• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

nhoem_nhoem219

Cho hỏi làm sao để coi ứng dụng đang mở vậy?

Giờ bỏ cái đấy rồi, bạn đè phím giữa ấy, muốn tắt cái nào thì lại đè vào cái đấy rồi exit, ko thì dùng Jb taskman, chuẩn luôn( nên dùng^^)

nhaylau321

Cho hỏi làm sao để coi ứng dụng đang mở vậy?

Giờ bỏ cái đấy rồi, bạn đè phím giữa ấy, muốn tắt cái nào thì lại đè vào cái đấy rồi exit, ko thì dùng Jb taskman, chuẩn luôn( nên dùng^^)

Sau mình không thấy C:\resource\ để apply c2z cài hiệu ứng

Chỉnh sửa cuối:

bạn dùng phần mềm xplore,bật các thư mục ẩn lên là thấy.bạn cũng dùng cái đó để chuyển folder effects vào đấy:D

"Bạn Duy Thanh cho mình hỏi, trong mục cài đặt bộ cảm biến của điện thoại, mình thấy có mục "Tapping Control: Silencing calls, Snoozing alarms". Mình hiểu là nó dùng để tắt chuông điện thoại và báo thức lại. Nhưng mình không biết fải sử dụng thế nào?"

Mình đã đặt câu hỏi này 2 ngày nay rùi mà sao ko thấy bạn trả lời dùm zậy =.="

cái đấy là dùng để khi bạn có ai gọi đến hoặc có chuông báo thức thì bạn chỉ cần úp điện thoại xuống thì điện thoại sẽ ở chế độ im lặng.thân:D

nhaylau321

bạn dùng phần mềm xplore,bật các thư mục ẩn lên là thấy.bạn cũng dùng cái đó để chuyển folder effects vào đấyClick here to enlarge
Mình dùng rồi không thấy, hay phải tự tạo, lúc trc bản gốc thấy giờ flash lại ko thấy
-Nghe anh kia nói flash CFW vô sao này máy cài ứng dụng chậm, muốn bán bỏ, không biết có thiệt không?

Mình dùng rồi không thấy, hay phải tự tạo, lúc trc bản gốc thấy giờ flash lại ko thấy
-Nghe anh kia nói flash CFW vô sao này máy cài ứng dụng chậm, muốn bán bỏ, không biết có thiệt không?
bạn phải vào phần cài đặt của xplore rùi bật hết các ổ và foder ẩn lên thì sẽ thấy:Dbanj cài hiệu ứng thì có chậm hơn và tốn Ram đôi chút nhưng nên rất đẹp.tớ cũng đang dùng đây:)

conghungvn

xài thêm cái thêm 5 mb ram của bác kienvp nữa là số 1. Ram từ chìu giờ vẫn 62 mb =))

hÝc bác dùng kiểu gì thế.sao nhìu ram vậy trời..e kũng dùng file pdaviet.net.sis đó mµ khởi động lại cũng chỉ được 64mb thui..chạy ndesk va jbak xong thì còn 55mb thui

socloc20

hÝc bác dùng kiểu gì thế.sao nhìu ram vậy trời..e kũng dùng file pdaviet.net.sis đó mµ khởi động lại cũng chỉ được 64mb thui..chạy ndesk va jbak xong thì còn 55mb thui
thì mới khởi động xong là được 62 đó, chạy thêm isms và cái HTC clock, theme 15mb , bật effect còn 48~50 mb, dzị là đủ rồi\-/

copy file effect vào C thui
Mà nói thật nhé, sao mà cài CFW vào chậm máy được nhỉ, vuốt mượt hơn fw gốc, cài pm như fw gốc có khác gì đâu, còn thua fw gốc hơn chục mb ram chứ mấy, nhưng bản này thấy ram là ok rồi\-/
Test kĩ trước khi nói bạn nhé ;;)

đã tick open4all trong rompatcher đâu mà đòi thấy :)), tick vô là thấy hết

nghiacbg

DT cho hỏi chỗ cài đặ cho tai nghe trả lời tự động khi có cuộc gọi đến ở đâu nhỉ, tìm mãi chả thấy,

huutran77

thì mới khởi động xong là được 62 đó, chạy thêm isms và cái HTC clock, theme 15mb , bật effect còn 48~50 mb, dzị là đủ rồi\-/

copy file effect vào C thui
Mà nói thật nhé, sao mà cài CFW vào chậm máy được nhỉ, vuốt mượt hơn fw gốc, cài pm như fw gốc có khác gì đâu, còn thua fw gốc hơn chục mb ram chứ mấy, nhưng bản này thấy ram là ok rồi\-/
Test kĩ trước khi nói bạn nhé ;;)

đã tick open4all trong rompatcher đâu mà đòi thấy :)), tick vô là thấy hết

không biết của mọi người thế nào chứ của mình cài gần 30 pm, chạy effect, sd theme blank, sd pm giải phóng ram nữa thì ram nhiều nhất là 55mb sau khởi động, dùng một lúc thì chỉ còn gần 40mb, hic.nản....

nghiacbg

t dùng có lúc còn xuống 25m, khởi động chưa bật effects thì là 50m, kiểm tra bằng netqin m.guar chả biết thằng này nó báo chính xác k nữa :))

nhoxjnhzai

thấy các bạn ở đêy cứ đòi hỏi Ram cao để làm j nhỉ.Ram cao mà máy chạy chậm tè le ra thì có ích j.máy dùng mượt mà là đc ram 20mb cũng mặc kệ

bente402

cái autoinstaller báo lỗi này là thế nào vậy mấy bro : failed:reason:unknown error
báo lỗi vậy mà những phần mềm vẫn xài dc???? chả hiểu

nhaylau321

đã tick open4all trong rompatcher đâu mà đòi thấy , tick vô là thấy hết
Tich' roi`, luc' trc' minh` xai` roi` biet' ma`. Vao` C van~ khong thay C:\resource\

NguyenDuyThanh

Tùy bạn thôi, nếu bạn thực sự tin là dùng CFW ko tốt thì đừng xài nữa. Bạn nên trở lại firmware gốc là tốt nhất. Mình vẫn làm CFW mình tự dùng cho hỏng máy là vừa, thành viên cấp 5 rồi thì nên tìm hiểu kĩ chứ đừng nghe người này người kia nói, nên có chủ kiến của mình trong cuộc sống.

NguyenDuyThanh

t dùng có lúc còn xuống 25m, khởi động chưa bật effects thì là 50m, kiểm tra bằng netqin m.guar chả biết thằng này nó báo chính xác k nữa :))

Câu trả lời của các thành viên:

nhaylau321

Tùy bạn thôi, nếu bạn thực sự tin là dùng CFW ko tốt thì đừng xài nữa. Bạn nên trở lại firmware gốc là tốt nhất. Mình vẫn làm CFW mình tự dùng cho hỏng máy là vừa, thành viên cấp 5 rồi thì nên tìm hiểu kĩ chứ đừng nghe người này người kia nói, nên có chủ kiến của mình trong cuộc sống.

Minh` chi~ nghe noi thoi, chu' chay muot ma` ma` :D
Co' le~ ho thay minh Flash dc nen tuc' noi vay ma`

NguyenDuyThanh

Minh` chi~ nghe noi thoi, chu' chay muot ma` ma` :D
Co' le~ ho thay minh Flash dc nen tuc' noi vay ma`
Uhm, chả hiểu 1 số người hay nói ko tốt về mình quá trong khi mình cũng chưa bao giờ chỉ trích ai hay firmware của ai. Mà thấy 1 số người nói này nói nọ firmware của mình quá, mình làm ko đc trả công hay tiền của gì đâu mà họ cứ chỉ trích nhỉ, ko thích thì thôi ai ép sử dụng đâu mà phải nặng lời. Chán quá đi mất.

Status
Không mở trả lời sau này.