• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

dale89

Chắc không:-? Đang test thử Kernel R 7 đây :p

Bác Ân test thế nào rồi xài đc không bác e đang định cài bản BUILD][29.09.2010][FroyoStone Sense - V3.1][Kernel: darkstone với kernel r7 đây. cho e xin ít ý kiến

dungphp

CẢNH BÁO: ANH EM HÃY CHỜ USER NƯỚC NGOÀI TEST KERNEL ĐÃ RỒI MỚI DÙNG NHÉ !

ancola66

Super V.I.P
Hiện nay các bản Android với Kernel mới đã có vẻ tác động vào Kernel của Windows Mobile ( trong file Starup thay vì lệnh chạy folder Android thì là lệnh : set cmdline "nand_boot=0" ) >>> Hay bị màn hình xanh nước biển (Blue Screen) khi khởi động (Lỗi do không nhảy vào được Kernel Android) :( . Hôm qua tôi đã làm một bản Rom Windows Mobile Lite Dualboot ( Có thể Boot Android trước khi vào hẳn Windows Mobile) Và hiện tượng màn hình xanh không sảy ra với các bản Android cài mới cũng như bản đã chạy nay lôi ra chạy lại;;) Các bạn có thể thử ở đây :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)

dungphp

của mình chạy hơi bị nhanh,chẳng bị lỗi gì cả,mới thư wifi 1 chổ,không chập chờn,ko biết do wifi chổ ấy hay do rom,để mình test chổ khác rồi báo cáo

Bản 1.8 chạy tít hơn 3.1 (Quadrant)

dale89

mình dùng bản Mdeejay Evo 1.5 kernel r6 chạy rất mượt phải nói là tuyệt vời các bác ạ. nghe mọi người nói nhiều về lỗi màn hình xanh quá, từ bữa giờ chỉ bị 1 lần duy nhất với bản Froyo Hd 3.1 r0 nhưng lúc đó là gần pin còn 20% boot lần đầu tiên nên mình nghĩ là do pin yếu đem đi sạc rồi boot lại thì không bị nữa

dungphp

Màn hình xanh nhưng vẫn là đang chạy đấy ! Nhưng kg biết có ảnh hưởng gì nhiều tới phần cứng không thôi !

aphodit

Các bác có ai bị giống mình ko , Mình sử dụng thử Rom HD thì thấy ok nhưng bị mỗi tội load lên lâu wa , với lại khi khóa máy rồi bỏ trong túi thì lát nữa ko mở lên được , phải tháo pin rồi lắp lại rồi boot lại từ đầu

phamthaitl

Các bác có ai bị giống mình ko , Mình sử dụng thử Rom HD thì thấy ok nhưng bị mỗi tội load lên lâu wa , với lại khi khóa máy rồi bỏ trong túi thì lát nữa ko mở lên được , phải tháo pin rồi lắp lại rồi boot lại từ đầu

cái này thì mình cũng bị rồi.up ban rom khác là ok thôi mà.

dale89

format cái thẻ nhớ đi bác

phamthaitl

bản androia nào chuẩn nhất vậy.các bạn cho mình link với.hôm qua thử bản des beta2.tối sạc đầy pin.để máy đi ngủ.sáng dậy hết pin từ bao giờ.máy tắt ngỏm.thế này thì chắc phải mang bình acquy đi theo mất.

chucuoihp

Hiện nay các bản Android với Kernel mới đã có vẻ tác động vào Kernel của Windows Mobile ( trong file Starup thay vì lệnh chạy folder Android thì là lệnh : set cmdline "nand_boot=0" ) >>> Hay bị màn hình xanh nước biển (Blue Screen) khi khởi động (Lỗi do không nhảy vào được Kernel Android) :( . Hôm qua tôi đã làm một bản Rom Windows Mobile Lite Dualboot ( Có thể Boot Android trước khi vào hẳn Windows Mobile) Và hiện tượng màn hình xanh không sảy ra với các bản Android cài mới cũng như bản đã chạy nay lôi ra chạy lại;;) Các bạn có thể thử ở đây :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)

hự :D

để tét xem còn bị fre khi chơi game ko. ko bị là nghỉ wm bây giờ đới

silentnight1987

Không biết chạy Android trên HD2 có chơi được hết các game cho Android nới chung và cho chip snapdragon nói riêng không nhỉ. Mình chưa có thời gian down về chơi thử, bạn nào test chưa !:)

dale89

bản androia nào chuẩn nhất vậy.các bạn cho mình link với.hôm qua thử bản des beta2.tối sạc đầy pin.để máy đi ngủ.sáng dậy hết pin từ bao giờ.máy tắt ngỏm.thế này thì chắc phải mang bình acquy đi theo mất.

đang xài bản Mdeejay 1.5 kernel r6 mượt mà lắm bác ah,wifi tốt đó bác

khoaito

Bác quả là vui tính, máy hỏng nhanh hay không 1 phần là do anh em nào số đen, múc phải cái máy lỗi. Một phần là do không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

mình đi mất một em TMOUS ,bây giờ mỗi lần uprom phải soi kỹ từng chữ của các mod.Hiện tại đang dùng bản Mdeejay RO 3.1, 3 ngày liền chưa bị freeze phát nào

chineseboy78

e cũng vậy từ lúc mới ra đến giờ từ bản Mdeejay 3.0.5 den 3.1 e chưa bi free bao giờ, chơi game đồ họa năng như Fifa, Need for speed chưa bi đứng phát nào, mà bản này rất đẹp và mượt. Xài xong ko muốn dùng mấy bản Evo... vì thấy nó xấu :))))

ko biết bác nào test bản Mdeejay 3.2 R0 chưa xin cho ý kiến ạ

Chỉnh sửa cuối:

lsbtmh

em test rùi nè, camera vẫn tèo, BT ko connect được, chắc tại PC em lởm, Sync thì ok, wifi, 3G tốt, có vẻ hao pin hơn, test hơn 2h, quay lại wm nên không có thông số nào cụ thể hơn!!!
Đang down bản này Mdeejay_eVo_Sense_v._1.6_REVOlution.7z, tối về test thử, mai có ý kiến!!!

Status
Không mở trả lời sau này.