• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhoem_nhoem219

tớ cài Handy shell,hoặc task manager,thì hình như có xung đột vs cái unlock gạt sang mở khóa thì phải.Mất tiêu luôn,gỡ bỏ 2 phần mềm đó ra thì lại bih thường?

Đúng là có xung đột đấy,nên dùng Swiss manager PRO đi hoặc JB bak taskman,,có gì pm bboy_duc_lee gửi cho:D

có thể bản này thấp hơn bản của bạn

Mình có cách này,bạn cắm máy vào, bật ovi lên cho nó update,về lại fw gốc đấy, hôm nọ,vào thấy nó ghi update tưởng có gì ngon up luôn,ai dè từ fw dt về fw gốc luôn.:D:D
Có gì tks nha:D:D

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

Sao mình dùng Nokia FW Cleaner 2.2 của DT để xóa bớt vài thứ ko cần thì lại ko thấy có tên trong Nokia FW Cleaner 2.2 nhỉ. Cụ thể là :
3D photo browers , autoinstaller , easykeylok Hay phải xóa thủ công trong Rosf2 nhỉ. Mấy cái đó nằm ở đâu vậy

hung160990

Đúng là có xung đột đấy,nên dùng Swiss manager PRO đi hoặc JB bak taskman,,có gì pm bboy_duc_lee gửi cho:D

Mình có cách này,bạn cắm máy vào, bật ovi lên cho nó update,về lại fw gốc đấy, hôm nọ,vào thấy nó ghi update tưởng có gì ngon up luôn,ai dè từ fw dt về fw gốc luôn.:D:D
Có gì tks nha:D:D

swiss của mình dùng 1 thời gian là k dùng được nữa
làm sao để mà dùng tiếp vậy

ctgreen312

Sao mình dùng Nokia FW Cleaner 2.2 của DT để xóa bớt vài thứ ko cần thì lại ko thấy có tên trong Nokia FW Cleaner 2.2 nhỉ. Cụ thể là :
3D photo browers , autoinstaller , easykeylok Hay phải xóa thủ công trong Rosf2 nhỉ. Mấy cái đó nằm ở đâu vậy

NFC chỉ xóa những gì có sẵn trong FW gốc thôi nha bạn, những phần mềm nêu trên là do Duythanh cook vào nên không thấy là đúng rồi, phải xóa thủ công thôi.

nhockfc

tks DT!, bản CWF tuyệt lắm \-/
cho mình hỏi hơi ngoài lề 1 chút là: có thể sửa cái tên cấu hình (Bình thường như trong hình) của tap to unlock cho nó xuốg dòg(ở dưới ngày tháng) và căn giữa đc k bạn, giốg như ở swipe to unlock í :p ai biết chỉ zùm mình vs nhé! tks! :X

NguyenDuyThanh

Ko đc nhé bạn nhockfc!

@ALL: FW Anonymous sẽ vẫn còn 1 cập nhật lần cuối nữa. Mình vẫn đang cố làm 1 số mod nữa để cho phiên bản mới.

cuongd720

DT cho mình muốn thay đổi hiệu ứng thành Sao bay lấp lánh vào CFW này đc ko? Và nếu đc thì hd mình cook hiệu ứng sao bay nhé! Thank!

NguyenDuyThanh

DT cho mình muốn thay đổi hiệu ứng thành Sao bay lấp lánh vào CFW này đc ko? Và nếu đc thì hd mình cook hiệu ứng sao bay nhé! Thank!

Bạn có thể thay effect ko cần cook lại, bạn sang bên mục Theme và hình nền tham khảo nhá.

mrnhek

hiên đang dùng bản 2.7 của DT
thấy bản này hay quá
Đk DT nhé... luôn ủng hộ FW của bạn

ctgreen312

@ALL: FW Anonymous sẽ vẫn còn 1 cập nhật lần cuối nữa. Mình vẫn đang cố làm 1 số mod nữa để cho phiên bản mới.
Khi nào ra bản cập nhật cuối vậy Duythanh, mình thấy bản CFW này tốt lẳm rồi, có điều thì lâu lâu vẫn bị đứng, không biết có ai bị như mình không nhỉ, hay tại mình xóa những phần mềm trong ROFT nhưng không xóa hết
P/S: mình dùng công cụ search của WIN7 để xóa mấy cái như, 3D photo, killme... nên không biết có xóa hết hẳn không.

tuanlx

Xin các mem ai biết mod chuyển 7 trang ký tự về trang ký tự mặc định chỉ giáo giúp mình với.
Cảm ơn các bạn nhiều!

socloc20

Xin các mem ai biết mod chuyển 7 trang ký tự về trang ký tự mặc định chỉ giáo giúp mình với.
Cảm ơn các bạn nhiều!

chỉ việc thay font bình thường khỏi mod chi cho mệt nhé

NguyenDuyThanh

Đang định update bản cuối nhưng đang băn khoăn về vấn đề font. Nên dùng font mặc định cũ của symbian hay dùng font mới của symbian (Nokia Pure) - Pure chính là font mà tương lai các thiết bị Sym^3 hay các thiết bị khác của Nokia sẽ dùng. (chi tiết về font Pure tại đây). ý kiến riêng của mình thì là font Nokia Pure vì nó đẹp hơn rất nhiều.

king_cfc

duy thanh cho mình hỏi bản này có add được effect của pác ntv_79 vào được ko???, thanks!!!!

ctgreen312

Đang định update bản cuối nhưng đang băn khoăn về vấn đề font. Nên dùng font mặc định cũ của symbian hay dùng font mới của symbian (Nokia Pure) - Pure chính là font mà tương lai các thiết bị Sym^3 hay các thiết bị khác của Nokia sẽ dùng. (chi tiết về font Pure tại đây). ý kiến riêng của mình thì là font Nokia Pure vì nó đẹp hơn rất nhiều.

Đơn giản thôi mà Duythanh, bạn cho bình chọn đi là biết kết quả liền hả, :D, mình thì mình thích pure lite hơn.

conghungvn

em đang dùng cfw trước của a DT rùi nhưng bây giờ muốn cook lại cfw mới này thì làm thế nào vậy ạh??làm ơn chỉ dùm em..hic/thanks

ah.cfw trước xem được đuôi video flv.k biết cfw mới này có xem được k vậy

barracuda

mình cũng thấy font pure khá đẹp nhưng trc cook thử vào thấy cảm giác hơi nhỏ :-s mà hình như font pure chưa chính thức lắm vì chưa hỗ trợ tốt tv,những âm có dấu nặng đều bị lệch về bên trái ,ko biết fix chưa

Status
Không mở trả lời sau này.