• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

kitafung

Hôm qua thấy bro thanhhaifire và bro gì đó giới thiệu giao diện Tsunami đẹp nên mình JAF thử bản này. Kết quả ban đầu thấy Ram ổn định khoảng 64Mb. Mình download giao diện Tsunami về giải nén ra máy nhưng kết quả chạy giao diện Tsunami ko được. Trình nghe nhạc cũng bình thường như CFW C6 nên mình ko thích lắm. Vậy nên JAF lại bản CFW C6 của bro thanhhaifire. Bản này chỉ là bản làm chơi nên chắc ko có gì đặc biệt để dùng lâu dài. Hiệu ứng của CFW này cũng ok!

Bạn chỉ cần chạy file sis thôi, không cần giải nén. Mình đã test rồi, cài lên C cho chắc ăn nhé. Không nên cài lên E. Thân

ikarushp

cho hỏi bản này có mod chất lượng quay phim chụp hình cho camera không? thanks trước!

OverYou

Bạn chỉ cần chạy file sis thôi, không cần giải nén. Mình đã test rồi, cài lên C cho chắc ăn nhé. Không nên cài lên E. Thân

Cảm ơn bro, nhưng mình JAF lại bản SP3 của bro thanhhaifire rồi. Cũng ko đến nỗi hao pin lắm vì mình ko có thời gian dùng nhiều, pin dùng khoảng 2 ngày. Chờ bro thanhhaifire ra bản cuối của FW này rồi mình JAF thử lại!

tanthanh2009

Có 1 lỗi ở tin nhắn mà không biét có bạn nào nhận ra không? Đó là thỉnh thoảng có tin nhắn đến nhưng báo sai ngày giờ. Thường là sau 8 tiếng. Ví dụ hôm nay nhận tin lúc 8:00 ngày 2/3 nhưng tin lại hiển thị 4:30 ngày 3/3 nên khi dùng conversations là cái tin đó cứ nằm cuối cùng chứ k theo thứ tự của hội thoại.

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Có 1 lỗi ở tin nhắn mà không biét có bạn nào nhận ra không? Đó là thỉnh thoảng có tin nhắn đến nhưng báo sai ngày giờ. Thường là sau 8 tiếng. Ví dụ hôm nay nhận tin lúc 8:00 ngày 2/3 nhưng tin lại hiển thị 4:30 ngày 3/3 nên khi dùng conversations là cái tin đó cứ nằm cuối cùng chứ k theo thứ tự của hội thoại.

Sao kì vậy ta, mình không bị lỗi này ! Có thể nhà mạng bị đó bạn.

Chủ thớt: Giá như chủ thớt có cái yahoo thì hay quá, làm cái bản cuối đi chủ thớt ơi.

kitafung

cần làm j ở bản update kế típ nhĩ ? các bạn cho ý kiến xem !

Thấy có cái mod tiết kiệm PIN nhưng ko biết có sử dụng được cho V52 gốc không nữa. Mình cũng muốn quay về HS Basic gốc chứ ko 4 icon như hiện tại.

thanhhaifire

5800 gốc ko cần mod ấy làm gì, mình đang xài CFW gốc nè, xà tẹt ga luôn. cùng nhau tìm lỗi và góp ý cho bản sắp tới nhé !

kitafung

5800 gốc ko cần mod ấy làm gì, mình đang xài CFW gốc nè, xà tẹt ga luôn. cùng nhau tìm lỗi và góp ý cho bản sắp tới nhé !

Có một lỗi nhỏ, bạn bật hiệu ứng lên rồi vào menu rồi ấn tuỳ chọn. Để ý cái danh sách bung lên có cái biểu tượng nhỏ bị màu trắng bao quanh (mặc định là trong suốt) Cái này do MOD 5 HS bị đó bạn.

OverYou

cần làm j ở bản update kế típ nhĩ ? các bạn cho ý kiến xem !

Bản update nên thêm mấy cái giao diện HS khác đi bro, thấy có cái giao diện HS nào hay thì phang thêm dzô! Bản này hiệu ứng lật như trang sách khá đẹp. Mình nghĩ nên mod lại âm thanh. Vì CFW này là bản gốc nên mình nghĩ chắc chả có mod mép j nhiều, chỉ có điều nên tập trung sửa lỗi, nếu được thì add thêm những phần mềm hữu dụng khác!

thanhhaifire

Mod âm thanh làm j, c6 và n97 còn phải trích âm của 5800 gốc qua đó ! Dạo này bận quá, ko có thời gian nữa, đang mod lại c6 v20.043 vì hiệu suất bản v43 ngon hơn v42

ikarushp

cho hỏi bản này có mod chất lượng quay phim chụp hình cho camera không? thanks trước!

ẹc chủ topic giúp mình với, mình hỏi bao lâu rồi mà, với lại nhân tiện cho mình hỏi, các mod của CFW C6 có dùng được cho CFW này không, mình cũng thích CFW bản gốc của bạn nhưng mà mình thấy chụp hình ko được nét, trả lời nhanh nhé, mình đang cần gấp

vunguyenmt

ẹc chủ topic giúp mình với, mình hỏi bao lâu rồi mà, với lại nhân tiện cho mình hỏi, các mod của CFW C6 có dùng được cho CFW này không, mình cũng thích CFW bản gốc của bạn nhưng mà mình thấy chụp hình ko được nét, trả lời nhanh nhé, mình đang cần gấp

Trả lời hộ bác thanhhai lun. Có cái được có cái ko.

thanhhaifire

Lên = đt bạn ơi ! Dạo này ít ở nhà quá, bạn xin các pro trên 4rum hộ nhé !

bosscarrot

Cho mình hỏi bạn bỏ cái mod music đọc lời đi đc ko bạn. Bây giờ music player nó update lên bản mới, đọc đc lời từ file lcr rồi. Nếu mà mod vào thì ko thể update lên bản mới đc.

thanhhaifire

Cho mình hỏi bạn bỏ cái mod music đọc lời đi đc ko bạn. Bây giờ music player nó update lên bản mới, đọc đc lời từ file lcr rồi. Nếu mà mod vào thì ko thể update lên bản mới đc.

đọc lời ah ! mình chưa nghe zụ này, mà cho dù có chắc ko khả thi vì nghe nhạc mà đọc lời làm gì. hiển thị lời bài hát thì bản trên đã tích hợp rùi. update thì ok