• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

pealwish

bạn kém thế cái đấy là do bản than bạn chứ có phải do FW đâu muôn thêm ảnh với tên bài hát thì phải chỉnh sửa từ trong máy tình rồi mới copy vào thẻ nhớ chứ
nếu muốn thêm ảnh lỷic thì dùng cái Mp3tag sệt google là có ấy mà
mình chỉnh trên đt bạn à, copy nhạc đến đâu mình chỉnh đến đó nên mới đc như vậy, mình cũng vọc FW liên tục nhưng bản này thì về nguyên thủy luôn, hix.

viethan2

sao mình flash lại,( bản tiếng anh ) thì bị một lỗi là phím menu (trắng) nhấp nháy hoài , mặc dù ko có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn cả. thế này thì hao pin là phải. Có ai bị lỗi này ko nhỉ

mrquyen1993

sao mình flash lại,( bản tiếng anh ) thì bị một lỗi là phím menu (trắng) nhấp nháy hoài , mặc dù ko có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn cả. thế này thì hao pin là phải. Có ai bị lỗi này ko nhỉ

bạn nhầm rồi cái này là mặc dịnh C6 mà vào phần seting cài đặt lại
- chọn cài đặt - Đèn thông báo - đèn nháy c.đ.chờ - đèn nhấp nháy - tắt
nhận thấy cái này đúng là mod của mathanh thật cho cái tắt rung khóa phím của mathanh ok lun

bomnhim1410

Là cái này àk? Sensor off, silencing calls off, snoozing alarms off ?
Chép vào rofs2\private\12020be9 đồng thời xóa file 10282df0.txt
Ai muốn xoay ngang màn hình thì vào bật lại sensor

Cám ơn bác nhiều lắm! cả diễn đàn ai cũng như bác có phải tốt không ;)) thank's for all! ko cần nói nhiều làm là chính =))
Theme thì nằm trong 2 đường dẫn này:
- resource\skins
- private\10207114

Cái này làm sao bác biết chỉ em cái đi nào ;))

Chỉnh sửa cuối:

bomnhim1410

làm sao bác biết cái folder themes đó ý! cái này chỉ cần cop sang fw khác là chạy ngon lành hả bác?

nam_tran2701

Đây là theme symbian transparent của bác, bên trong có 2 loại 16 chữ số mặc định và mình đã chỉnh default cho bác luôn, bác mod vào FW nào thì nó sẽ là Theme mặc định của FW đó sau khi flash (tested), cái 8 số mình convert từ cái 16 số ( chưa test).
SYMBIAN TRANSPARENT

Không hiểu tại sao khi set cái transparent thành default rồi nhưng khi delete mấy cái còn lại thì bị lỗi ( mấy cái 8 digits) , bác nào có nghiên cứu cái này không?

bomnhim1410

Haha yêu 2 bác thế chứ! thôi chúng ta là những gà mờ thui thì giúp đỡ nhau! còn lại các bờ rô kia giấu nghề nên cũng ko mong chờ gì ;))

tai_ntt

sau mình flash fw s^3 cho 5530 thấy ko có gì thay đổi hết, nó cũng giống fw c6 cho 5530 thôi, chỉ có mổi cảm ứng nhạy hơn thôi.

ken_arct

Nếu từ lâu bạn sử dụng quen các bản Mod của bác Bảo, khi Flash lại bản Sym^3, sẽ có nhiều cái thú vị đấy. Đầu tiên bạn sẽ thấy đó là chế độ rung phản hồi ( bao nhiêu lâu rồi nhấn vào màn hình thấy bộp bộp rất chi là lạ Click here to enlarge ), Sau đó là tốc độ cảm ứng rất mượt, nhỉnh hơn 1 chút so với bản 3.10 vã sẽ cảm nhận thấy rõ hơn nếu bạn dùng bản ko gộp trong 1 time dài ). Tốc độ xoay màn hình, load hình khá nhanh. Ram sử dụng ~ 45 MB free ( Vẫn nhiều hơn bản 3.10, Mình có sử dụng thêm phần mềm Ramblow để kiểm tra và fresh Ram, nhưng mỗi lần chỉ làm sạch đc 2-3MB ). Sử dụng ổn định sau 3 lần restart. ( 2 lần đầu load nhạc và ảnh hơi chậm ).. Mình có test qua pin, đêm còn 2 vạch, sáng ra còn 1 vạch ( Chứng tỏ ko đến nỗi quá tốn pin ). Phần menu thay đổi với 4x4 icon ( Mình ko thích menu này vì nó mất đồng hồ và báo pin, nên hơi bất tiện xíu ).. Âm nhạc to và rõ ràng như âm thanh gốc. Sau đó có thử Flash bản bn nam_tran mod lại TV, nhưng cảm giác chung là vẫn thấy bản này vẫn còn sơ khai. Cảm giác giống như lần đầu C6 mới đc phát hành từ PNHT và được post lên PDAviet vậy. Cần thêm time để fix lỗi ( tuy ở đây chỉ có 1 số lỗi nhỏ về themes, menu ..), mod cho hoàn thiện hơn ( cái này mình lười nên chắc chỉ trông đợi vào các bác pro thôi.. Click here to enlarge ). Thanks bn nam_tran về sự nhiệt tình với ae 5530 trong mấy ngày vừa rùi, mong được thấy nhiều bản cook tốt hơn của bạn share cho mọi người, Để họ hàng 5530 nhà ta có thêm sự lựa chọn ( Nhìn bên 5800 lục đục mà phát ghen.. @.@... Mình thấy bản này phát triển thêm sẽ khá hay, tuy ko phải quá cao như sym^3, nhưng cũng ko đáng để chê trách như nhiều bình luận trong topic_ XIn lỗi nếu mình nói sai ).. :).

bomnhim1410

Mình đang xài N5800! đại loại 1 cảm giảm là rất nhanh và mượt! mình test thử pin mình sạc pin từ tối 30-10, dùng hết ngày 31/10, đến hôm nay mới sụt có 1 vạch ko tưởng tượng nổi? nhưng dùng hôm đầu thì bị hao pin nhanh! chắc di mình chạy mấy phần mềm chế độ nền nhiều nên ngốn pin! chứ hôm qua thử test đến giờ bất ngờ quá! đang tính tìm tòi mod thêm mấy cái thật chuẩn rồi dùng hihi! thích cái themes symbian tranparent ;)) tẹo test thử của bác Trần Nam xem thế nào ;))