• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

stupid1314

Bản [BUILD][04.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.3=-[kernel:MDJ S7.5HD] mình dùng được vài tiếng chán quá, xóa luôn. Giao diện nhiều tùy biến nhưng không thể kết nối 3G.
Bản này quay được video HD nhưng xem lại chả thấy được gì :D
Đúng như 1 bạn nói ở trên, bản này nó không tự thiết lập mạng 3G vì vậy phải tự thiết lập. Bạn nên tự thiết lập bằng tay, xem lại cách thiết lập nhen.

gunnroseclose

Mình cài bản desire_hd2 của Cedesmith trên XDA, mọi thứ đều tốt. Nhưng khi kết nối PC ở chế độ "Ổ cứng di động" thì PC không nhận được và nghịch 1 lúc thấy nhiệt độ báo đến 40, nóng kinh! Không bít có cách nào để PC nhận diện được ở chế độ "Ổ cứng di động" không nhỉ?!

bác vào topic bản build đó rồi kéo xuống post số 2 hay 3 gì đó, cedesmith có up cái patch disk drive, down về giải nén xong vứt vào thư mục desire_hd2 rồi khởi động lại máy là sẽ kết nối được với pc bác nhé

fbbk

Đúng như 1 bạn nói ở trên, bản này nó không tự thiết lập mạng 3G vì vậy phải tự thiết lập. Bạn nên tự thiết lập bằng tay, xem lại cách thiết lập nhen.

Chả biết sao mà không thể vào được. Giao diện đẹp nhưng không được mượt như các bản khác mình đã test. Đang test thử bản [BUILD](Dec.6.10) EVO Carbon Remix V0.4 (hastarin r8.5.1) xem thế nào. Bản trước nó V0.3.2 mình thấy rất ổn, hy vọng bản này cũng vậy.

diepthao

mình muốn tìm 1 bản rom nào ít hao pin nhất ( standby<6mA sau khi nghe gọi <2xx mA ) nhờ các bạn đã test nhiều tư vấn nhé

diepthao

đã có rom MIUI mới fix lỗi WIFi , lỗi hao pin , giao diện iphone rất đẹp
(12.03 Port) MIUI Release 12/04

link http://www.multiupload.com/95YHZY6L3X

attachment.php

edmundo2203

Phần mềm CurrentWidget (vào chợ là thấy) ! Hoặc download ở chữ ký mình !

Thực sự chưa có bản HD nào ổn định nhỉ !

Chuẩn đấy Bác, mấy bản HD dạo này nhiều lỗi kinh.Mà Bác lên Vip Mem rồi à.chúc mừng bác:))

namhai51

mình đang dùng bản rom v46 của bác ancola66, nhưng khi cài androi bản Mdeejay FroYo HD v.3.4| thì máy của mình hiện HTC màu xanh nền trắng, đợi mãi 10p nó vẫn ko thay đổi, xin các bác chỉ giáo (em chạy CLRCAD và haret)

dungphp

Dạo này các MOD hoạt động thiếu tích cực, không chịu cập nhật các phiên bản trong 1 Topic cho gọn. Bây giờ mỗi bản 1 Topic riêng ! :(

mình đang dùng bản rom v46 của bác ancola66, nhưng khi cài androi bản Mdeejay FroYo HD v.3.4| thì máy của mình hiện HTC màu xanh nền trắng, đợi mãi 10p nó vẫn ko thay đổi, xin các bác chỉ giáo (em chạy CLRCAD và haret)

chắc là bạn chưa cóp file data.img vào :-?

dale89

Dạo này các MOD hoạt động thiếu tích cực, không chịu cập nhật các phiên bản trong 1 Topic cho gọn. Bây giờ mỗi bản 1 Topic riêng ! :(

thôi thà xóa mấy cái rom cũ để đỡ rối topic chứ để hình chật chội, mem mới vào k biết cứ dùng các bản cũ rối loạn

vietnamit

mình muốn tìm 1 bản rom nào ít hao pin nhất ( standby<6mA sau khi nghe gọi <2xx mA ) nhờ các bạn đã test nhiều tư vấn nhé

Bạn dùng core droid desire v0.8 đi bản này 4-5mA kết hợp với Avandce taskiller rất hay!

killer_ngoc82

Mình dung JDM 1.6 thấy ok.pin ko nóng và tốn như mấy bản có sence kia.ram dư nhiều nên chạy mượt lắm,ko bị free hay lag.nói chung mình hài lòng với bản này.cài nfs shift chạy phà phà.1 bản đáng để các bạn thử.cài bộ gõ tiếng việt và đang online bằng chính bản này.hihi