• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

KOK

Hoạt động rồi và ko có lỗi gì ( mình thay kernel hastarin)

Lỗi nghe gọi thôi là e ko muốn dùng rồi :d

Bản 4.4 mình dùng thử thì không sử dụng được hot reboot. Dùng Mybackup pro để restore SMS sẽ bị forceclose phone luôn, phải dùng SMS backup&restore mới restore SMS được. Quadrant cũng chỉ tầm 1600. Thỉnh thoảng hơi giật, Mình dùng Kernel 8.5.3, đã thử cả MDJ 7.9.

clarkht

ai hướng dẫn giúp cách thay Kernel 853 vào bản 4.4 với làm biếng wa'.

Bác down kernel về giải nén ra rồi copy hết tất cả cái j bên trong đấy vào thư mục android của bác là xong mà @@

ngphuongqt

Bác down kernel về giải nén ra rồi copy hết tất cả cái j bên trong đấy vào thư mục android của bác là xong mà @@

Chỉ đúng với các kernel trước thôi bác ạ. Riêng 8.5.3 thì khác vì nó viết cho bản hd2_desire của cedesmith.
Với bản 8.5.3 thì chỉ cần Copy file zImage và root folder vào Android là được. Để tránh bị mất kết nối thì cần copy luôn folder etc trong kernel hastarin 8.5.1 vào trong root/system
Reboot = OK.

clarkht

Chỉ đúng với các kernel trước thôi bác ạ. Riêng 8.5.3 thì khác vì nó viết cho bản hd2_desire của cedesmith.
Với bản 8.5.3 thì chỉ cần Copy file zImage và root folder vào Android là được. Để tránh bị mất kết nối thì cần copy luôn folder etc trong kernel hastarin 8.5.1 vào trong root/system
Reboot = OK.

Em vẫn bem tất vào thấy ok mà bác???

dzungo

- Em định use bản Android này : [BUILD][06.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.4=-[kernel:MDJ S7.6HD]
WM thì đang use ver A66 Final

Sau khi format thẻ nhớ, chép folder "Android" vào thẻ, lắp vào máy, vào explore, chọt CLRCAD.exe (chọt luôn mấy phát), Xong chọt Haret.exe

Máy nó nháy 1 cái và ra màn hình trắng có chữ htc màu xanh chính giữa rồi im re pà rù luôn !
Chọt reset thì vào WM bthuong.... Sao thế các pác.... Hiện giờ đang use với bản MATTC_FroYo_1.5b lúa quá rùi :(
hepl ! thanks !

dungphp

- Em định use bản Android này : [BUILD][06.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.4=-[kernel:MDJ S7.6HD]
WM thì đang use ver A66 Final

Sau khi format thẻ nhớ, chép folder "Android" vào thẻ, lắp vào máy, vào explore, chọt CLRCAD.exe (chọt luôn mấy phát), Xong chọt Haret.exe

Máy nó nháy 1 cái và ra màn hình trắng có chữ htc màu xanh chính giữa rồi im re pà rù luôn !
Chọt reset thì vào WM bthuong.... Sao thế các pác.... Hiện giờ đang use với bản MATTC_FroYo_1.5b lúa quá rùi :(
hepl ! thanks !

Có avatar cô gái xinh quá ! bản này vẫn tốt đấy, cho kernel mới vào rồi boot đi, kiên nhẫn chút !

hlp

Bác này cho quả quadrand tận 2772..thật vãi

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=782301

gerlesion

mọi người cho em hỏi ai có phần mềm từ điển cho hd2 androi không ạ? em hỏi câu này có hơi loãng topic mọi người bỏ qua nhé

myGenio

mọi người cho em hỏi ai có phần mềm từ điển cho hd2 androi không ạ? em hỏi câu này có hơi loãng topic mọi người bỏ qua nhé

không biết bạn cần từ điển j , chứ Andict là lựa chọn ko tồi cho bạn. tìm từ khóa Andict. và date cũng vậy. đủ ngôn ngữ.

aphodit

Các bác cho mình hỏi là phải setcpu sao cho tiết kiệm pin nhất vậy (khi khóa máy thì Frequency của cpu nhỏ nhất) . Thanks :D

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=782301

điểm này cao để làm gỉ hả bác( câu hỏi hơi gà ^^)
Cùng cấu hình sao điểm lại cao hơn N1 nhỉ,lại còn gấp 2 lần nữa,chỉ số này ko đúng cho lắm thì phải

hlp

giống kiểu thi ép xung ý bạn......điểm càng cao thì máy chạy càng tít

ngphuongqt

Em vẫn bem tất vào thấy ok mà bác???

Bác sĩ nói không sao :D nhưng thừa cân :D

Sao mình thấy cái biểu đồ hiện có 1 màu nhỉ? Thường thì là nhiều màu khác nhau thể hiện của CPU, Memory, 2D, 3D,... chứ!

CÒn độ chính xác của benchmark thì mình thấy tương đối thôi. Mình đã test thử: Chạy full benchmark thì xếp vị trí thứ 1; chạy custom benchmark từng cái thì thường là hạng bét :-/

littlerain

bản JMDS 1.6.1. này không đọc được tiếng việt. Sau khi thay font tiếng việt thì màn hinh lock lại bị lỗi (chữ " Ultimate Droid nằm đè lên đồng hồ"), có cao thủ nào biết cách sửa không?

edmundo2203

Bác sĩ nói không sao :D nhưng thừa cân :D

Sao mình thấy cái biểu đồ hiện có 1 màu nhỉ? Thường thì là nhiều màu khác nhau thể hiện của CPU, Memory, 2D, 3D,... chứ!

CÒn độ chính xác của benchmark thì mình thấy tương đối thôi. Mình đã test thử: Chạy full benchmark thì xếp vị trí thứ 1; chạy custom benchmark từng cái thì thường là hạng bét :-/

Đơn giản là bản Quadrant này là bản Lite, còn bản Quadrant Advanced mới hiển thị đầy đủ các mầu khác nhau đặc trưng cho CPU, Memory... Bác ạ:D
Thường Quadrant càng cao chạy càng tít và cũng nhanh hao pin.

dungphp

Mọi người cho mình hỏi là khi mình chỉnh sửa theme thì file lưu lại cái mình chỉnh nằm ở đâu nhỉ ? Mình tìm mãi kg thấy !

ghone1990

Em muốn thắc mắc là không biết tại sao Bản HD4.4 kenel 8.5.3 của em message lại bị Force close.Không vào được,ấn vào biểu tượng bị đá ra ngoài ngay.SR lại báo force close massage ngay được.Bác nào cho em hướng giải quyết trước khi đến biện pháp cuối cùng là Boot lại từ đầu.Hay bản này nó thế:-?

aphodit

Các bác cho hỏi Kernel 8.5.3 thay như thế nào vậy , chỉ chép đè file zImage thôi ah