• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

OverYou

đọc lời ah ! mình chưa nghe zụ này, mà cho dù có chắc ko khả thi vì nghe nhạc mà đọc lời làm gì. hiển thị lời bài hát thì bản trên đã tích hợp rùi. update thì ok

Giờ thỳ bro nghe rồi đó ;;) Cái phần hiển thị lời bài hát có hay ko thì mình ko quan trọng, vì nếu mình muốn hiển thị lời bài hát hoặc chạy lời bài hát như kiểu Karaoke thì mình xài phần mềm TTPod chuyên dụng, có hỗ trợ đọc lời bài hát như kiểu Karaoke, download được lời bài hát (Lyric) trực tiếp bằng phần mềm này! Ngon hơn tiện hơn, còn Music v52 thì để cắm tai nghe vào rồi vứt nó vào túi áo túi quần là xong, khỏi cần hiển thị lời bài hát làm gì cho mệt! :ar!

kitafung

Giờ thỳ bro nghe rồi đó ;;) Cái phần hiển thị lời bài hát có hay ko thì mình ko quan trọng, vì nếu mình muốn hiển thị lời bài hát hoặc chạy lời bài hát như kiểu Karaoke thì mình xài phần mềm TTPod chuyên dụng, có hỗ trợ đọc lời bài hát như kiểu Karaoke, download được lời bài hát (Lyric) trực tiếp bằng phần mềm này! Ngon hơn tiện hơn, còn Music v52 thì để cắm tai nghe vào rồi vứt nó vào túi áo túi quần là xong, khỏi cần hiển thị lời bài hát làm gì cho mệt! :ar!

Chuẩn không cần chỉnh. V2 đã có 77 lượt tải về.

OverYou

Thực ra v2 này chất lượng cũng khá ok nhất là hiệu ứng :D, nhưng sao chưa có bản final để mình JAF thử lại nhỉ? Chán quá đêm wa bro thanhhaifire cook lại CFW C6 thì bị lỗi máy, giờ ko bít sao nữa?

kitafung

Thực ra v2 này chất lượng cũng khá ok nhất là hiệu ứng :D, nhưng sao chưa có bản final để mình JAF thử lại nhỉ? Chán quá đêm wa bro thanhhaifire cook lại CFW C6 thì bị lỗi máy, giờ ko bít sao nữa?

;;) Cũng có thể V2 là bản cuối cùng luôn rồi, cá nhân mình thấy ổn định nên không cook thêm gì nữa cho em nó cả.

@ Chủ thớt: Hy vọng máy chủ thớt có thể cứu được để tiếp tục cook với anh em cho box đở buồn.

OverYou

Này kitafung, bro có thể cook thêm HS SamSung Omina cho v2 này ko? Nếu có thêm HS này nữa thì mình JAF bản v2 cố định luôn!

thanhhaifire

máy mình vẫn lên xài đc bản gốc,n97, và c6 v43. tiếc là ko xài đc c6 v42 và đứa con cưng SP3 nữa tiếc quá đi, nên giờ JAF bản Trời Lam xài !

tanthanh2009

Mình đang xài bản này. Xài cái HS orange trong suốt vẫn cứ hay. Nhưng k hiểu sao cứ bấm nút Menu là báo system error. Nên muốn dùng chức năng j phải add a shortcut ra màn hình để dùng sau đó ẩn đi.

OverYou

;)) Vậy thì lần sau chắc phải cẩn thận hơn trong việc nấu nướng nhé! Dù sao cũng có thêm kinh nghiệm rùi mà, mà bro thanhhaifire cũng nên khuyến cáo các anh em khác để tránh sự cố đáng bùn như của bro! Mà sao bro ko cook thêm bản HS Omina SamSung? Giống Omina HS cho 5800 v52 của bro mathanh ấy, nhìn đẹp lắm. Nếu bản Trời Lam này mà có thêm HS SAMSUNG Omina nữa thì tuyệt! Bản Omina của mathanh hiệu ứng hơi chán :D

kitafung

Mình đang xài bản này. Xài cái HS orange trong suốt vẫn cứ hay. Nhưng k hiểu sao cứ bấm nút Menu là báo system error. Nên muốn dùng chức năng j phải add a shortcut ra màn hình để dùng sau đó ẩn đi.

Có thể bạn cài bản Orange không đúng version cho v52. Và phải cài thêm vodafone thì orange mới chạy ổn định nha bác.

Này kitafung, bro có thể cook thêm HS SamSung Omina cho v2 này ko? Nếu có thêm HS này nữa thì mình JAF bản v2 cố định luôn!

HS Samsung chỉ chạy được trên nền flash cũ 3.0, giờ v52 flash 3.1 rồi không hổ trợ được HS samsung nên mình không cook vào. HS Samsung đó uống pin còn hơn HS C6 nữa bạn à.

OverYou

Uhm, kitafung nói cũng đúng! Bởi vì đang chạy thử bản SamSung Omina của mathanh thấy đúng là tích hợp Flash 3.0 chán òm màn hình bé xíu khi xem file .flv >.< mà đúng là uống pin như trâu uống nước thật, có lẽ JAF lại bản Trời Lam này xài thoy :D dùng C6 mãi cũng chán, mà bro thanhhaifire cũng có dùng được bản C6 Professional nữa đâu, vậy nên chuyển qua CFW này cho dzui =))

kitafung

- Dark steel Tsunami <<<<<<<< Download

kitafung

Mình vẫn thích quả Red Tsunami hơn :D

Mình cũng vậy. Cài thêm theme Red Blast II nữa mới đẹp bạn à. Cái Dark Steel mình tặng chủ thớt, vì hình như máy chủ thớt màu xanh ^^

thanhhaifire

Mình cũng vậy. Cài thêm theme Red Blast II nữa mới đẹp bạn à. Cái Dark Steel mình tặng chủ thớt, vì hình như máy chủ thớt màu xanh ^^

bạn hay ghê ! máy mình là màu xanh, nhưng đã ra care thay vỏ đỏ viền inox lâu rùi

OverYou

Vậy Red Blast sao ko tặng em anh lun đê ;;) Mà nói chung bản v2 này là có công của bro vậy nên chia sẻ cho anh em một số HS mà bro thấy hay hay ấy!

OverYou

Ko hỉu sao nhưng máy mình cài Dark Steel Tsunami chả thấy khỉ j cả!