• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

hai

Tình hình là 1 tiếng vẫn đang boot ( các dòng chữ vẫn chạy đều chứ không phải bị freeze nhé)

hnam5

1/Các bác cho hỏi em có data.img 1GB của 1 bản built này , em chép data.img vào 1 bản built ( của 1 tác giả khác) thì bản built đó có hoạt động không vậy ? ( vì bản built của tác giả đó ko có data.img nên mỗi lần vào android mất 10-15f , trong khi bản cũ có data.img thì chỉ mất 1-2fút) Nhờ các bác tư vấn giúp !

2/

em dùng SD formatter để format thẻ nhớ nhưng ko tìm thấy nhờ các Bác chỉ hộ em !

Đây là trình format trên Win7 không phải SDformat. Vui lòng cài window7 nhé.

ancola66

Super V.I.P
test nhanh lên các bác ơi ............... huhu...........................:((
He he he v0.1 boot không lên, pacth v0.2 boot lên nhưng chả có gì >>> Programs lèo tèo, Wifi không hoạt động, Camera không hoạt động . Nói chung là biết nó có thể chạy trên HD 2 còn phải tiếp tục xào nấu như bản Desire HD thôi.

sbc

He he he v0.1 boot không lên, pacth v0.2 boot lên nhưng chả có gì >>> Programs lèo tèo, Wifi không hoạt động, Camera không hoạt động . Nói chung là biết nó có thể chạy trên HD 2 còn phải tiếp tục xào nấu như bản Desire HD thôi.

Thảo nào cứ boot hoài không lên thôi em Qut đây ....~X(

có lẽ là đẻ non lên chưa đủ tuổi thôi chờ sào nấu thơm thơm chút đã...:D

Thank bác .

dale89

Mong chờ bác Ancola fix cho a e dùng nhanh nhanh máu lắm rồi...:(:)(:)((

trinh12345

Hic, sao giờ em cài app nó cứ vào bộ nhớ phone các bác nhỉ? tự nhiên nhận ra phone còn có hơn 100 mb trống, hoảng quá ạ. hic, có cách nào để nó trở lại cài apps của android vào thẻ nhớ ko các bác, hãi quá hãi quá:((

trinh12345

Bản rom nào thế ?!
Chính xác là bản ROM HD MDJ 4.3 bác ạ. Tuy nhiên, lúc cài thì em lại đang sạc pin, thế là thẻ nhớ nó unavaiable bác ạ. Vậy nên nó cài vào phone hết. hic, giờ em đã uninstall các apps đi rồi mà chỉ giải phóng được ko nhiều dung lượng lắm, còn khoảng 300mb trống. Em đã thử ko sạc, lúc này thẻ nhớ avaiable rồi, cài lại cái astro file manager, flash adobe lại nhưng mà hình như nó vẫn tự động cài vào phone hay sao ý, vì thấy bộ nhớ trống của phone bị giảm sút đi ạ...

ancola66

Super V.I.P
Hic, sao giờ em cài app nó cứ vào bộ nhớ phone các bác nhỉ? tự nhiên nhận ra phone còn có hơn 100 mb trống, hoảng quá ạ. hic, có cách nào để nó trở lại cài apps của android vào thẻ nhớ ko các bác, hãi quá hãi quá:((
Thế thì NAND đến nơi roài:)):)):))

binhk88

Lâu rồi ko thử dùng android, các bác tư vấn giúp mình xem hiện giờ thì bản nào ổn nhất để dùng daily. Thanks

ngphuongqt

Hic, bác lại trêu em roài... trong android mình cài apps thì nó vào phone hay sd card hả bác? Sao em cài apps thì bộ nhớ máy giảm đi ạ:((

Cái vụ này không để ý ! Lười boot qua WM quá! :))
THeo mình hiểu thì nó vào data.img trên thẻ nhớ. Nếu vào main thì tạo ra cái data.img làm gì!
Vào system/data/app thấy nó ở đó :D