra và sửa lại thì nhanh nhưng upload lên thì lâu vãi Nên bác đợi tối

xautraiking

Gửi cho bạn cái mod đó đây, vì mình đang xài bản này nên chưa test thử nhưng người ta làm ok lắm.

Fullscreen Menu for 5233-5530-5800-C6-N97

Just put file in the Attachment to your cfw "V01" file -> sys\bin folder then it will be gone.

Known Bugs:
- Doesnt work correctly if the menuview is listmode
- landscape mode is not fullscreen

Fullscreen Menu for 5233-5530-5800-C6-N97.zip

Mod không hoạt động bạn ơi..Ấn nút trắng ko vào đc menu. Mình test trên Fw N97mini ( 5800 ) :D