• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

OverYou

Hớ hớ! Ko ngờ có cái này lại phát sinh cái khác. Bro thanhhaifire tạo ra CFW này khiến bro kitafung cũng có hứng nấu nướng thêm cho ngon! Cũng dzui đó chứ? :D

tanthanh2009

Mình đang xài bản này! Nói chung là ổn định, đẹp và mượt, chỉ dính vài lỗi nhỏ, chắc do mình nhác copy dữ liệu nên k format thẻ trước khi jaf

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ủa e\sounds\music mà ta
Không có bro à, khi mình jaf xong thì chỉ có e\music cong trong e\sound chỉ có digital và tone như mặc định thôi

@bro chuyển qua xài ip thì nhiều người buồn đó.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Dù j thì máy vẫn đọc nhạc được mà? Mình cũng dùng bản này cho nó nhanh và tiết kiệm pin! Lỗi thì chưa thấy có :D

kitafung

Ko hỉu sao nhưng máy mình cài Dark Steel Tsunami chả thấy khỉ j cả!

Không xuất hiện HS để chọn hả bạn ? Cả Red Blast và Dark Steel đều cùng một source như nhau mà. Bạn nên restart máy sau khi đổi từ Red Blast sang Dark steel nhé.

kitafung

Chỉ thấy có mấy cái HS mặc định + 1 cái tên là Widget !

Widget chính là tsunami đó bạn ^^. Máy chạy HS Red Blast Tsunami + Theme Red Blast II Ram chạy ổn định tầm 49-51mb ^.^ sau khi mình chạy Gallery đổi hình nền, danh bạ, tin nhắn, chụp hình kèm 2 ứng dụng Best Profile và Ion battery luôn chạy nền. Bật My keylock 1.20 beta3 thì còn lại 47mb. Hôm qua mới chạy thử OVI, ko bị văng ra nhé các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Dù sao cũng quyết định khám phá tiếp với bro thanhhaifire ở bản N97 tạm chia tay với Trời Lam ở đây! :D Thanks to kitafung and thanhhaifire!

thanhhaifire

Widget chính là tsunami đó bạn ^^. Máy chạy HS Red Blast Tsunami + Theme Red Blast II Ram chạy ổn định tầm 49-51mb ^.^ sau khi mình chạy Gallery đổi hình nền, danh bạ, tin nhắn, chụp hình kèm 2 ứng dụng Best Profile và Ion battery luôn chạy nền. Bật My keylock 1.20 beta3 thì còn lại 47mb. Hôm qua mới chạy thử OVI, ko bị văng ra nhé các bạn.

kể ra nghe như khủng bố ghê ! chạy gì nhìu ct zậy !

thanhhaifire

Mai mình up hình lên cho xem ^.^ phải khè lôi kéo mấy bác C6 quay về OG mới được :D

mình mới die version N97mini nữa nè, ham hố cái mediabar. thiết nghĩ chắc do máy hay sao đó, cứ lỗi là lỗi cả dòng version luôn cứ vào trình duyệt là văng ra, JAF bản ko cook thêm vẫn bị

kitafung

mình mới die version N97mini nữa nè, ham hố cái mediabar. thiết nghĩ chắc do máy hay sao đó, cứ lỗi là lỗi cả dòng version luôn cứ vào trình duyệt là văng ra, JAF bản ko cook thêm vẫn bị

Yes, mình thì bị văng TTPOD. Hồi trước cài 1.70 vào ko bị văng, giờ cài vào chạy theo album hoặc thư mục là văng ra ngoài. :< Chỉ có nước lên C6-N97 là không bị.

PS: Chủ thớt tính mod cái media bar icon N8 hử ?

thanhhaifire

Yes, mình thì bị văng TTPOD. Hồi trước cài 1.70 vào ko bị văng, giờ cài vào chạy theo album hoặc thư mục là văng ra ngoài. :< Chỉ có nước lên C6-N97 là không bị.
ùa
ko phải đâu bạn cài TTpod 3.70 đc đó cài 4.1 thì văng, trên C6 & N97 thì đc. còn cái này bị trình duyệt của máy, bị 1 cái là nguyên 1 version bất kể bản cook nào flash vào cũng bị, ghê gúm qué

kitafung

Update Hình về Ram. Con số nhỏ nhỏ màu vàng nằm trên góc phải đó nha. Các ứng dụng đang chạy: Danh bạ, Tin nhắn, Swis Manager, Best Screen Snap, My Keylock 1.20beta3. Chạy nền Ion Battery và Best Profile. Ram còn trống 52mb.\-/

Chụp xong quên mất cái vụ Pin, dùng Best Profile rất là tiện lợi các bạn à. 11h30 máy sẽ tự động chuyển qua chế độ Offline tới 6h sáng chuyển về chế độ Bình thường. Nên máy mình trụ được 3 ngày 9 tiếng luôn, dĩ nhiên là có nghe gọi và nhắn tin nữa nhé chứ ko để IDE.

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

cho mình cái slide với, có cần key j ko?

Mình có slide 2.20 và key lâu rồi nhưng ko xài. Mình xài My Keylock 1.20beta3 tiện hơn nhiều, ăn ram cũng dữ (4mb).

OT tí: Ở cty mình làm xong việc trong thời gian rãnh có thể làm việc riêng (dĩ nhiên là trên bàn làm việc thôi và ko được chơi game). Nên vẫn có thể cook chọc phá thoải mái. Nhưng mình lại theo đuổi đường OG chứ ko theo C6/n97mini, đáng tiếc là người người chuyển sang dùng CFW C6 hết trơn. :< giờ có bản cook OG thiệt quý hơn vàng.