• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

nam_tran2701

danh doi vay

Mình vừa down file cũ về Flash lại, ok hết bạn không bị lỗi gì cả, bạn format lại thẻ và Flash lại xem.

Mod không hoạt động bạn ơi..Ấn nút trắng ko vào đc menu. Mình test trên Fw N97mini ( 5800 ) :D

Mình đang xài bản trên đã Full menu rồi nên chưa test cái mod này được (mình lấy bên dailymobile thấy tụi nó test ok mà bạn đã chép đúng file và đúng đường dẫn chưa vậy.

xautraiking

Mình đang xài bản trên đã Full menu rồi nên chưa test cái mod này được (mình lấy bên dailymobile thấy tụi nó test ok mà bạn đã chép đúng file và đúng đường dẫn chưa vậy.

Chài ui.Mình down bản CFW của bạn.Mình lấy trong sis/bin ra bỏ zô cũng chạy. Lấy file của yener90 bên DM cũng ko chạy.File của bạn úp lên cũng ko chạy...Chắc cái mod này chỉ dành cho CFW C6 thôi.:-?
Thôi chắc chờ mấy pro fix vai :D

nobody888

chỉ cần down file RO2.zip ở đổi tên cho trúng với file V06 là Flash ok liền ( Extra file zip ra thấy REB-RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V06, bạn xóa REB- đi chép vào nokia/phonix/product nó bảo chép đè thì ok , xong xuôi flash lại, ko thì xóa RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V06 trong product chép cái file đã đổi tên vào)

binzhaha

"Không hoạt động (giữ máy) hơn 4 ngày
Sử dụng bình thường 3 ngày (calls, text messages, music, WiFi)
Hoạt động nhiều ( Playing, Photo, Explore 3G, GPS)..), được 1 ngày"

5530 pin 1000 mah mà sử dụng đc vậy sao
con của minh dùng fw gốc ko hoạt động 2 ngày
hoạt động ít 1 ngày rưỡi
hoạt động nhiều gần 1 ngày

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

chi mình hỏi luôn là cái full screen kia có cook đc vào FW gốc của 5530 ko

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Bác có thể giúp e thay đổi cái nền trong menu,... cái theme này SYMBIAN TRANSPARENT thành cái nền of theme này đc k ?

Của bạn đây

Symbian transparent.sis

"Không hoạt động (giữ máy) hơn 4 ngày
Sử dụng bình thường 3 ngày (calls, text messages, music, WiFi)
Hoạt động nhiều ( Playing, Photo, Explore 3G, GPS)..), được 1 ngày"

5530 pin 1000 mah mà sử dụng đc vậy sao
con của minh dùng fw gốc ko hoạt động 2 ngày
hoạt động ít 1 ngày rưỡi
hoạt động nhiều gần 1 ngày

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

chi mình hỏi luôn là cái full screen kia có cook đc vào FW gốc của 5530 ko

Cái mod đó mình chưa test nhưng có lẽ dùng cho C6 on 5530 hoặc 5800.

vanngocht

thank chủ thớt, đang định mod nó vào bản n97mini thì bạn kia bảo ko chạy, dù sao cũng phải thử cái đã

vanngocht

đã tét trên bản n97mini của mathanh ,mod này ko vào dc menu, hic, các pro nghiên cứu giúp vụ này đi

nam_tran2701

các bác ơi. em mới tập JAf thì h flash thế nào ah. giúp e với

Bác qua đây đọc để tìm hiểu nha http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-Mod-Cook-FW-S60v5

pro add tiếng việt cho 5800 vào FW này giúp em với :( em dùng bản này ko gõ dc tiếng việt :((

Bản nào bạn 248 hay 356, mà chỉ thêm tiếng việt thôi ah.

đã tét trên bản n97mini của mathanh ,mod này ko vào dc menu, hic, các pro nghiên cứu giúp vụ này đi

bản này thì mình coi đúng là có người làm được có người không...chắc phải đợi hoàn chỉnh....

vanngocht

em giải nén ra thấy có 2 file menumatrix.exe và menu3.exe chép đè theo đường dẫn nhưng trong bản n97 mini ko thấy có file menu3.exe cũ. Sau khi jaf xong thì ko vào dc menu nữa

bomnhim1410

Minh phát hiện 1 lỗi dùng lâu lâu mấy bản C6 này có 1 lỗi củ chuối là khi thực hiện cuộc gọi đi và nghe cuộc gọi đến! cái chế độ chỉnh loa to loa nhỏ ý nó tự động bật, thay vì hồi trước là bấm phím to, nhỏ. Giờ nó tự hiện và chỉ cần bấm 1 phát nhỏ là tự động nó chạy xuống mute luôn, và bấm + là tự động max luôn ko hiểu tại sao? hầu như mình dùng các bản khác đều bị như thế?