• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

lungtungbeng

Chuẩn bị chạy lại Rom WM , Giờ xin các Bác Cho Link 1 Bản Android dùng thật ổn định ,Đẹp Tít ... và nhất là tiết kiệm pin chút hehe

Thank's Các Bác nhiều .. ....................

Bạn có thể thử bản Rom WM của bác Ân: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)
Radio thì mình khuyên bạn nên dùng bản 2.14 mới nhất: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-%E2%98%85-HD2-(Leo)-Radio-ROM-C%C3%81C-PHI%C3%8AN-B%E1%BA%A2N-%E2%98%85

Trước khi boot vào Android thì bạn tắt hết Wifi, bluetooth, GPS trong WM, tắt cả 3G,GPRS luôn nữa thì tốt. Rồi disable cả G-sensor trong WM đi để khỏi xung đột với G-sensor trong Android, vào đây để xem hướng dẫn disable G-Sensor: http://www.pdaviet.net/showthread.php?103409-1-S%E1%BB%90-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-NH%E1%BB%8E-KH%E1%BA%AEC-PH%E1%BB%A4C-L%E1%BB%96I-CHO-ANDROID-HD2-(S%C6%AFU-T%E1%BA%A6M)

Boot vào Android và check lại mọi thứ xem có vấn đề gì nữa không nhé. Chúc bạn may mắn^^

lungtungbeng

Ặc.... Rom mỗi ngày 1 bản thì test thế nào hết được??? HIx..Em hiện giờ trong thẻ nhớ đang chạy 2 bản Android, bản mà em ưng ý nhất và dùng làm bản android chính là bản Mattc 1.8 với kernel hastarin r 7.1.
Chỉ tiếc vơi mấy bản HD là camera chưa hoạt động thôi. Hix...Máy khủng, OS xịn, có mọi chức năng mà không chụp được ảnh thì cũng nản thật

xemtynhi

Bạn có thể thử bản Rom WM của bác Ân: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)
Radio thì mình khuyên bạn nên dùng bản 2.14 mới nhất: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-%E2%98%85-HD2-(Leo)-Radio-ROM-C%C3%81C-PHI%C3%8AN-B%E1%BA%A2N-%E2%98%85

Trước khi boot vào Android thì bạn tắt hết Wifi, bluetooth, GPS trong WM, tắt cả 3G,GPRS luôn nữa thì tốt. Rồi disable cả G-sensor trong WM đi để khỏi xung đột với G-sensor trong Android, vào đây để xem hướng dẫn disable G-Sensor: http://www.pdaviet.net/showthread.php?103409-1-S%E1%BB%90-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-NH%E1%BB%8E-KH%E1%BA%AEC-PH%E1%BB%A4C-L%E1%BB%96I-CHO-ANDROID-HD2-(S%C6%AFU-T%E1%BA%A6M)

Boot vào Android và check lại mọi thứ xem có vấn đề gì nữa không nhé. Chúc bạn may mắn^^

Thank's Bác , Bác cho Em xin lời khuyên nên dùng bản Android nào ? bản nào vùa mới vua đẹp ít lỗi thôi :) .. k đc lỗi camera nhe hehe thích nhất cái camera đó ..

vatdnvn

Thank's Bác , Bác cho Em xin lời khuyên nên dùng bản Android nào ? bản nào vùa mới vua đẹp ít lỗi thôi :) .. k đc lỗi camera nhe hehe thích nhất cái camera đó ..[/QUOTE]
Thế thì sài mấy bản củ đi bác. Bangster 1.4 hoặc Shubcraff.

xemtynhi

không thì chơi bản Droid A66 v3 của bác Ân đấy xài cũng ngon đó

bạn đã test thử bản Mdeejay FroYo HD v.3.3 beta|1.24.405.1|kernel: hastarin r 7.1 chưa ? thấy thế nào rồi , hình như vẫn chưa có Camera đúng k bạn :(

quan1984

Chẳng có gì nổi bật cả , mình quay về 3.1 dùng với kernel 0.1d ngon hơn

Lai không rung bàn phím , còn mọi thứ vẫn thế. Vẫn phải thay fonts, fix dial, add APN

Mà cái Fonts mới đẹp thật (hình như calibi) mỗi tội không đọc tiếng Việt thay cái Fonts cũ vào (hình như Tahoma) cứ tiếc tiếc. Các bác có bộ fonts nào đẹp đẹp không ?

Bác chỉ cần lấy font tahoma đổi tên nó thành droidsansfallback rồi chép đè vào system/font bác sẽ thấy 1 font cực đẹp mà vẫn có tiéng việt

edmundo2203

mấy bản mới của Mdeejay hình như chỉ thay mỗi kernel thì phải,chưa fix đc lỗi đấu Bác.

xemtynhi

Chán nhỉ , thực sự là rất thích bản HD vì nó rất là đẹp , mỗi tội vẫn chưa dùng đc camera :( k biết phải chờ đến bao giờ .................................

dungphp

mấy bản mới của Mdeejay hình như chỉ thay mỗi kernel thì phải,chưa fix đc lỗi đấu Bác.

Xác định đc kernel chuẩn là cả 1 top người test đấy ! Bây giò mình lại ghét bản HD rồi, kg có camera. Core vẫn là Android Froyo, dùng các bản khác thôi anh em !

dale89

bạn đã test thử bản Mdeejay FroYo HD v.3.3 beta|1.24.405.1|kernel: hastarin r 7.1 chưa ? thấy thế nào rồi , hình như vẫn chưa có Camera đúng k bạn :(

vẫn chưa dùng đc đâu bạn. đang chạy thử mấy cái khác:D:D:D

xemtynhi

Xác định đc kernel chuẩn là cả 1 top người test đấy ! Bây giò mình lại ghét bản HD rồi, kg có camera. Core vẫn là Android Froyo, dùng các bản khác thôi anh em !

Cụ thể là bản nào bác :)

lungtungbeng

Thank's Bác , Bác cho Em xin lời khuyên nên dùng bản Android nào ? bản nào vùa mới vua đẹp ít lỗi thôi :) .. k đc lỗi camera nhe hehe thích nhất cái camera đó ..

Theo mình thì bản Mattc 1.8 + Kernel hastarin r 7.1 là một cặp đôi chạy rất ổn định :)). Mình dùng đến nay là 11 ngày rồi vẫn chưa thấy có 1 lỗi gì, vừa update Kernel r7.1. Theo nhận định chủ quan: nhanh, mượt, không còn (hoặc rất ít) hiện tượng Freeze, máy chạy mát như kem (toàn =<25 độ C), điện năng tiêu thụ ít, pin lâu, đèn pin 03 nấc. Wifi, GPS nhanh, khỏe. Nói chung là rất ổn^^

xemtynhi

Theo mình thì bản Mattc 1.8 + Kernel hastarin r 7.1 là một cặp đôi chạy rất ổn định :)). Mình dùng đến nay là 11 ngày rồi vẫn chưa thấy có 1 lỗi gì, vừa update Kernel r7.1. Theo nhận định chủ quan: nhanh, mượt, không còn (hoặc rất ít) hiện tượng Freeze, máy chạy mát như kem (toàn =<25 độ C), điện năng tiêu thụ ít, pin lâu, đèn pin 03 nấc. Wifi, GPS nhanh, khỏe. Nói chung là rất ổn^^

Bac cho em xin link đc không để em test luôn , vừa cài xong bản rom WM 8A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_PV của bác ân , giao diện nó lạ quá , màn hình chả còn gì cả :D nhẹ nữa , kiểu này chạy android chắc là tít lắm đây :))

Status
Không mở trả lời sau này.