• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

xemtynhi

Bạn tắt màn hình đi, chờ 2 phút rồi bật lên coi thử nó báo ngay lúc đó, chứ bạn đang sử dụng thì dòng mA cao, vào khoảng 100mA-300mA là cùng, đôi khi chạy nhiều thì tầm 400mA là quá cao!
Nếu bạn dùng mà đến 700mA là cẩn thận, coi chừng CPu teo lun đó! vì lúc này CPu rất nóng, nóng phỏng tay! Bạn nên cẩn thận! Bạn coi lại bên WM có bật Wifi hay bluetooth không rồi mới boot vào Android!
Tốt nhất bạn đừng nên ép xung nữa, ko cần set CPU đâu, vì bình thường chạy cũng đã phê rồi!
Còn nếu tình trạng dòng >700mA vẫn tiếp diễn thì khuyên chân thành bạn quay về WM hay up lại bản khác rồi làm lại từ đầu! Chứ không thì con HD2 của bạn không thọ nỗi qua mùa đông đâu?

thôi em quay lại WM cho nó lành ... nghe bác nói em thấy ớn rồi :( măc dù thích Adroid lắm :( chờ khi nào mình có kiến thức hơn về nó lúc đấy vọc vẫn chưa muộn ... .. Thank's vì lời khuyên của bác

gunnroseclose

thôi em quay lại WM cho nó lành ... nghe bác nói em thấy ớn rồi :( măc dù thích Adroid lắm :( chờ khi nào mình có kiến thức hơn về nó lúc đấy vọc vẫn chưa muộn ... .. Thank's vì lời khuyên của bác

Không phải lo quá thế đâu bạn
Cái số chỉ này chỉ là điện áp của pin thôi, có lẽ bạn dùng bản rom winmo chưa phù hợp nên nó hao pin nhiều.
Giờ bạn up 1 bản rom winmo được recommend trên kia đi rồi up lại 1 bản android xem thế nào
Của mình lúc chạy video nó vẫn tầm hơn 500 mà

caothanhhai

ko biết bác nào test bản Mdeejay 3.2 R0 chưa xin cho ý kiến ạ

Chẳng có gì nổi bật cả , mình quay về 3.1 dùng với kernel 0.1d ngon hơn

Đang down bản này Mdeejay_eVo_Sense_v._1.6_REVOlution.7z, tối về test thử, mai có ý kiến!!!

Lai không rung bàn phím , còn mọi thứ vẫn thế. Vẫn phải thay fonts, fix dial, add APN

Mà cái Fonts mới đẹp thật (hình như calibi) mỗi tội không đọc tiếng Việt thay cái Fonts cũ vào (hình như Tahoma) cứ tiếc tiếc. Các bác có bộ fonts nào đẹp đẹp không ?

hilaryteri

hihi, không phải đến mức đó đâu bạn ah!
Bạn nên up lại Rom WM, tốt hơn là nên up bản BlueSeaV16 hay bản Â66 dualboot V18 lite của bác ân!
Format thẻ đi, cài bản Android mới vào thôi!
Có j bạn trao đổi với mình qua Y!M : hilaryteri

Không phải lo quá thế đâu bạn
Cái số chỉ này chỉ là điện áp của pin thôi, có lẽ bạn dùng bản rom winmo chưa phù hợp nên nó hao pin nhiều.
Giờ bạn up 1 bản rom winmo được recommend trên kia đi rồi up lại 1 bản android xem thế nào
Của mình lúc chạy video nó vẫn tầm hơn 500 mà

Current Widget báo dòng của CPu đó bạn ah! Nếu dòng cao là Cpu đang hoạt động nhiều nó thế, vì vậy mà khi bạn xem film dòng hiển thị cao là do cpu đang mã hóa video! Chứ màn hình cũng ko ngốn nhiều lắm đâu!
mà Cpu hoạt động với tần suất thế thì khó lòng nói trước được nó có teo lun ko? hihi!
Đơn giản vậy nè, khi sạc pin bạn thấy máy có nóng ko? theo mình là không? HD2 nóng là do CPU chạy ở xung nhịp vao và xử lý nhiều tác vụ nên phát hỏa thôi, nó cũng giống máy tính vậy>.!

Nói cho cùng thì của bền tại người, đôi khi không nên ép nó quá!

th_thanhtung

Curent Widget báo dòng của CPU - Thấy còn băn khoăn một tý là: Đã thử save log vào file và xem lại file log thì thấy rõ ràng là khi cắm sạc thì báo là +755, +802, ... +52 .. khi đầy pin thì báo là 0, còn khi không cắm sạc là - 6, -7, -11 ... Vậy khi pin đầy 100%, đang cắm sạc và máy đang bật thì dòng của CPU không có à.

Theo giới thiệu ở trang appbrain.com thì nó hiển thị dòng mà thiết bị nhận từ pin hoặc từ sạc (chứ không chỉ là dòng của CPU)
"The widget displays how much electric current the device is using from the battery or receiving from the charger."

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Vậy có nên dùng setCPU k bác , nếu có dùng thì đặt thông số như thế nào thì hộp lý vậy ???

xemtynhi

Chuẩn bị chạy lại Rom WM , Giờ xin các Bác Cho Link 1 Bản Android dùng thật ổn định ,Đẹp Tít ... và nhất là tiết kiệm pin chút hehe

Thank's Các Bác nhiều .. ....................

trinh12345

Chuẩn bị chạy lại Rom WM , Giờ xin các Bác Cho Link 1 Bản Android dùng thật ổn định ,Đẹp Tít ... và nhất là tiết kiệm pin chút hehe

Thank's Các Bác nhiều .. ....................

đây này bác, bản 08 của bác Ân nha, mới cóng đó:)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-%28Update30-09-2010%29&p=1403854#post1403854

chít, nhầm, đây là bản Winmo mượt, ko phải bản android mượt:)

dale89

Ông Mdeejay và Hastarin ghê thật ra Rom và kernel sòn sòn.Đã có kernel #7.1 rồi các Bác : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=787588
không hiểu sao lại cứ ra kernel với rom liên tục mà thật sự là chưa thấy gì đột phá, sao mấy ông đó k tập trung phát triển toàn diện nhỉ,cái lỗi nhá flash sớm chưa sửa xong nữa,nghe nhạc thì cũng giựt giựt

vatdnvn

Hastarin ra kernel 5 rồi 6 đều có lỗi, 7 cũng lỗi, ra vội 7.1 sửa lỗi ! Chưa tin tưởng đc, chỉ có bản 4.1 là ok, ngon hơn cả R0 !

Không phải là ra vội đâu bác...Bản kernel mới này nó thay đổi khá nhiều nên lỗi là đương nhiên. Muốn hoàn chỉnh thì nó cần phải nhiều người test thì mới phát hiện được lỗi để nó fix. Mấy thằng này bữa nay nó bắt đâu chạy trên một chuẩn mới rồi thì phải.

vatdnvn

không hiểu sao lại cứ ra kernel với rom liên tục mà thật sự là chưa thấy gì đột phá, sao mấy ông đó k tập trung phát triển toàn diện nhỉ,cái lỗi nhá flash sớm chưa sửa xong nữa,nghe nhạc thì cũng giựt giựt

Tụi nước ngoài nó làm như thế là tốt lắm rồi bác ah. Nó còn nhiều việc nữa. Mà việc built kernel nó đâu phải đơn giản như chuyện mình mod rom hay copy vào để cài đâu. Nó có lý do gì đó mới chưa fix được lỗi camera. Lỗi camera thấy khó fix hơn mình nghĩ nhiều đấy.

dale89

Tụi nước ngoài nó làm như thế là tốt lắm rồi bác ah. Nó còn nhiều việc nữa. Mà việc built kernel nó đâu phải đơn giản như chuyện mình mod rom hay copy vào để cài đâu. Nó có lý do gì đó mới chưa fix được lỗi camera. Lỗi camera thấy khó fix hơn mình nghĩ nhiều đấy.

uh mà thấy các bản ra chóng mặt thật mới sáng ra thấy bản kernel r6 chưa kịp down đến trưa là nó đã gỡ r6 xuống để r7.1.không bít bác test chưa chứ e mới test bản 7.1 với rom froyostone 3.1 thì bị reset liên tục k boot vào đc

vatdnvn

sao chưa có tin tức gì về NAND Android các bác nhỉ! mòng lòng đợi em nó quá rồi!

Từ từ đi bác. Nó chơi can thiệp trực tiếp vào phần cứng của hd2 luôn.Nội viếc mấy cái driver cơ bản để chạy cho linux không cũng đủ khùng. Em thấy chạy Android trên WM vẫn ổn, pin thì hao hơn WM , nhưng không có vấn đề gì.

vatdnvn

uh mà thấy các bản ra chóng mặt thật mới sáng ra thấy bản kernel r6 chưa kịp down đến trưa là nó đã gỡ r6 xuống để r7.1.không bít bác test chưa chứ e mới test bản 7.1 với rom froyostone 3.1 thì bị reset liên tục k boot vào đc

Mình chưa test. Vì ngày mai nó ra bản 7.2 luôn

Status
Không mở trả lời sau này.