• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

manh056

có mỗi đèn xanh sáng và đầy thì tắt thì có.chứ như bạn nói thì không.

tranquangluc86

chết rồi, flash đi flash lại 2 lần rồi, máy mình 5230 trắng, sao chạy bản này thì vào nhạc nó seach nửa tiếng mà chưa có thấy bài nào ( các bài hát đã chuyển vào e:\music, chạy được 1 bài thì âm thanh mức nhỏ, tăng giảm thanh volume thì có lên xuống nhưng không có tác dụng về âm thanh)
vậy là sao các bạn? bản này bị lỗi à?
mình download 2 file nén là core và ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK (menu 4*4 ), giải nén được tất cả 7 file, cho vào RM-588 trong product và chạy JAF. quy trình như vậy có đúng không? sai ở đâu vậy? giúp mình vs...

tung0088

chết rồi, flash đi flash lại 2 lần rồi, máy mình 5230 trắng, sao chạy bản này thì vào nhạc nó seach nửa tiếng mà chưa có thấy bài nào ( các bài hát đã chuyển vào e:\music, chạy được 1 bài thì âm thanh mức nhỏ, tăng giảm thanh volume thì có lên xuống nhưng không có tác dụng về âm thanh)
mình download 2 file nén là core và ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK (menu 4*4 ), giải nén được tất cả 7 file, cho vào RM-588 trong product và chạy JAF. quy trình như vậy có đúng không? sai ở đâu vậy? giúp mình vs...
JAF lại đi bạn,bản của NDT,1 là lỗi mất cảm ứng
2 là lỗi âm thanh
Tớ dùng 5233,những lúc như thế t JAF lại là fix lỗi!

nhoem_nhoem219

Tuy cũng không phải pro nhưng có gì pm: bboy_duc_lee
Có thể mình giúp được thì sao:D

tranquangluc86

hix... lạ nhể. thế có bạn nào dùng 5230 mà dính lỗi này chưa? sao lạ nhỉ. mình nghĩ thế này, bạn chủ theart đúng là đã có công lớn trong việc nghiên cứu, vọc, cock.. nhưng bản CFW này chưa hoàn hảo, bạn chủ theart không thể khắc phục được à? cho ra lò bản khác hoàn thiện hơn được không ban.
cảm ơn các bạn đang giúp mình. mình đang tính sang CFW c6 giao diện S^3 cũng của bạn chủ theart, có còn bị lỗi như mình không nhỉ?
nhân tiện cho mình hỏi: bản unique là bản nào? do bro này cock? dùng ổn định không các bạn? cho mình xin link đươc ko? mình tìn hoài trong chuyên mục mà không thấy.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

hix... lạ nhể. thế có bạn nào dùng 5230 mà dính lỗi này chưa? sao lạ nhỉ. mình nghĩ thế này, bạn chủ theart đúng là đã có công lớn trong việc nghiên cứu, vọc, cock.. nhưng bản CFW này chưa hoàn hảo, bạn chủ theart không thể khắc phục được à? cho ra lò bản khác hoàn thiện hơn được không ban.
cảm ơn các bạn đang giúp mình. mình đang tính sang CFW c6 giao diện S^3 cũng của bạn chủ theart, có còn bị lỗi như mình không nhỉ?
nhân tiện cho mình hỏi: bản unique là bản nào? do bro này cock? dùng ổn định không các bạn? cho mình xin link đươc ko? mình tìn hoài trong chuyên mục mà không thấy.

duy thanh chỉ cook lại các mod do các pro làm, nếu có lỗi thì do mod, nhưng tớ khẳng định bản này cực ít lỗi và mượt

do bạn flash thôi, đâu ai bị vậy đâu

tranquangluc86

socloc20 ơi, vậy bạn dùng phien bản menu nào? co xin link của file core và ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK của bạn đi, mình nghi là file core và file rofc mình downl về có lỗi, JAF 3 lần rồi mà không được, vào music là không dược, seach cả ngày luôn

akhoa9955

socloc20 ơi, vậy bạn dùng phien bản menu nào? co xin link của file core và ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK của bạn đi, mình nghi là file core và file rofc mình downl về có lỗi, JAF 3 lần rồi mà không được, vào music là không dược, seach cả ngày luôn

bạn có xoá mấy folder cũ trc khi flash ko đấy? Mình flash CFW của DT từ trc tới giờ chưa hề bị vậy, 5230 white blue ^^ mà bạn xài bản nào? Mình 4x4 small

tranquangluc86

bạn có xoá mấy folder cũ trc khi flash ko đấy? Mình flash CFW của DT từ trc tới giờ chưa hề bị vậy, 5230 white blue ^^ mà bạn xài bản nào? Mình 4x4 small

bẠn úp thế nào? bản ấy có tất cả bao nhiêu file? mình liệt kê các bước bạn xem hộ mình sai ở đâu nhé
1) forrmat cả thẻ nhớ
2) down tập tin core và rofs về, cho vào thư mục RM-588 trong productc giải nén được 7 file
3) tắt điện thoại, vào JAF, chuyển sang tab bb5, tíck vào các ô: dead phone, manual flash, factory set, normal mode,crt 308 và cuối cùng là Use INI
4) bảng chọn RM hiện ra, chọn đúng tên 5230
5) nhấn flash, cảnh báo xuất hiện, nhấn oki
6) 5 giây sau cảnh báo nữa xuất hiện, nhấn oki, JAF đòi nhấn nút nguồn
7) nhấn nút nguồn thì bắt đầu Flash và hoàn thành
đấy, quy trình của mình như vậy đấy, sai chỗ nào nhỉ?
hay là mình không tháo thẻ nhớ và sim khi flash?
mình đã flash vs cả 3 phiên bản menu, 1 phien bản lite mà vẫn không khăc phục được lỗi refeshing music. tuyệt vọng quá.mà giò úp lên 40.6 theo các bạn rồi, sao về lại được 40.0.3 đây...

duong_hvan

bẠn úp thế nào? bản ấy có tất cả bao nhiêu file? mình liệt kê các bước bạn xem hộ mình sai ở đâu nhé
1) forrmat cả thẻ nhớ
2) down tập tin core và rofs về, cho vào thư mục RM-588 trong productc giải nén được 7 file
3) tắt điện thoại, vào JAF, chuyển sang tab bb5, tíck vào các ô: dead phone, manual flash, factory set, normal mode,crt 308 và cuối cùng là Use INI
4) bảng chọn RM hiện ra, chọn đúng tên 5230
5) nhấn flash, cảnh báo xuất hiện, nhấn oki
6) 5 giây sau cảnh báo nữa xuất hiện, nhấn oki, JAF đòi nhấn nút nguồn
7) nhấn nút nguồn thì bắt đầu Flash và hoàn thành
đấy, quy trình của mình như vậy đấy, sai chỗ nào nhỉ?
hay là mình không tháo thẻ nhớ và sim khi flash?
mình đã flash vs cả 3 phiên bản menu, 1 phien bản lite mà vẫn không khăc phục được lỗi refeshing music. tuyệt vọng quá.mà giò úp lên 40.6 theo các bạn rồi, sao về lại được 40.0.3 đây...

haizzzzzz. Bạn bỏ dấu tích ở CRT308 đi nha.

NguyenDuyThanh

Các bạn flash nhớ đọc kỹ chú ý và các câu hỏi thường gặp ở #2.
CFW mình test rất ok rồi mà, có chăng nếu gặp phải lỗi là thỉnh thoảng gặp thôi. (restart cái hết lun). Cái chính là mình test đã ổn định về lâu dài.
Cũng như PC của các bạn vậy, cấu hình cực khủng, win bản quyền còn thỉnh thoảng đơ đơ (hoặc khởi động lại) nữa là đt. Đúng ko? :D

Bản Unique là 1 bản khác do mình cook, bản đó là thuần C6, còn bản này là bản lai.

tranquangluc86

thanl all. hàng đã vào bao, hết lỗi nhạc.. .hihihi.. tại mình đọc bài dạy up bên trang khác nên mới bị lỗi như thế, hihih...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

cho mình hỏi thêm chủt nữa, tất cả mọi thứ mình làm đã ngon lành, thấy rất mượt mà, nhưng cái SWIPE TO UNLOCK thì mất rùi, nhấn nó không ra nữa, chỉ thấy mỗi biểu tượng ổ khóa góc trên bên phải,. cái mà mình thích nhất và là độg lực để up lên CFW này, giờ mất rồi thì phải làm thế nào? các bạn có bị như thế không?

đọc lại thì thấy có bạn hỏi rùi, hihi..xung đột vs Jbak tackman.

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

các bạn ơi, hình ảnh của FW mình thấy bạn chủ theart có tích hợp được cái witget thời tiết ở ngoài homescreen. cho mình hỏi laf có sẵn trong CFW hay là cài bên ngoài vào? nếu là phần mền bên ngoài thì là phần mềm nào vậy?

NguyenDuyThanh

Cứ dùng tạm bản cũ cũng vẫn ok mà bạn.

1 là mình hơi bận do sắp tới là giai đoạn thi cử.

2 là bản cập nhật chưa có tính năng nào quá đột phá nên mình để 1 thời gian nữa xem làm đc thêm mod gì thì làm. Làm bản cuối thì ko nên nóng vội mà :D

NguyenDuyThanh

các bạn ơi, hình ảnh của FW mình thấy bạn chủ theart có tích hợp được cái witget thời tiết ở ngoài homescreen. cho mình hỏi laf có sẵn trong CFW hay là cài bên ngoài vào? nếu là phần mền bên ngoài thì là phần mềm nào vậy?

SPB Weather và nhớ cài thêm patch widget nhá (dùng chức năng search trong forum mà tìm ở box Việt hóa).

phuonxinh

gần đây ít ol nhưng lần nào cũng vaò xem DT có bản update chưa,hjhj. mình có ý kiến này ko bít có dc ko? nếu có thể thì DT làm bản update với mod icon 4ngang x 5dọc. chắc sẽ đẹp lắm.nhất là bản icon nhỏ ý...
P/s: mình vẫn chưa biết cách để có thời tiết trên hs. ai dẫn link giúp với. mà chạy kái ấy có làm chậm máy nhiều ko vậy?

longbs

hài hước thật đấy, DT cứ như là nokia thứ 2, lúc nào mình cũng vào check xem có update bản mới chưa. như hồi đợi link windows 7 final vậy :)).

mình dùng 5230 big icon. bản swipe to unlock. mình bị lỗi khi thay đổi bất cứ gì trong cấu hình Anonymous thì khi mình gửi tin nhắn, khi người kia nhận dc tin nhắn, cái báo cáo chuyển lại phát nhạc báo có tin nhắn đến. làm thế nào để tắt âm báo cáo chuyển hoặc có thể đổi âm báo cáo chuyển được ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.