• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

Em_be_hu

Ý bạn ơi, sao mình flash xong rùi thì ko thấy có âm lịch đâu nhỉ???

Mình dùng Sen CX-95, nghe nhạc cũng thấy hay hơn C6 chút chút. Dc cái ko tốn pin, Ram trâu nữa chứ (~50Mb). Hồi trước mình còn dùng bản của thằng cha nào bên nc ngoài ấy, ko nhớ nhưng mà ram của nó hơn 70Mb<== quá khủng!

thanhhaifire

70Mb (!!?) khủng thật đấy, hay bạn nhập khẩu hắn về Việt Nam đi!!!

70MB là khởi động ! mình đã nói bản của mình 72MB đó có nhằm gì đâu, nếu chọn theme Justback và HS basic là >70MB ngay thoi, nhưng xài ổn định 64MB, với bản gốc ram ko quan trọng đâu xài tẹt ga cũng ko như C6 hay N97

El_Nino_Olala

Thanks bác đã report :D , nhưng bản v2 mình chẳng thay đổi gì nhiều cả. Vẫn giữ nguyên tất cả, chỉ thay những lỗi của bản v1 như trên thôi. Có thể bản chức năng này đã được chủ thớt lược bỏ đi rồi. Thân

Vậy để nó như thế lun hay sao, mà cái này có tác dụng gì vậy, từ hồi xài 5800 ko mò phần Thiết lập điện thoại đó.

kitafung

Vậy để nó như thế lun hay sao, mà cái này có tác dụng gì vậy, từ hồi xài 5800 ko mò phần Thiết lập điện thoại đó.

Nó hổ trợ người mới sử dụng cấu hình GPRS và Email cho máy ấy mà. GPRS thì máy tự chọn cấu hình sẵn luôn rồi nên chức năng này vô dụng.

_GD_

cái fần đó cũng đâu cần dùng tới đâu bạn,kô quan trọng.từ luc xài máy tới zờ mình chưa xài tới bao zờ..chỉ cài gprs với email thui chứ có làm zì được đâu?

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Hôm qua thấy bro thanhhaifire và bro gì đó giới thiệu giao diện Tsunami đẹp nên mình JAF thử bản này. Kết quả ban đầu thấy Ram ổn định khoảng 64Mb. Mình download giao diện Tsunami về giải nén ra máy nhưng kết quả chạy giao diện Tsunami ko được. Trình nghe nhạc cũng bình thường như CFW C6 nên mình ko thích lắm. Vậy nên JAF lại bản CFW C6 của bro thanhhaifire. Bản này chỉ là bản làm chơi nên chắc ko có gì đặc biệt để dùng lâu dài. Hiệu ứng của CFW này cũng ok!

nh0ctq90

Mình ko hiểu cái RM-356_52.0.007_026_000_U001.uda.fpsx với cái RM-356_52.0.007_027_000_U001.uda.fpsx khác nhau ở chỗ nào vì khi Flash JAF chỉ nhận cái 026.Mình đổi tên file thành 027 thì JAF ko tìm thấy file fpsx

thanhhaifire

Mình ko hiểu cái RM-356_52.0.007_026_000_U001.uda.fpsx với cái RM-356_52.0.007_027_000_U001.uda.fpsx khác nhau ở chỗ nào vì khi Flash JAF chỉ nhận cái 026.Mình đổi tên file thành 027 thì JAF ko tìm thấy file fpsx

bỏ cái 27 đi nhé !

Hôm qua thấy bro thanhhaifire và bro gì đó giới thiệu giao diện Tsunami đẹp nên mình JAF thử bản này. Kết quả ban đầu thấy Ram ổn định khoảng 64Mb. Mình download giao diện Tsunami về giải nén ra máy nhưng kết quả chạy giao diện Tsunami ko được. Trình nghe nhạc cũng bình thường như CFW C6 nên mình ko thích lắm. Vậy nên JAF lại bản CFW C6 của bro thanhhaifire. Bản này chỉ là bản làm chơi nên chắc ko có gì đặc biệt để dùng lâu dài. Hiệu ứng của CFW này cũng ok!
uh mình đang tìm pin galilo để xài bản SP3 nè, SP3 mà có pin ấy xài còn gì bằng !

thanhhaifire

có âm lịch ko bác? có thì làm sao để kích hoạt! :-?

âm lịch xung đột chữ viết tay nên mình ko cho vào ! hiện vẫn chưa ai giải quyết dc. nếu có âm lịch phải chấp nhận mất chữ viết tay

OverYou

Éc! Có cả final à? Mà nên cho ra 1 bản final theo đúng nghĩa là 'cuối cùng', chứ bro làm kiểu 'cuối cùng 1>2>3...' thì đúng là hết cách đỡ :)) Mà bro thanhhaifire cho hỏi là sao ko cài được giao diện Tsunami của bro nào đó upload trên topic này?

hikatsu989

thank chủ thớt đã chia sẽ..
nhưng cho mình hỏi rõ tí nha..
minh muốn flash Trời Lam 2. vậy mình phải down Bộ phối hợp + bộ cfw + trời lam 2. gôp cả 3 lại rồi mới flash 1 lần phải không pro??
mong chỉ giáo...mình đọc tới bài 79 thấy hơi mơ hồ tí.
thanh trước cái.

thanhhaifire

thank chủ thớt đã chia sẽ..
nhưng cho mình hỏi rõ tí nha..
minh muốn flash Trời Lam 2. vậy mình phải down Bộ phối hợp + bộ cfw + trời lam 2. gôp cả 3 lại rồi mới flash 1 lần phải không pro??
mong chỉ giáo...mình đọc tới bài 79 thấy hơi mơ hồ tí.
thanh trước cái.
down cái phối hợp + bản v2 thoi

----

giờ mình cũng xài bản gốc rồi, vì bản lai kể cả N97mini ko để đáp ứng pin đi cả ngày đc. dù kết bản SP3 lắm, haizz tìm galilo thui