• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

0908727527

Swipe To Unlock gốc 4x4 big icon của bạn đó. Mình flash thử thấy vẫn còn cảm biến ánh sáng. DT có bộ themes Anna nào nhẹ full icon Anna mà HS trong suốt ko. Nếu có thể bạn thay cho mình cái hình nền này vào bộ theme đó đc ko.

Úp dùm file .mif + .skn của theme đó đi, rùj mình làm dùm DT cho :)

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

bác nào thích ram to chạy nhanh dùng blaze bên daily nhé ,ram cài full soft lúc nào cũng trên 57MB =))

socloc20

ai nói bạn là ko, chạy nhầm thì ko nói làm gì rồi, lúc chưa cài và cài xong # hẳn nhau nhé
flash xong khởi động là 62~64, cài 30 app, chạy ẩn HTC clock và isms còn 58~60, xài 2 ngày còn 2 vạch pin ram con 51mb, tắt effect và sử dụng theme 15mb, nếu set theme mặc định là 53~56mb ram, theme mặc định và effect bật khoảng 51mb ram, còn theme nặng và effect thì 48~50mb ram ( chạy ẩn 3 pm )

bác nào thích ram to chạy nhanh dùng blaze bên daily nhé ,ram cài full soft lúc nào cũng trên 57MB =))
fw gốc với mod ram vip đương nhiên ram phải khủng, cái thằng mod bên đó keo quá, xin mãi nó ko cho cái mod:(

thật sự cảm thấy không tốt bằng bản trước
mình thấy tốt mà, pin hơn ram hơn mặc dù ko nhìu nhưng cũng gọi là hơn, bạn đòi hỏi hơi quá ở 1 cfw rồi, cfw không thể bằng fw gốc về ram và pin được, nhưng bản này mình thấy gần xấp xỉ nhau, quan trọng là nó mượt hơn, trau chuốt hơn fw gốc thôi, được này phải mất nọ chứ:D:D

bạn duythanh94 cho mình hỏi?Nếu muốn reset lại thì trở về FW gốc hay về FW đang sử dụng.Do mình thấy bản Anonymous máy chạy hơi chậm và hao pin quá (dùng đc hơn 1 ngày)
chậm đâu mà chậm cha, thích quay về fw gốc thì down fw gốc về, xài chán chết, ram cùng lắm hơn chục mb, pin lâu hơn chắc ~5-6 tiếng, ko cần>:)

barracuda

fw gốc với mod ram vip đương nhiên ram phải khủng, cái thằng mod bên đó keo quá, xin mãi nó ko cho cái mod:(

ko hẳn là FW gốc đâu bác ;)) bung ra sẽ thấy ,ko hiểu nó mod kiểu j dùng core của C6 nhưng nền của FW gốc ,số lượng file mod trong FW nhiều hơn của FW gốc nhưng lại ít hơn của C6 :-?? công nhận bọn nó keo,mình tìm mãi ko đc cái mod CPU của 008Rohit :| nó mod CPU rất cao nhưng lại rất tiết kiệm pin :|

socloc20

sao tớ cũng vừa flash xong,cũng bản 4x4 big icon xong,không có cảm biến ánh sáng bạn ah.theo tớ bản big icon đẹp hơn vì trông icon cân đối với màn hình hơn.mà làm thế nào để sửa tên thư mục "hỗ trợ" nhỉ,vì trước nó là mục "văn phòng" mà.ai biết sửa ntn trong file rosf k?hix
qua đây mà coi nè bạn, nhớ cài python có icon nhé, ko là xài ko được đâu :D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ay-đổi-thư-mục-hệ-thống&p=1657868#post1657868

ko hẳn là FW gốc đâu bác ;)) bung ra sẽ thấy ,ko hiểu nó mod kiểu j dùng core của C6 nhưng nền của FW gốc ,số lượng file mod trong FW nhiều hơn của FW gốc nhưng lại ít hơn của C6 :-?? công nhận bọn nó keo,mình tìm mãi ko đc cái mod CPU của 008Rohit :| nó mod CPU rất cao nhưng lại rất tiết kiệm pin :|
kệ tía nó đi, thằng đó nó keo lắm, xì vài USD ra nó mới share cái mod:mad:)
xài mấy cái mod này thấy đủ rồi=))

NguyenDuyThanh

Chả hiểu các bạn dùng thế nào chứ mình cài full soft, dùng theme Blank, tắt effect lúc nào cũng 51-52MB ram là ít. Chắc các bạn bật effect rồi dùng theme Anna thì chả nặng, theme nặng + effect cũng ăn tầm 4-5MB ram.

tc89

Chẳng hiểu sao máy m flash xog ram la 61mb dùng teo là chỉ còn 43mb ram. có ai bị như m k? m cảm thấy Unique tốt hơn.pin 2 ngày có lận.ổn định. Tuy chạy ứng dụng k nhah bằng bản này nhưng cũng đáp ứng đủ yêu cầu.

nghia_kid2000

Mình thấy bản của nguoiviethoa có phần tìm tên trong danh bạ bằng phím số rất nhanh ! hình như bản này của DT không có phần đó đúng không??

nghiacbg

DT cho hỏi bản Anonimous trước mình có cài QT, flash xong có phải cài lại k vì mình xóa mất file cài rồi. Nhân tiện DT có âm khởi động và tắt máy như win7 k? cho mình xin

NguyenDuyThanh

DT cho hỏi bản Anonimous trước mình có cài QT, flash xong có phải cài lại k vì mình xóa mất file cài rồi. Nhân tiện DT có âm khởi động và tắt máy như win7 k? cho mình xin

Tất nhiên là phải cài lại rồi. Mình ko có âm hình khởi động win 7.

P/S: Nhanh phết nhỉ, mới post hôm 2/5 mà hnay 5/5 đã lên 30 page rùi :D

bente402

Tất nhiên là phải cài lại rồi. Mình ko có âm hình khởi động win 7.

P/S: Nhanh phết nhỉ, mới post hôm 2/5 mà hnay 5/5 đã lên 30 page rùi :D

topic hot quá trời mà =)) làm lun 1 bản n97 hoàn toàn đi DT ;;)

shopping23

Bro có bản này dành cho 5k8 hok?

Iu bản này của chủ topic,nhưng mà đang sử dụng 5k8 nên ko JAF dùng thử dc^^

levanson_86

cho mình hỏi cái ! Flash xong dùng đc 1 lát thì Swipe to unlock ko thấy xuất hiện nữa- toàn phải mở khóa bằng phím trượt thôi?

barracuda

cho mình hỏi cái ! Flash xong dùng đc 1 lát thì Swipe to unlock ko thấy xuất hiện nữa- toàn phải mở khóa bằng phím trượt thôi?

bạn có dùng killme hay cái j tuơng tự tắt mất autolock ko :-?

Status
Không mở trả lời sau này.