• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

conghungvn

N.....g....u=))

Hống hách không học hỏi chắc bạn = được người ta :-/

Mình không biết thì mới hỏi thế, tại vì fw cũ cài được còn fw này mình không biết nên mới hỏi,mặc dù về khoảng dt mình chưa rành lắm thế nhưng sao lại mạc sát người khac thế hả bạn?

Comment sai kìa bạn! Manh056 nói đỡ bạn chứ đâu phải mạc sát bạn đâu?:-??

huutran77

CFW Anonymous đã trải qua nhiều phiên bản nhận đc khá nhiều sự đón nhận nên mình đã làm 1 bản final từ ý kiến tổng thể của mọi người. Vẫn là C6 lai N97 và kèm theo là 1 số tính năng, giao diện giống Symbian^3 (font, effect, dialer, icon, widget, kinect scroll, swipe to unlock ...). Nhanh, mạnh mẽ và đầy đủ là những từ để nói về firmware. Các bạn flash firmware nhớ đọc kỹ các chú ý mình ghi ở cuối bài. Nếu bạn vẫn cần hỏi 1 vài điều, hãy đọc qua Những câu hỏi thường gặp khi up firmware của mình tại #2 (những câu hỏi đã có trong #2 mình sẽ ko trả lời thêm nên tốt nhất các bạn nên đọc).

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
Đặc trưng:
  • Port C6 v20.0.043 trên nền: 5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh
  • Có 3 phiên bản tùy chọn cho mỗi loại đt (5230 và 5233): menu 3x4, menu 4x4, menu 4x4 icon lớn.
Giao diện:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\NDT (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmay.mp3.
  • Mở rộng vùng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • 4 theme tuyệt đẹp do mình chọn lọc.
  • Bộ icon Symbian^3 đẹp do mình mix từ bộ icon N8 của binh24 và 1 số icon E7 khác - tự động thay đổi tất cả icon theo theme, bàn phím nt C5-03. Thanh mediabar cũng đc thay đổi icon rất thú vị.
  • N8 swipe to unlock có thể tự động xoay màn hình.
  • Giao diện thanh Options chữ căn giữa y hệt Sym^3.
  • Effect symbian^3 nhanh nhẹ đẹp.
Hệ thống:
  • Bàn phím search contact tương tự Symbian^3.
  • Tăng thời gian lưu nhật ký cuộc gọi tới 365 ngày. Lưu tin nhắn tới 999 tin nhắn.
  • Tắt hoàn toàn đèn 3 phím cứng kể cả khi đang sử dụng (đèn phím trắng có thể tùy chỉnh tắt trong Cài đặt > Điện thoại > Đèn thông báo > Đèn nháy c.đ.chờ > Tắt) - muốn bật đèn tất cả các phím thì đọc chú ý ở cuối bài.
  • Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.
  • Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)
  • Thêm tùy chọn "Khởi động lại" khi bấm phím nguồn.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa màn hình (ko đc chỉnh thành 01:00 => chỉnh như thế sẽ dẫn đến lỗi ko vào đc Cài đặt)
  • Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda, xóa FOTA.
  • 7 trang ký tự đặc biệt khi soạn thảo.
Media:
  • Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay.
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
Ứng dụng tích hợp:
  • Âm lịch
  • Notifications (Thông báo) - widget báo tin nhắn, cuộc gọi ở homescreen.
  • Photo Browser - duyệt ảnh phong cách 3D (add vào photo suite)
  • Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
  • Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
  • Easy Keylock - khóa máy 1 chạm
  • AutoInstaller - tự động cài đặt ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
  • Conversations - nhắn tin dạng chat
  • Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
  • Ovi Maps 3.04
  • Từ điển Anh-Việt
  • Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
  • Ovi Store phiên bản mới nhất 1.9(008)
  • Tích hợp sẵn các bookmark như PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.

VIDEO:
Quay bằng đt đểu nên ko đc nét cho lắm, thông cảm nhé!
Chủ yếu để các bạn hình dung ra firmware thôi
[video=youtube;rMt8xy0Aql4]http://www.youtube.com/watch?v=rMt8xy0Aql4[/video]
.​

HÌNH ẢNH:
- Swipe to unlock
- Tap to unlock
- Hình ảnh firmware
<hình ảnh đã đc giảm chất lượng để load nhanh hơn>

CORE V40
<dùng để chép đè với rofs2>

PHIÊN BẢN BUILD 20/03/2011

ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK
<phiên bản với mở khóa là N8 swipe to unlock>

ROFS2 V40 - TAP TO UNLOCK
<phiên bản với mở khóa là C5-03 tap to unlock>

CHÚ Ý:
  1. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  2. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  3. Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps 3.04 download tại đây hoặc ở đây rồi chép vào E:\cities (nhớ xóa hết dữ liệu bản đồ cũ nhá).
  4. Nếu muốn bật đèn phím cứng thì download file "Bat den phim cung" ở file đính kèm rồi giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private.
  5. Nhớ thanks để mình có động lực giải đáp thắc mắc cho các bạn và làm tiếp những fw tốt hơn nhá :p

Đã tích hợp cài c2z rồi phải không anh?

NguyenDuyThanh

c2z mỗi máy 1 kiểu nên phải tự tạo nhá. Dùng c2z của người khác là bị khởi động lại máy.

socloc20

N.....g....u=))
chính bạn cũng từng hỏi 1 câu ngu hơn .... cả bò lần trước mà kêu người ta ngu à, bạn đúng là...N...g...u =))

DT cho hỏi muốn cho font vào fw thì cho vào đâu. cám ơn

NguyenDuyThanh

chính bạn cũng từng hỏi 1 câu ngu hơn .... cả bò lần trước mà kêu người ta ngu à, bạn đúng là...N...g...u =))

Mọi người đều bắt từ điểm 0 mà. Ko biết thì hỏi, ai biết thì trả lời, giúp đỡ. Bạn tung0088 ko nên nói vậy. Mỗi người biết 1 lĩnh vực trong cuộc sống mà đâu phải biết hết. (như mình khi mới vào lĩnh vực cfw cũng phải tìm hiểu nhiều lắm mới có đc chút ít kiến thức như hnay).

Thay đổi font thì cook vào resource\fonts

tung0088

Câu hỏi nào vậy ta?
Nếu có chính bạn củng không biết trả lời đâu =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Thông báo với quý vị có thể dùng file ROFS2 của DT kết hợp với flie Core FW N97 Ported to 523x giúp tiết kiệm PIN hơn.
Với file core của C6 dùng tẹt chỉ được 1 ngày
Nhưng với file Core của N97 mini bạn có thể dùng tới 2 hoặc có thể 3 ngày
Link 5233 v40 http://www.mediafire.com/?hfxz4iwo7c7ckdp
Link 5230 v40 http://www.mediafire.com/?xwt7zv8flb3apsp
pass là : binh24

Cái này của cậu Bình

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Core hiện tại của mình cũng là core của binh24 đó bạn (bạn có thể download về so sánh dung lượng 2 file ko sai 1 byte nào). Quan trọng là rofs2 thôi :D

tung0088

Core hiện tại của mình cũng là core của binh24 đó bạn (bạn có thể download về so sánh dung lượng 2 file ko sai 1 byte nào). Quan trọng là rofs2 thôi :D

Cái cậu dùng là Core FW C6 Ported to 523x
còn cái này là Core FW N97 Ported to 523x mà

2 Core khác nhau đấy,core của cậu NPC suit sẻ báo là C6
còn cái này sẻ báo là N97 mini.ko tin cậu thử mà xem ;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

2 core đều là của Bình đấy cậu ạ \-/

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Cái cậu dùng là Core FW C6 Ported to 523x
còn cái này là Core FW N97 Ported to 523x mà

2 Core khác nhau đấy,core của cậu NPC suit sẻ báo là C6
còn cái này sẻ báo là N97 mini.ko tin cậu thử mà xem ;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

2 core đều là của Bình đấy cậu ạ \-/
2 core mà bạn nói đều là 1 bạn à (cái này thì tất nhiên là port của binh24).
Bạn thích Nokia PC Suite nhận tên là gì cũng đc. Chỉ cần chỉnh sửa 2 file usbman.r01 và usbman.r96 trong rofs2. Bạn thích đổi tên là Nokia N8 hay N10 cũng đc :D

tung0088

NguyenDuyThanh

Bạn cứ thử nhìn dung lượng link 2 file nén của 2 cái mà bạn cho là port c6 và n97 trên MF của binh24 up là hiểu, của 5233 v40.1.003 đều là 25,07MB còn 5230 v40.6.003 cũng đều là 26,12 MB.

Còn nếu bạn muốn số liệu chính xác hơn thì bạn download cả 2 loại core mà bạn kêu khác nhau. Và sau khi giải nén bạn sẽ đc 2 file core của 5233 chính xác đều là 41849KB, 5230 là 42930KB. Chẳng lẽ port N97 lại giống C6 đến từng byte một :|

Tóm lại cái port n97 mới của binh24 chỉ khác ở cái rofs2 thôi. Cái tên usb nó hiển thị là gì thì muốn chỉnh thế nào chả đc (như mình nói ở post trước). Nói thế thôi, bạn vẫn ko tin thì mình cũng chả nói đc gì nữa cho bạn hiểu :|

tung0088

Bạn cứ thử nhìn dung lượng link 2 file nén của 2 cái mà bạn cho là port c6 và n97 trên MF của binh24 up là hiểu, của 5233 v40.1.003 đều là 25,07MB còn 5230 v40.6.003 cũng đều là 26,12 MB.

Còn nếu bạn muốn số liệu chính xác hơn thì bạn download cả 2 loại core mà bạn kêu khác nhau. Và sau khi giải nén bạn sẽ đc 2 file core của 5233 chính xác đều là 41849KB, 5230 là 42930KB. Chẳng lẽ port N97 lại giống C6 đến từng byte một :|

Tóm lại cái port n97 mới của binh24 chỉ khác ở cái rofs2 thôi. Cái tên usb nó hiển thị là gì thì muốn chỉnh thế nào chả đc (như mình nói ở post trước). Nói thế thôi, bạn vẫn ko tin thì mình cũng chả nói đc gì nữa cho bạn hiểu :|

Ừm,đồng y với ông vậy,có thể là do tôi sử dụng Theme khác bản của ông,nên tiết kiệm điện hơn!

socloc20

Câu hỏi nào vậy ta?
Nếu có chính bạn củng không biết trả lời đâu =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Thông báo với quý vị có thể dùng file ROFS2 của DT kết hợp với flie Core FW N97 Ported to 523x giúp tiết kiệm PIN hơn.
Với file core của C6 dùng tẹt chỉ được 1 ngày
Nhưng với file Core của N97 mini bạn có thể dùng tới 2 hoặc có thể 3 ngày
Link 5233 v40 http://www.mediafire.com/?hfxz4iwo7c7ckdp
Link 5230 v40 http://www.mediafire.com/?xwt7zv8flb3apsp
pass là : binh24

Cái này của cậu Bình

sao biết tôi ko có câu trả lời, có trên đó rồi đấy, đừng nghĩ mình khôn hơn người khác mà kêu người ta ngu

DT mình vừa cook lại 1 bản mới tinh với các mod mới vừa được up bên dally mobile, khi nào rảnh cho mình cái yahoo, mình up bản đó cho bạn xem, chỉnh khá nhiều lỗi vặt , đặc biệt sửa gần như triệt để lỗi camera đang sử dụng, có gì giúp mình thêm nhé. Thân

tung0088

sao biết tôi ko có câu trả lời, có trên đó rồi đấy, đừng nghĩ mình khôn hơn người khác mà kêu người ta ngu

Úi,e có kêu a ngu đâu,mà bác nặng lời với a thế!

socloc20

Úi,e có kêu a ngu đâu,mà bác nặng lời với a thế!

thì tui đâu kêu bạn kêu tôi ngu, nhưng cái cách bạn ăn nói với thành viên mới khi người ta đặt câu hỏi thì không văn minh tí nào

xin lỗi chủ topic vì spam trong này, chủ topic xóa đi nhé, xin lỗi nhìu

tung0088

DT mình vừa cook lại 1 bản mới tinh với các mod mới vừa được up bên dally mobile, khi nào rảnh cho mình cái yahoo, mình up bản đó cho bạn xem, chỉnh khá nhiều lỗi vặt , đặc biệt sửa gần như triệt để lỗi camera đang sử dụng, có gì giúp mình thêm nhé. Thân
Ông up lên mediafire nhé,tôi flash thử xem.

manh056

Mình không biết thì mới hỏi thế, tại vì fw cũ cài được còn fw này mình không biết nên mới hỏi,mặc dù về khoảng dt mình chưa rành lắm thế nhưng sao lại mạc sát người khac thế hả bạn?

trời.mình nói là nói ông kia mà chứ nói bạn đâu.hồi mình mới bắc tìm hiểu về cfw này cũng giống như bạn vậy thôi.chỉ có điều hồi đó có rất nhiều ng hiểu và chỉ nên ko có bị măn.hehe.trong topic của dt nay có thằng chảnh đâu ra thế?mới bik có tí mà làm như mình siêu lắm ko bằng.mà dt cái mod mở khoá giống iphone đã ổn định chưa bạn?hay bạn làm bản đó để ae đổi gió đi.hjhj

longbs

DT à, mình muốn xóa photobrowse, mình xóa hết các file photobrowse rồi sao trong phần hình hảnh nó vẫn có link tới ứng dụng đó, bạn hướng dẫn mình gỡ hoàn toàn nó ko ?

ctgreen312

DT à, mình muốn xóa photobrowse, mình xóa hết các file photobrowse rồi sao trong phần hình hảnh nó vẫn có link tới ứng dụng đó, bạn hướng dẫn mình gỡ hoàn toàn nó ko ?

Có thể mình giúp được bạn nhưng không chuyen nghiệp lắm, bàn download file đính kèm về rồi bỏ vào private Cook lại xem thủ còn icon không nhá.
P/S: nhớ xóa hết photobrowser trong máy nữa nhá

Status
Không mở trả lời sau này.