• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

nam_tran2701

Bản trên mình đã thêm vào ngôn ngữ và bộ gõ tiếng việt, xóa tab ovi contact trong contact, đổi font để hiện thị đầy đủ 7 trang ký tự cho tin nhắn mình đã mod vào, menu sắp xếp lại giống kiểu extra của n97, icon trở lại mặc định 3x4, ai thích xài 4x4 có link ở trên tự chép vào theo đường dẫn, chỉ thêm checkmem, rompatcher ai thích thì cài thêm vào, cộng với cái mod tăng khả năng bắt sóng wifi và phần quét nhạc của máy.

DOWLOAD

Last edited by a moderator:

spirit

hehe. thanks bác. bản 4x4 chạy quá tốt luôn. thic nhất là tốc độ của nó cực nhanh :) bấm tks rồi đó

troly

Well-Known Member
Bản trên mình đã thêm vào ngôn ngữ và bộ gõ tiếng việt, xóa tab ovi contact trong contact, đổi font để hiện thị đầy đủ 7 trang ký tự cho tin nhắn mình đã mod vào, menu sắp xếp lại giống kiểu extra của n97, icon trở lại mặc định 3x5, ai thích xài 4x4 có link ở trên tự chép vào theo đường dẫn, chỉ thêm checkmem, rompatcher ai thích thì cài thêm vào, cộng với cái mod tăng khả năng bắt sóng wifi và phần quét nhạc của máy.

Sao kô down được hả bạn ???

bomnhim1410

pc18 ơi! bác có cái mod nào tắt các ứng dụng chạy nền ko? cái bản dành cho N5800 nó có mục contacts chạy nền! thực sự ko ngốn ram nhưng ko thích mấy! hihi hay có cái gì hay hay thì share anh em với!

0908727527

pc18 ơi! bác có cái mod nào tắt các ứng dụng chạy nền ko? cái bản dành cho N5800 nó có mục contacts chạy nền! thực sự ko ngốn ram nhưng ko thích mấy! hihi hay có cái gì hay hay thì share anh em với!

Ý bác là k cho ứng dụng contacts, mess, logs, ... chạy nền fảj k?
Nên để nó chạy nền thì lần sau sẽ vào nhanh hơn

102858F2 tắt các ứng dụng chạy nền
102858F2 - 1 chỉ contacts, mess chạy nền

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ý bác là k cho ứng dụng contacts, mess, logs, ... chạy nền fảj k?
Nên để nó chạy nền thì lần sau sẽ vào nhanh hơn

102858F2 tắt các ứng dụng chạy nền
102858F2 - 1 chỉ contacts, mess chạy nền

Thực ra cái để một số app chạy nền sẽ làm cho máy chạy nhanh hơn mà. (tất nhiên nó chạy nền nên phải dùng ram). Nếu các bạn bật hiệu ứng thì sẽ thấy tác dụng của chạy nền. Vì nếu không chạy nền thì nó mở rất lâu hoặc hiệu ứng ko chạy nổi!

mrquyen1993

ha ha mình nói mà file ngôn ngữ trên diễn dàn khong phù hợp với FW này mà lị ngon không bác thế thì tiếng việt đc khắc phục rồi nhé

Thực ra cái để một số app chạy nền sẽ làm cho máy chạy nhanh hơn mà. (tất nhiên nó chạy nền nên phải dùng ram). Nếu các bạn bật hiệu ứng thì sẽ thấy tác dụng của chạy nền. Vì nếu không chạy nền thì nó mở rất lâu hoặc hiệu ứng ko chạy nổi!

Bác NTV nói đúng đó tốt nhất là cứ để như vậy vì ram bản này cũng ổn định không nên tắt mấy cái hay dùng

À mà bác daugiang hỏi mình là cái ngôn ngữ này mình nén bằng NFE yên tâm đi chính vì nó lỗi lên mới chạy đc trên CFW này:D .
mà nam tran là xong CFW chưa loại bỏ hết ngôn ngữ vớ vẩn là ok ấy mà bác có biết thêm cái link để chạy folde PNHT ko nhỉ:-/

Chỉnh sửa cuối:

pdatoday

hix đọc cái tiu đề cứ tưởng vụ menu ngang cũng full được như N8..bùn wa

max1397

Member
FW này sao không hiện lên cái bảng cho mình chọn loại kết nối (vd như Wifi,GPRS..) khi chơi avatar online,mình tìm trong phần cài đặt đích mạng thì không thấy dòng Luôn luôn hỏi trong Tùy chọn đâu cả

condandatcang

FW này sao không hiện lên cái bảng cho mình chọn loại kết nối (vd như Wifi,GPRS..) khi chơi avatar online,mình tìm trong phần cài đặt đích mạng thì không thấy dòng Luôn luôn hỏi trong Tùy chọn đâu cả

quá chuẩn hoặc khi duyệt web cái này quan trọng lắm bác chủ thớt à.

pealwish

có wifi mà dùng ko được,nó chỉ toàn bắt GPRS,chậm vãi lun

bạn dò wifi truớc rồi chọn kết nối vô, thì tất cả những ứng dụng cần kết nối web sẽ tự động kết nối qua wifi, mà bản mod này xài chán lắm :| list nhạc của mình dày công copy đủ hình album, đổi tên của ca sĩ với bài hát chính xác, xài bản FW này nó về trạng thái nguyên thủy luôn, list nhạc gần 900 bài h chỉnh lại từ đầu chắc chết :| toàn ghi track 1 track 2 :-ss

max1397

Member
bạn dò wifi truớc rồi chọn kết nối vô, thì tất cả những ứng dụng cần kết nối web sẽ tự động kết nối qua wifi, mà bản mod này xài chán lắm :| list nhạc của mình dày công copy đủ hình album, đổi tên của ca sĩ với bài hát chính xác, xài bản FW này nó về trạng thái nguyên thủy luôn, list nhạc gần 900 bài h chỉnh lại từ đầu chắc chết :| toàn ghi track 1 track 2 :-ss
thanks bạn và xin chia buồn với list nhạc của bạn

mrquyen1993

thanks bạn và xin chia buồn với list nhạc của bạn

bạn kém thế cái đấy là do bản than bạn chứ có phải do FW đâu muôn thêm ảnh với tên bài hát thì phải chỉnh sửa từ trong máy tình rồi mới copy vào thẻ nhớ chứ
nếu muốn thêm ảnh lỷic thì dùng cái Mp3tag sệt google là có ấy mà

condandatcang

bản cook này mình dùng pin tụt nhanh kinh khủng dùng nghe nhạc chưa đến 2 tiếng vài cái nhắn tin với gọi đã hết sạch pin hic hic.

bomnhim1410

bản cook này mình dùng pin tụt nhanh kinh khủng dùng nghe nhạc chưa đến 2 tiếng vài cái nhắn tin với gọi đã hết sạch pin hic hic.

Hình như là đúng ý! ai có mod nào để nó đỡ hao pin ko share anh em với? hixhix mà ai có thể lấy bộ themes symbian transparent của fw này ko ạ! cám ơn các bờ rô rất nhiều!

0908727527

Hình như là đúng ý! ai có mod nào để nó đỡ hao pin ko share anh em với? hixhix mà ai có thể lấy bộ themes symbian transparent của fw này ko ạ! cám ơn các bờ rô rất nhiều!

Theme thì nằm trong 2 đường dẫn này:
- resource\skins
- private\10207114