• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

edmundo2203

Lâu rồi ko thử dùng android, các bác tư vấn giúp mình xem hiện giờ thì bản nào ổn nhất để dùng daily. Thanks

Giờ bản Android nào cũng ổn cả bác ạ.Nếu thích mới lạ Bác chọn bản Desire HD 4.4 của Mdeejay ấy,chạy mượt lắm.:D
Đã có Bác nào test thử bản MDJ Revolution V1.1 chưa vậy ? Cho ít thông tin đi các Bác.

xemtynhi

CÁc Bác cho em hỏi chút , k biết có ai bị tình trạng này như em k nhé :
Hiện tại em đang dùng bản Desire HD 4.3 , em đã cài đặt khá nhiều ứng dụng và game giờ máy em bị tình trạng các tin nhắn gửi đến toàn bị giống nhau , cùng 1 nội dung mặc dù người bên kia nhắn với nội dung khác , sau đó em đã xoa hết tất cả các tin nhắn đi , rồi lâu lâu nó lại bị như thế , mà bị liên tục toàn phải bảo người ta gửi lại , bực mình ghê cơ ... có ai biết nguyên do tại sao k chỉ em với , có phải là do cài nhiều phần mềm quá nên máy nó lag , dẫn đén hiện tượng trên k?

ancola66

Super V.I.P
Lâu rồi ko thử dùng android, các bác tư vấn giúp mình xem hiện giờ thì bản nào ổn nhất để dùng daily. Thanks
Desire HD 4.4 của Mdeejay + Kernel Hastarin r8.5.3 + Set CPU 1190 = Kết quả như sau và chạy cực mượt :

longlb01

Bản nào cũng xem được hết nếu NET nhà bác khỏe,ngoài ra nên dùng phần mềm duyệt web là Dolphin HD v4.0 sẽ ngon hơn chương trình mậc định!
Bác lên vnexpress.net không xem được video clip nào cả .

ptshop

mượt nhưng có tiết kiệm pin hem bác ? dùng "has" nào để tiết kiệm pin vậy bác ?

balaxitamon

cho em xin cái kernel 8.5.3 với, với lại hướng dẫn cách cài luôn, đọc bên Xda rối quá, chẳng hiểu cái gì cả, mà cho em hỏi là em dùng bản HD 4.4 này mới vài phút là nó cứ ấm ấm, như thế có bình thường không

ngphuongqt

Desire HD 4.4 của Mdeejay + Kernel Hastarin r8.5.3 + Set CPU 1190 = Kết quả như sau và chạy cực mượt :

Bác ancola66 cho hỏi với :D
Kernel Hastarinr8.5.3 là làm cho bản desire _hd2 nên các file trong đó khác với các bản hastarin thông thường; vậy thì thay bằng cách nào bác?
Em thay hastarin 8.5.1 vao2 MDJHD4.4 nhưng lag quá!
Thanks bác nhiều,

htthinh20

Em mới lần đầu cài Android có vài thắc mắc xin các pro giải quyết giúp!!!
1.E có cần cài room A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES của bác Ancola66 trc hay ko?Hay là e chỉ việc tải 1 trong các room ở trên về rồi cài đặt???
2.Với lại theo các pro thì hiện tại room nào xài mượt và ok nhất!!Nếu được các pro cho e xin cái link!!
3.Các pro cho e hỏi:Có ai ở Cần Thơ mà rành cài Android ko vậy?Nếu có ai ở Cần Thơ thì bữa nào rảnh ra uống cf nói chuyện chơi và cho e thọ giáo với!!:D Có j các pro liên lạc với e wa nick htthinh_ct@yahoo.com.E cũng onl suốt!!!Mong tin các pro!!!
Thanks các pro nhiều!!Chúc mọi người có 1 ngày mới tuyệt vời!!!

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Kernel Hastarinr8.5.3 là làm cho bản desire _hd2 nên các file trong đó khác với các bản hastarin thông thường; vậy thì thay bằng cách nào bác?
Thanks bác nhiều,

Copy thư mục root và file zImage vào thư mục Android rồi reboot lại là OK mà.
Mình thay vào chạy bình thường, không lag đâu. Còn thì chưa set lại CPU, để tẹo thử xem thế nào :)

ancola66

Super V.I.P
Thanks bác nhiều,
Chỉ cần file zImage và folder root là đủ

stupid1314

Không biết khi set CPU nó có ảnh hưởng gì đến CPU không các bạn nhỉ? Còn khi thay kernel thì thấy có 1 bạn hướng dẫn là ngoài việc chep file zimage vào Android thì mình còn cần phải chỉnh file startup.txt nữa chứ. Không biết có bạn nào không cần chỉnh file startup đó mà vẫn thay được kernel không? Còn mình xài MDJ 4.3 và 4.4 đều thấy ổn cả, bình thường pin chỉ có 5mA không cần thay kernel dùng kernel của MDJ luôn.

htthinh20

Bác Ancola66 cho e hỏi:lần đầu tiên khi cài android thì cài đặt cái Kernel Hastarinr8.5.3 như thế nào vậy???E đoc bên bài hướng dẫn cài kernel nhưng ko thấy cái này với lại e vẫn chưa hỉu cách dùng lắm nhờ bác hướng dẫn cụ thể là cho cái Kernel Hastarinr8.5.3 này!!Bản e xài là Release r8.5.3 - (Overclock and Undervolt enabled but defaults to normal speeds and voltages).E tải bên XDA!!
Thanks bác!!!

ngphuongqt

Bác Ancola66 cho e hỏi:lần đầu tiên khi cài android thì cài đặt cái Kernel Hastarinr8.5.3 như thế nào vậy???E đoc bên bài hướng dẫn cài kernel nhưng ko thấy cái này với lại e vẫn chưa hỉu cách dùng lắm nhờ bác hướng dẫn cụ thể là cho cái Kernel Hastarinr8.5.3 này!!Bản e xài là Release r8.5.3 - (Overclock and Undervolt enabled but defaults to normal speeds and voltages).E tải bên XDA!!
Thanks bác!!!

Kernel Hastarinr8.5.3 và Release r8.5.3 là anh em họ sinh đôi cùng cha cùng mẹ đó bạn :D

htthinh20

Kernel Hastarinr8.5.3 và Release r8.5.3 là anh em họ sinh đôi cùng cha cùng mẹ đó bạn Click here to enlarge
Thanks bác!!Nhưng bác cho e hỏi khi cài vào máy thì làm sao vậy??E mới cài android lần đầu mong bác júp!!!

stupid1314

Thanks bác!!Nhưng bác cho e hỏi khi cài vào máy thì làm sao vậy??E mới cài android lần đầu mong bác júp!!!

thay kernel khá đơn giản, bạn down Kernel giải nén
Copy file zImage và chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
Copy 2 file haret.exe và initrd.gz chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ ( nếu có, còn nếu hok có cũng hok sao )
kiểm tra xem file starup.txt xem có như sau ko, nếu ko đúng chỗ nào sửa lại chỗ đó :

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path="tên thư mục android của bạn" nand_boot=0"
boot

Xong, bạn cho thẻ vào khởi động lại máy, nếu máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi

P/s: Dùng lại hướng dẫn của 1 bạn đã hướng dẫn cho mình. Rất chi tiết!

htthinh20

thay kernel khá đơn giản, bạn down Kernel giải nén
Copy file zImage và chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
Copy 2 file haret.exe và initrd.gz chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ ( nếu có, còn nếu hok có cũng hok sao )
kiểm tra xem file starup.txt xem có như sau ko, nếu ko đúng chỗ nào sửa lại chỗ đó :

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path="tên thư mục android của bạn" nand_boot=0"
boot

Xong, bạn cho thẻ vào khởi động lại máy, nếu máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi

P/s: Dùng lại hướng dẫn của 1 bạn đã hướng dẫn cho mình. Rất chi tiết!
Thanks bạn rất nhiều!!!:D