• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

socloc20

Mình cũng thấy bản Update này của NDT hao pin hơn phiên bản trước. Toàn để nghe gọi ko từ sáng đến tối đã hao mất 2 vạch rùi(Máy mới à nha :D) Swipe To Unlock

máy mới chai pin là chuyện bình thường

NguyenDuyThanh

Mình cũng thấy bản Update này của NDT hao pin hơn phiên bản trước. Toàn để nghe gọi ko từ sáng đến tối đã hao mất 2 vạch rùi(Máy mới à nha :D) Swipe To Unlock

Pin bạn có đầy hoàn toàn sau khi flash ko? Nếu full rồi thì vạch đầu và vạch cuối rất lâu hết. Nói chung kể cả như tình trạng bạn nói thì cũng phải nghe gọi đc 3,4 ngày là ít. Chắc là bạn mới sử dụng fw C6 nên so với fw gốc ít hơn 1 tí nên bạn cảm thấy vậy thôi. Mình đã tối ưu hóa pin hết cỡ rồi, bạn thử sạc full và cảm nhận xem. Tốt hơn bản trước rất rất nhiều. Ko có bước tiến thì mình update làm gì.

0978020586

Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\NDT (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmay.mp3.
cứ đổi tên rồi copy vào fonder NDT là được à DT

Nhoxly00

Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\NDT (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmay.mp3.
cứ đổi tên rồi copy vào fonder NDT là được à DT

đúng vậy!

0978020586

sao mình coppy 1 file vào đổi tên khởi động + tắt mắy rồi mà nó vẫn hiện lên chữ nokia ovi là sao nhỉ

NguyenDuyThanh

sao mình coppy 1 file vào đổi tên khởi động + tắt mắy rồi mà nó vẫn hiện lên chữ nokia ovi là sao nhỉ

Đấy là splashscreen, hình khởi động là hình khởi động sau khi chạy xong cái Nokia Ovi đó. Bạn tìm hiểu kĩ lại giữa 2 vấn đề splashscreen và hình khởi động/tắt máy là rõ ngay thôi :D

tc89

DT cho m xin Mod mở rộng vùng menu của bạn. M k thích cái mod đó lắm. Về để m so sánh vs FW unique để cho Menu về dạng măc định.Thanks!

huutran77

phải chi Duy thanh có thể cook phần swipe to unlock trong suốt và mượt như pm slide to ulock nhỉ.mình thích swipe ulock nhưng lại cảm thấy nó k đẹp và rất khó vuốt mà lại k muốn cài pm,rờm rà và tốn ram.phải chi được vậy thì quá tuyệt và quá đẹp rồi.hi

cool_aloha

"Bạn Duy Thanh cho mình hỏi, trong mục cài đặt bộ cảm biến của điện thoại, mình thấy có mục "Tapping Control: Silencing calls, Snoozing alarms". Mình hiểu là nó dùng để tắt chuông điện thoại và báo thức lại. Nhưng mình không biết fải sử dụng thế nào?"

Mình đã đặt câu hỏi này 2 ngày nay rùi mà sao ko thấy bạn trả lời dùm zậy =.="

barracuda

bác duythanh cho mình hỏi cái mod mà thanh pin với sóng như mặc định đc ko :D

anhtuana12

máy mình 5230 FW 40.0.003, h muốn Flash FW này sau đó nếu muốn trở lại FW gốc (40.0.003) có dc ko
và khi flash FW này có cần chỉnh sửa ji ko
Thanks

tc89

máy mình 5230 FW 40.0.003, h muốn Flash FW này sau đó nếu muốn trở lại FW gốc (40.0.003) có dc ko
và khi flash FW này có cần chỉnh sửa ji ko
Thanks
CFW này của DT cho 5230 la Ver 40.6.003 bạn nhé. Vì thế khi bạn Flash CFW này bạn k trởi lại FW gốc đcj đâu. Muốn trở lai chắc phải có công cụ chuyên dụng.
Bạn Flash chi cần Down Core V40 và Rosf2 tương ứng và Flash thôi. k cần chinh sửa gì cả. Chúc thành công!

bác duythanh cho mình hỏi cái mod mà thanh pin với sóng như mặc định đc ko :D
Bạn tải FW gốc về. Tìm mod Full Menu trên 4rum sau đó bung FW gốc ra so sánh vs mod Full Menu đã tải trên 4rum xem mod đó nằm ở đâu trong Rosf2 của FW Gốc. Sau đó copy Cái vừa so sah ở FW gốc sang CFW mà bạn muốn chỉnh sửa là xong. Nói nó hơi dài dòng bạn nha. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

CFW này của DT la Ver 40.6.003 bạn nhé. Vì thế khi bạn Flash CFW này bạn k trởi lại FW gốc đcj đâu. Muốn trở lai chắc phải có công cụ chuyên dụng.
Bạn Flash chi cần Down Core V40 và Rosf2 tương ứng và Flash thôi. k cần chinh sửa gì cả. Chúc thành công!

bản này là 40.1.003 nha bạn. Flash xong hoàn toàn có thể trỡ về fw gốc. Điều kiện fw đó có ver 40.1.003 hoặc cao hơn!

Status
Không mở trả lời sau này.