• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous v10 for 523x by NguyenDuyThanh (04/06/2011)

drnguyenluan

duythanh dùng effect đơn giản thôi, ai thích màu mè thì dùng c2z cũng được, đừng thêm smart dialer vào nhe vì nếu thêm vào đâu còn la n97 nữa

Hiepboy92

đứa nào nói pin 3 ngày là đủ thấy trình độ nổ rồi, pin 3 ngày chỉ có sạc xong ko xài để đó pin chừng 3 ngày bắt đầu đi 1 vạch, cỏn mấy vạch kia tụt dốc ko phanh, mà chẳng có ai sạc xong để đó cả, cái vụ nhắn tin cũng cả đống pin rồi, chưa kể gọi điện, test app,..., mình chưa xài bất cứ fw nào mà khi xài bình thường quá 2,5 ngày pin, đang xài fw gốc cũng chỉ có 2 ngày, bất cứ cfw nào trên forum mình thử trung bình cũng khoảng 40-42 tiếng pin

mình dùng bản gốc đúng được 24h. Dùng cfw thì khoảng 18h. Hum nào rảnh thì ngày sạc 3 lần. Cfw của dt dùng tốt mà.

junokun

Bản tiếp theo sẽ rất hấp dẫn, yên tâm là thế. Nhưng có 1 điều phân vân là effect thế nào? Đẹp (bong bóng, chim, sao) hay đơn giản nhẹ nhàng, tăng tốc độ. Effect đẹp thì khá ngốn ram và gây lag, tầm gần ~10MB chứ ko ít đâu. Các bạn cho ý kiến nhá, mình sẽ chọn ý kiến chung. FW mình hoàn thành đc phần nền rồi, bây h đến phần mod giao diện nữa là ok. Pin chưa test kĩ, ram max thì 66mb.
duy thanh có làm đc cái theme mà cái gatget phim' tắt trong suốt như s60v3 ko?nêuy thêm đcj cái đấy thì hay.ý kiến riêng thui nhe'

thangku1989

duythanh dùng effect đơn giản thôi, ai thích màu mè thì dùng c2z cũng được, đừng thêm smart dialer vào nhe vì nếu thêm vào đâu còn la n97 nữa
biết là thế nhưng cái gì tiện thì mình sẽ sử dụng. Vì snart dialer rất tiện lợi

J_Tuan

Bản tiếp theo sẽ rất hấp dẫn, yên tâm là thế. Nhưng có 1 điều phân vân là effect thế nào? Đẹp (bong bóng, chim, sao) hay đơn giản nhẹ nhàng, tăng tốc độ. Effect đẹp thì khá ngốn ram và gây lag, tầm gần ~10MB chứ ko ít đâu. Các bạn cho ý kiến nhá, mình sẽ chọn ý kiến chung. FW mình hoàn thành đc phần nền rồi, bây h đến phần mod giao diện nữa là ok. Pin chưa test kĩ, ram max thì 66mb.

Duy Thanh hướng dẫn qua cho mình trích effect và cook effect vào FW dc ko ^^. Thấy cook effect vào FW như vậy có vẻ đỡ lag và tiện hơn :D . Bản mới bạn cứ để effect nhẹ nhàng thôi. Còn nếu muốn đặc biệt thì làm thêm 1 bản có effect đẹp vào. Mình thấy effect phượng hoàng xanh khá đẹp :) (vẫn đang dùng bản của wimax vì tiếc cái effect này - tính trích nó ra nhét vô fw của DT mà chưa bít cách :) )

drnguyenluan

mình thấy cai smart dialer đó xấu thấy mồ, trông nó cứ sao sao ấy. mình nghĩ chỉ nên thêm swipe to unlock hoặc tap to unlock thôi thì được rồi.

M4_Vu0ng_001

mình thấy cai smart dialer đó xấu thấy mồ, trông nó cứ sao sao ấy. mình nghĩ chỉ nên thêm swipe to unlock hoặc tap to unlock thôi thì được rồi.
mình lại muốn có cái xấu xấu ấy:D
đơn giản nhẹ nhàng nhớ DT

NguyenDuyThanh

Nếu mà là đơn giản nhẹ nhàng thì các bạn nên dùng CFW C6 Anonymous này. Mình cook rất nhiêu rồi thấy so sánh N97 vs C6 như sau:
- C6 v20 có đầy đủ như smart dialer, có rất nhiều mod hỗ trợ hơn hẳn N97 (nhất là các mod liên quan tới icon, giao diện).
- N97 ko hơn gì C6 ngoài hiệu ứng trong menu, smart dialer hiện tại mình thấy chỉ có dialer giống chưa tìm kiếm danh bạ thông minh đc như C6 v20.

=> Mình vẫn sẽ làm 1 bản N97 nhưng thật sự theo ý kiến riêng của mình thì vẫn nên dùng C6 v20. Đó chỉ là cảm nhận cá nhân mình thôi, còn lại tùy các bạn. (nói thực là mình làm fw N97 chỉ vì mọi ng thôi còn mình hiện tại vẫn trung thành C6, tương lai thì ko rõ :p)

vancho200589

mình thấy cái ban phim QWERTY nay dở quá.nhất là no hơi nhỏ lại ko tiện.khi mình nhăn tin voi bàn phim nay la phải nhanh và tiện dụng nhung ma cái bàn phim nay cái nut chữ "V" để chọn văn bản đã viết xong để gửi và nút xóa "X" để xóa nếu viết nhầm lại để dưới góc ko như bên trên như bản khác.rất ngượng.vi khi nhăn tin thì ôm điện thoại cả hai tay và thuơng là dùng ngón cái nhưng đưa ngón cái xuống tận đó lên đã làm cái bàn phím này nhăn tin thua bàn phim kia roai.DT nên dùng bàn phim như mọi bản trước.
thật ra mình ko để ý.đến sang nay nhăn tin cho gf mới thấy bất tiện mở máy tính vào diễn đàn để tham luận luôn.hihi

thuyna

bản N97 bác DT để bàn phím default nhé, bàn phím SYM^3 gõ hơi bất tiện đặc biệt là khi gõ tiếng việt

socklasuc41

mình thấy bàn phím Sym^3 đẹp m. nhất là bàn phím chữ và số đó. con mấy bạn muốn dùng QWERTY thì xai cái swyte. mình thấy tiện mà.. hihi