• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

hài hước thật đấy, DT cứ như là nokia thứ 2, lúc nào mình cũng vào check xem có update bản mới chưa. như hồi đợi link windows 7 final vậy :)).

mình dùng 5230 big icon. bản swipe to unlock. mình bị lỗi khi thay đổi bất cứ gì trong cấu hình Anonymous thì khi mình gửi tin nhắn, khi người kia nhận dc tin nhắn, cái báo cáo chuyển lại phát nhạc báo có tin nhắn đến. làm thế nào để tắt âm báo cáo chuyển hoặc có thể đổi âm báo cáo chuyển được ko ?
Cám ơn bạn đã quan tâm. Chắc để lâu lâu rồi update vì giờ đang bận.
Cái này có thể tự cài đặt bằng tay được mà bạn. Vào Tin nhắn -> Tùy chọn -> Cài đặt -> Tin nhắn văn bản -> Báo kết quả -> Ko.

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

hihi.. đúng đấy, bạn duythanh cứ yên tâm thi cử, thi xog thì bắt tay vào làm bản final cho anh em nhờ, bản final là phải ngon và chuẩn hok cần chỉnh chứ nhể.
Cho mình hỏi câu này hơi gà tí: hình như hok ai Cfw cho E72 đúng hok nhỉ? Vì mình nghĩ nó là max của S60v3 rùi dúng hok? Vì toàn xài cfw cho 5230 của vợ nên hok bít về E72 :D

NguyenDuyThanh

Haiz.... Tai sao minh dow du lieu cho ovi map 3.04 ve giai nen toan bi loi nho??

Có 2 link đấy. Bạn thử download lại xem.

hihi.. đúng đấy, bạn duythanh cứ yên tâm thi cử, thi xog thì bắt tay vào làm bản final cho anh em nhờ, bản final là phải ngon và chuẩn hok cần chỉnh chứ nhể.
Cho mình hỏi câu này hơi gà tí: hình như hok ai Cfw cho E72 đúng hok nhỉ? Vì mình nghĩ nó là max của S60v3 rùi dúng hok? Vì toàn xài cfw cho 5230 của vợ nên hok bít về E72 :D

Cái CFW E72 thì mình ko rõ lắm vì chưa sd E72.
Thi xong làm bản ANONYMOUS: LAST VERSION rồi làm tiếp 1 bản fw gốc 8 HS tốc độ cực nhanh nữa là ngon.

longbs

DT ơi, nokia 5230 co FW mới: 40.9.3. giờ mình muốn dùng FW gốc đó, nhưng khổ nỗi ko biết cách hack, bạn hướng dẫn được ko ? Từ khi chuyển từ E63 sang 5230 mình ko biết tốc độ của FW gốc ntn. có nhanh hơn bản nảy ko, muốn đổi gió tí. :D

socloc20

Có 2 link đấy. Bạn thử download lại xem.

Cái CFW E72 thì mình ko rõ lắm vì chưa sd E72.
Thi xong làm bản ANONYMOUS: LAST VERSION rồi làm tiếp 1 bản fw gốc 8 HS tốc độ cực nhanh nữa là ngon.

Ax, vậy phải chờ tới hè rồi, kỉu này ...phải bắt cóc dt về làm fw quá haha

huutran77

Anh Duy Thanh cho em hoi.minh đã có fw của anh rồi thì còn tải fw gốc về để làm gì?em còn gà lắm,đọc nhiều bài rồi vẫn chưa hiểu nên mới phiền đến anh.mong được anh chỉ dẫn tận tình.

NguyenDuyThanh

Anh Duy Thanh cho em hoi.minh đã có fw của anh rồi thì còn tải fw gốc về để làm gì?em còn gà lắm,đọc nhiều bài rồi vẫn chưa hiểu nên mới phiền đến anh.mong được anh chỉ dẫn tận tình.

Ko cần tải firmware gốc. Chỉ cần tải file core, rofs2 của mình rồi flash với JAF thôi.

mutantx

có một lỗi phát sinh bạn chek dùm mình,khi cài file Jar thì báo lỗi chứng chỉ T__T

longbs

DT ơi, mình muốn gỡ photobrowser, auto install, kill me, BTSswitch thì cần xóa những gì trong rofs2 ? mình không dùng mấy cái này nhiều nên muốn xóa nó cho nhẹ máy :D. với lại giữ riêng cái theme black thôi. xóa những gì trong rofs3 nữa ? mình dùng 5230

thuypt

Chắc là bản Swiss của bạn chưa FULL nên vậy đó. Tìm bản 3.0 full việt hóa bên box việt hóa nhá.

To dung ban full 3.0 viet hoa cua kienvp duoc mot thoi gian thi khong su dung duoc nua danh phai go ung dung song cai lai va dung binh thuong nhu vay la sao ha may bac

huutran77

Đọc bài này của anh Duy Thanh em thấy ghiền luôn.thế nhưng mà mò mãi từ hôm qua đến giờ mà vẫn chưa biết cách flash firmware này thế nào.trên diễn đàn có quá nhiều bài viết mà em đọc rồi muốn phát điên lên.Bởi vậy em có điều muốn hỏi rất mong các đàn anh chỉ giáo cặn kẽ giúp em:
1. Sau khi tải file core và rofs2 của anh Thanh về có cần cook fw gì nữa không? (em chưa phân biệt được cook fw và flash fw)
2. Nếu như chỉ tiến hành flash thì mình làm như thế nào? (câu hỏi này dài quá nhưng quả thật em không làm được), nếu được các anh có thể cho em một đường link tin cậy để chỉ dẫn nhé, nghĩa là có những file trên rồi mình cần làm gì nữa.
Em mới mua máy nên không biết đường làm. mò mẫm mãi không được nên mới phiền mấy anh.rất mong được giúp đỡ.

manh056

Đọc bài này của anh Duy Thanh em thấy ghiền luôn.thế nhưng mà mò mãi từ hôm qua đến giờ mà vẫn chưa biết cách flash firmware này thế nào.trên diễn đàn có quá nhiều bài viết mà em đọc rồi muốn phát điên lên.Bởi vậy em có điều muốn hỏi rất mong các đàn anh chỉ giáo cặn kẽ giúp em:
1. Sau khi tải file core và rofs2 của anh Thanh về có cần cook fw gì nữa không? (em chưa phân biệt được cook fw và flash fw)
2. Nếu như chỉ tiến hành flash thì mình làm như thế nào? (câu hỏi này dài quá nhưng quả thật em không làm được), nếu được các anh có thể cho em một đường link tin cậy để chỉ dẫn nhé, nghĩa là có những file trên rồi mình cần làm gì nữa.
Em mới mua máy nên không biết đường làm. mò mẫm mãi không được nên mới phiền mấy anh.rất mong được giúp đỡ.

http://www.tinhte.vn/hackphone-384/huong-dan-hack-5233-jaf-cho-nhung-ai-moi-mua-421035/ bạn tải hai cái core và rofs 2 ở trên bỏ vào RM-625 là dc còn lại làm theo hướng dẫn

huutran77

cám ơn anh.em flash được rồi.nhưng mà cho em hỏi thêm.khi flash rồi em thấy mất phần homesceen theme thì khi mình muốn cài một số giao diện như tsunami hay ogran thì phải làm sao hả anh???

tung0088

cám ơn anh.em flash được rồi.nhưng mà cho em hỏi thêm.khi flash rồi em thấy mất phần homesceen theme thì khi mình muốn cài một số giao diện như tsunami hay ogran thì phải làm sao hả anh???

N.....g....u=))

longbs

DT ơi, mình muốn gỡ photobrowser, auto install, kill me, easykeylock, BTSswitch và giữ lại theme black thôi thì cần xóa những gì trong rofs2 ? mình không dùng mấy cái này nhiều nên muốn xóa nó cho nhẹ máy, dùng vhome nó có cái khóa máy 1 chạm rồi nên mình ko cần tới easykeylock.

Bạn nào giúp mình với :D

huutran77

ông khôn quá pác ấy mới bước chân vào đường này ma phán câu thế.ông hồi mới vô cũng zẫy a?

Mình không biết thì mới hỏi thế, tại vì fw cũ cài được còn fw này mình không biết nên mới hỏi,mặc dù về khoảng dt mình chưa rành lắm thế nhưng sao lại mạc sát người khac thế hả bạn?

bente402

cfw c6 chỉ có 1 homescreen thôi bạn nhe' :D

Status
Không mở trả lời sau này.