• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mình thấy còn thiếu: đó là chép hw và modules vào đường dẫn system/lib khi boot vào android.
Thông thường thì dùng DroidExplorer để chép, ko thì dùng terminator emulator để gõ lệnh.

stupid1314

Mình thấy còn thiếu: đó là chép hw và modules vào đường dẫn system/lib khi boot vào android.
Thông thường thì dùng DroidExplorer để chép, ko thì dùng terminator emulator để gõ lệnh.
Mình dùng cách trên chưa làm bước của bạn nói, tuy nhiên khi vào xem thông số kernel thì máy báo đúng kernel mà mình muốn thay. Bởi vì cách set file startup.txt nó đã làm thay bạn rồi.

edmundo2203

Em mới lần đầu cài Android có vài thắc mắc xin các pro giải quyết giúp!!!
1.E có cần cài room A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES của bác Ancola66 trc hay ko?Hay là e chỉ việc tải 1 trong các room ở trên về rồi cài đặt???
2.Với lại theo các pro thì hiện tại room nào xài mượt và ok nhất!!Nếu được các pro cho e xin cái link!!
3.Các pro cho e hỏi:Có ai ở Cần Thơ mà rành cài Android ko vậy?Nếu có ai ở Cần Thơ thì bữa nào rảnh ra uống cf nói chuyện chơi và cho e thọ giáo với!!:D Có j các pro liên lạc với e wa nick htthinh_ct@yahoo.com.E cũng onl suốt!!!Mong tin các pro!!!
Thanks các pro nhiều!!Chúc mọi người có 1 ngày mới tuyệt vời!!!

Bạn mới cài Android lần đầu thì tham khảo Topic này nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO/page46

Chúc vui!:D

htthinh20

Các bác cho e hỏi: sao e chép chương trình vào máy được e đang dùng HTC syn cho desire...thanks các bác!!

stupid1314

Các bác cho e hỏi: sao e chép chương trình vào máy được e đang dùng HTC syn cho desire...thanks các bác!!

Bạn kết nối với PC bằng cáp USB, sau khi kết nối máy sẽ hiện lên thông báo: Dòng Active syn là để đồng bộ giữa máy với PC, còn dòng Disct drive là để chép dữ liệu qua thẻ nhớ. Khi đó bạn chỉ cần đánh dấu chọn vào dòng Disct drive là có thể chép thoải mái luôn. Chúc vui!

leduchiep

xin lỗi cho mình hỏi cái này, vimi2nhh mới sài nên chưa biết, "máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi". cái này mình kiểm tra bằng cách nào vậy các bác, em kiếm hoài mà ko thấy, mong tận tình giúp đỡ

caothanhhai

xin lỗi cho mình hỏi cái này, vimi2nhh mới sài nên chưa biết, "máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi". cái này mình kiểm tra bằng cách nào vậy các bác, em kiếm hoài mà ko thấy, mong tận tình giúp đỡ

Bạn vào Market tải về CurrentWidget nhé
Đưa nó ra màn hình mà ngó - lưu ý thông số 5-7 là lúc máy nghỉ thôi nhé

htthinh20

Bạn kết nối với PC bằng cáp USB, sau khi kết nối máy sẽ hiện lên thông báo: Dòng Active syn là để đồng bộ giữa máy với PC, còn dòng Disct drive là để chép dữ liệu qua thẻ nhớ. Khi đó bạn chỉ cần đánh dấu chọn vào dòng Disct drive là có thể chép thoải mái luôn. Chúc vui!
Thanks bạn rất rất nhiều!!!:D
Bạn cho hỏi thêm là làm sao tắt cái chế độ sạc pin khi đồng bộ điện thoại và pc??với lại làm sao bỏ cái XT9 khi nt vậy bạn???Mình có tải cái fonts tiếng việt về nhưng ko biết cách sử dụng bạn chỉ mình lun!!Với lại chương trình dùng để Set CPU ở đâu vậy??nếu được bạn cho mình xin cái link luôn nha!Bạn cho mình xin chương trình task của android luôn với nha!!!Thân...

clarkht

Mình dùng cách trên chưa làm bước của bạn nói, tuy nhiên khi vào xem thông số kernel thì máy báo đúng kernel mà mình muốn thay. Bởi vì cách set file startup.txt nó đã làm thay bạn rồi.

Khi nào thay kernel mà bị lỗi không vào đc wifi thf phải làm các bước đó để sửa bác ạ

stupid1314

Thanks bạn rất rất nhiều!!!:D
Bạn cho hỏi thêm là làm sao tắt cái chế độ sạc pin khi đồng bộ điện thoại và pc??với lại làm sao bỏ cái XT9 khi nt vậy bạn???Mình có tải cái fonts tiếng việt về nhưng ko biết cách sử dụng bạn chỉ mình lun!!Với lại chương trình dùng để Set CPU ở đâu vậy??nếu được bạn cho mình xin cái link luôn nha!Bạn cho mình xin chương trình task của android luôn với nha!!!Thân...

Khi bạn kết nối qua cáp USB với PC thì nó sẽ tự sạc chứ không thể nào tắt được bạn à. Còn khi bạn nhắn tin muốn bỏ XT9 thì rất dễ, bạn chỉ cần chuyển qua chế độ ABC nằm cùng với phím XT9 trên bàn phím QWERT. Còn mấy cái ứng bạn cần thì bạn tải tại đây. Ứng dụng lấy của bác CaoThanhHai, chúc bạn vui!

tomkhoa

minh vua up ban android [BUILD][06.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.4=-[kernel:MDJ S7.6HD] ,thay kernel thi minh chi thay zimage tgui, boot android thi wifi error , lam lai the nao de su dung dc wifi, huong dan dum minh voi.
p/s : onl mobile nen ko co tieng viet

ancola66

Super V.I.P
minh vua up ban android [BUILD][06.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.4=-[kernel:MDJ S7.6HD] ,thay kernel thi minh chi thay zimage tgui, boot android thi wifi error , lam lai the nao de su dung dc wifi, huong dan dum minh voi.
Bạn phải copy cả thư mục Root (Của Kernel đó)vào thư mục Android để fix lỗi Wifi

bản này có tiếng việt không bác ancola
Bản 4.4 không có tiếng Việt >>> Bạn phải cài thêm

stupid1314

Bản 4.3 và 4.4 sao khi cài cách gỏ VietnamIME thì được nhưng lại không sử dụng được, nhưng khi cài VIME1.0 thì lài dụng được. Tuy nhiên VIME xài không bằng ViêtNam IME.

Bạn thay kernel không được thì dùng thử cách sau:
thay kernel khá đơn giản, bạn down Kernel giải nén
Copy file zImage và chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
Copy 2 file haret.exe và initrd.gz chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ ( nếu có, còn nếu hok có cũng hok sao )
kiểm tra xem file starup.txt xem có như sau ko, nếu ko đúng chỗ nào sửa lại chỗ đó :

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path="tên thư mục android của bạn" nand_boot=0"
boot

Xong, bạn cho thẻ vào khởi động lại máy, nếu máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi

P/s: Dùng lại hướng dẫn của 1 bạn đã hướng dẫn cho mình. Rất chi tiết!
. Mới post bài hướng dẫn cách đây 2 ngày, bạn nên tìm hiểu trước khi hỏi thì sẽ hay hơn đó bạn. Chúc bạn thành công!

KOK

Bác An dùng thẻ gì mà Quadrant khiếp thía nhẩy. Mình dùng thẻ 16GB Class 2 đi theo máy được có 1650 ;(

stupid1314

Không biết có set CPU lên không vậy bác? Mình set CPU lên thi cũng được gần như vậy, mình dùng thẻ class 2.