• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

trankhanh2210

theo mình thì giữ nguyên font như những bản trước và bỏ luôn cái 7 trang kí tự.
Lí do là font pure đang còn lỗi, và 7 trang kí tự nhắn tin sang máy khác ko hiển thị được

bente402

theo mình thì giữ nguyên font như những bản trước và bỏ luôn cái 7 trang kí tự.
Lí do là font pure đang còn lỗi, và 7 trang kí tự nhắn tin sang máy khác ko hiển thị được

thì b đừng nt mà xài kí tự làm gì...cứ để 7 trang nhé duythanh..mấy cái kí tự dùng làm profile,sửa ảnh thì rất đẹp

tuanlx

Trên bàn phím chữ và số, ở 7 trang ký tự không có phím Enter. Nếu cứ để 7 trang thì DT có thể add thêm giúp nhé.
Thank!

anhtrung1991

ko biết có ai giống mình không..đang nghe nhạc thì bị đơ..mình bị rất nhiều rùi..khi đó phải khởi động lại máy.:((

socloc20

phiên bản trước có bị sao đâu..phiên bản này mới bị..ko nhầm thì cũng có bác hỏi và cũng bị thế này rùi..

bạn xem lại, hàng trăm người flash chỉ có vài bạn bị, và do flash sai, các bạn ko xóa các thư mục hệ thống trên thẻ nhớ làm fw mới hoạt động ko ổn định

luv_mit

Member
sao bản update này ngốn pin thế bạn ơi?
mình còn 5 vạch pin, qua đêm ngủ đến 9h mà còn 1 vạch pin. ngốn dã man luôn, k đỡ đc

NguyenDuyThanh

sao bản update này ngốn pin thế bạn ơi?
mình còn 5 vạch pin, qua đêm ngủ đến 9h mà còn 1 vạch pin. ngốn dã man luôn, k đỡ đc
Mình còn 1 vạch ngủ qua đêm vẫn còn 1 vạch :)) Chỉ tốn vài % pin.

Có lẽ pin nó chưa cập nhật đúng pin của máy lúc bạn dùng đó, thỉnh thoảng nó hiện sai mà, có lần mình dùng mấy ngày vẫn còn 4 vạch pin, restart lại thì chỉ nhìn thấy 1 vạch.

Ko tin có thể các bạn ở topic cứ thử nghiệm xem, để máy qua đêm (ko chạy chương trình gì nhá) qua đêm ko bao giờ mất vạch pin nào. (quá lắm là 1 vạch).

luv_mit

Member
Mình còn 1 vạch ngủ qua đêm vẫn còn 1 vạch :)) Chỉ tốn vài % pin.

Có lẽ pin nó chưa cập nhật đúng pin của máy lúc bạn dùng đó, thỉnh thoảng nó hiện sai mà, có lần mình dùng mấy ngày vẫn còn 4 vạch pin, restart lại thì chỉ nhìn thấy 1 vạch.

Ko tin có thể các bạn ở topic cứ thử nghiệm xem, để máy qua đêm (ko chạy chương trình gì nhá) qua đêm ko bao giờ mất vạch pin nào. (quá lắm là 1 vạch).

Vậy mình phải làm sao hả bạn? Chỉ cho mình với, sao mà ngốn pin kinh khủng quá...

socloc20

Vậy mình phải làm sao hả bạn? Chỉ cho mình với, sao mà ngốn pin kinh khủng quá...
máy bạn chắc chai pin rùi:-?

sao phân vân quá, đang định flash bản thu gọn của THANH mà lại nghe Thanh chẩn bị ra fw mới, nhà có 5233 vs 5230 đều đang xài ổn định bản này

OverYou

Vạch pin đầu tiên luôn chiếm 50-60% lượng pin của máy, khi xài hết 50-60% là máy sẽ mất vạch pin đầu tiên. Những vạch sau hết pin càng nhanh, máy để wa đên chỉ mất 2-3% là cùng. Nhưng khổ nỗi nhiều ông mua máy về mở nhiều chương trình ko biết tắt, kệ nó chạy ngầm --> uống pin!

manh056

không phải do chạy ngầm gì đâu.hồi mình sài bản của ngviethoa cũng từng bị như vậy sau này flash qua đây nó hết.bạn thử flash lại thử đi

hoangvan1990

test thử 2 bản FW của DT, bản Này pin không xài gì hết, không cài gì luôn, FS xong để máy y như cũ, 1 để máy từ sáng đến tối hết 1 vạch,. Bản Unique 2.7 4x4 small icon. thì để qua đêm mới hết 1 vạch

socloc20

test thử 2 bản FW của DT, bản Này pin không xài gì hết, không cài gì luôn, FS xong để máy y như cũ, 1 để máy từ sáng đến tối hết 1 vạch,. Bản Unique 2.7 4x4 small icon. thì để qua đêm mới hết 1 vạch
do pin máy bạn thôi, cả trăm người flash ai bị như bạn đâu, bạn ko chạy pm nào nhưng nó ẩn thì sao:-?

NguyenDuyThanh

máy bạn chắc chai pin rùi:-?

sao phân vân quá, đang định flash bản thu gọn của THANH mà lại nghe Thanh chẩn bị ra fw mới, nhà có 5233 vs 5230 đều đang xài ổn định bản này
Có gì đâu mà phân vân. Nếu bạn xài thấy ổn định đủ nhu cầu rồi thì giữ nguyên firmware cũ thôi mà :D

Còn nếu thấy update có những thứ bạn cần thì flash (nếu bản mới gặp vấn đề gì ko hài lòng thì lại flash firmware cũ). Tiêu chí của mình là ra nhiều bản, bạn có thể lựa chọn, dùng bản nào ưng thì dùng, chưa ưng thì chờ bản cập nhật tiếp theo.

Cũng vì thế nhiều bạn còn dùng 1 số bản khá lâu của mình như Unique 2.x, 3.0.... vì cảm thấy nó ổn định, đảm bảo nhu cầu rồi.

socloc20

Có gì đâu mà phân vân. Nếu bạn xài thấy ổn định đủ nhu cầu rồi thì giữ nguyên firmware cũ thôi mà :D

Còn nếu thấy update có những thứ bạn cần thì flash (nếu bản mới gặp vấn đề gì ko hài lòng thì lại flash firmware cũ). Tiêu chí của mình là ra nhiều bản, bạn có thể lựa chọn, dùng bản nào ưng thì dùng, chưa ưng thì chờ bản cập nhật tiếp theo.

Cũng vì thế nhiều bạn còn dùng 1 số bản khá lâu của mình như Unique 2.x, 3.0.... vì cảm thấy nó ổn định, đảm bảo nhu cầu rồi.

hehe, còn lâu nhé, Duy Thanh mà ra bản mới là tớ phải bóc tem đó, ngày nào cũng dzô pda việt xem có bản mới không
và tớ vẫn mong chờ lần này sẽ có những cái thật nổi bật so vs những bản DT làm trước đó

hung160990

mình thấy có khi chờ mod mới hẵng cập nhật
chứ mấy cái này chả đáng để fl tiếp

tranquangluc86

các bro ơi, có cách nào cắm sạc thì duy nhất 1 đèn đỏ, pin đầy thì duy nhất 1 phím xanh sáng ko nhỉ? (khi vẫn cắn sạc, còn rút sạc ra thì bình thường ấy)???

Status
Không mở trả lời sau này.