• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

dungphp

Đúng là mấy bản HD chỉ có bản với kernel 4.1 là Quadrant cao nhất, ổn định nhất. Bản 3.2 cũng ngang phân thôi !

camhoi

Nguyên văn bởi thanharts
Tình hình là sau bao nhiêu ngày nay chơi với Android thì nay tìm đường quay về WinMo thôi hix Pin bên Android hết nhanh chóng mặ
Ừ, về đi. Vài ngày nữa lại ngứa ngáy chân tay, quay lại thì ....
Thêm tui nữa đã quay lai với WiMo roài. Hic trung bình 10% cho 1h chờ nếu nghịch ngợm 1 chút và đọc kindle khoảng 1h thì sau 8h đi 2 viên pin 1230mAh va 1500mAh không chịu nổi :)). Hic 1 ngày hết 2 viên, còn mỗi nước đi sắm thêm Desire

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Thêm tui nữa đã quay lai với WiMo roài. Hic trung bình 10% cho 1h chờ nếu nghịch ngợm 1 chút và đọc kindle khoảng 1h thì sau 8h đi 2 viên pin 1230mAh va 1500mAh không chịu nổi :)). Hic 1 ngày hết 2 viên, còn mỗi nước đi sắm thêm Desire

của em chờ bật chế độ 2G thì 1 tiếng hết 1% pin thôi bác ạ

hilaryteri

hihi, chắc là bạn boot vào Android không đúng rồi! Nếu bạn cài Current Widget thì để chế độ chờ tầm 7-11mA thôi! Nếu mà chế đồ chờ mà báo 60mA trở lên thì bạn nên reboot lại, khi vào WM bạn boot ngay vào Android thì được! và kiểm tra lại quá trình đó, nếu chỉ số Current Widget báo ở mức <11mA thì ok, trung bình 1h chỉ tốn 1,2-1,5% pin là cùng!
THường thì khi các bạn đang chạy WM lâu mà boot vào Android sẽ nhanh hết pin, và 1 điều quan trọng nè : tắt hết các kết nối wifi và bluetooth ở WM đi khi boot vào Android chứ không thì hết pin nhanh là điều đương nhiên!

Máy mình đang chạy WM bản bluesea v16+radio 2.14 thời gian chờ 8h mất khoảng 3%pin!
Còn Android bản Bluesea V03 8h mất tầm 10% pin thôi! Bản EVO 8h mất 9%! và đặc biệt bản Meedjay Froyo Sense 2.3 chờ 8h mất 7% pin!
Máy HD2 Tmobile pin chuẩn theo máy!

quan1984

sax các bác này chắc bị bản room wm ăn dòng pin mình trước cũng bị thế nhưng sau khi up room cho kết quả tuyệt vời
1 Mình text hầu hết những room android mới ra nhưng cùng lắm 1h chờ chỉ mất 2%
2 còn những room mới tiết kiệm pin thì chỉ 8h chờ 9% pin
3 Còn nếu vọc thì cũng được 5h
Nói chung nếu thích vọc android thì phải tìm hiểu đừng vội kết tội cho android tốn pin với gây hỏng máy

trinh12345

bác nào dùng HD2 sợ hết pin thì ngay cả khi dùng winmo HD2 pin cũng chẳng được lâu, vậy nên cứ android mà dùng đi ạ!

VNS_n

Các bác cho mình hỏi là bản Rom nào kết nối bluetooth được với tai nghe nhạc vậy . Mình thử vài bản trong này rồi mà ko bản nào ok hết

Xài bản Hyper Droid V1.5 đi bạn. Mình test thử rồi, xài tốt. Bác nên cài thêm cái Bluetooth File Transfer trên market

Executor

Vô tình em đọc được topic này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=770903
1. Kingston class 4 8gb (4-10ma stable)( As quick as class 6 transcend and doesn't effect battery drainage at all, My friend with nexus one gets about same results and its running from NAND, I'm perfectly happy with this card and wouldn't change it to anything else)

2. Verbatim class 4 8gb (8-13ma stable.)(I should say that this is middle card, bit faster and stabler than Sandisk Class2 but has bit higher drain of battery, it newer gets bellow 8ma, might luckily hit 7ma for few sec's. Still I would chose this over Sandisk Class2 because things was scrolling bit better and I think it's worth it compared to small difference in battery life)

3. Sandisk class 2 8gb (6-12ma)( Not stable sometimes it's at 30ma or 50ma when it's been on standby for long time. Is only little bit if not at all slower than Verbatim but still not as fast as Kingston or Transcend)

4. Transcend class 6 8gb (10-X ma)( Fast but unstable couldn't get it bellow 58ma in shubcraft, generally it's very fast and android runs well with no problems in load times, good but unstable battery usage newer got 40 min with 1% from any build)

5. Sandisk NON HC 2gb (9-15ma)( Slow can be used with android but not well thing gets stuck very often and load times are randomly crazy).

có vẻ như loại thẻ nhớ cũng ảnh hưởng đến khả năng tiêu thụ pin, thảo nào em dùng thẻ Transcend Class 6 8GB, công nhận tốc độ xử lý rất nhanh, mỗi lần cài bản Android mới chỉ mất khoảng 5 phút đã load xong (hic, thấy có mấy bác cài lần đầu tới 10-15 phút lận!), nhưng standby dùng đủ mọi cách vẫn báo ~60mA, máy dùng 1 lúc pin tiêu như trâu uống nước ấy hic hic 2 cục pin chỉ dùng được 1 ngày huhu

matmeo41087

Xài bản Hyper Droid V1.5 đi bạn. Mình test thử rồi, xài tốt. Bác nên cài thêm cái Bluetooth File Transfer trên market

CHUẨN ĐẤY EM DÙNG BẢN HYPERDROID 1.5 THẤY OK NHẤT CÁC BẢN HD HAY EVO CŨNG CHỈ SÁCH DÉP THÔI :d

xemtynhi

hihi, chắc là bạn boot vào Android không đúng rồi! Nếu bạn cài Current Widget thì để chế độ chờ tầm 7-11mA thôi! Nếu mà chế đồ chờ mà báo 60mA trở lên thì bạn nên reboot lại, khi vào WM bạn boot ngay vào Android thì được! và kiểm tra lại quá trình đó, nếu chỉ số Current Widget báo ở mức <11mA thì ok, trung bình 1h chỉ tốn 1,2-1,5% pin là cùng!
THường thì khi các bạn đang chạy WM lâu mà boot vào Android sẽ nhanh hết pin, và 1 điều quan trọng nè : tắt hết các kết nối wifi và bluetooth ở WM đi khi boot vào Android chứ không thì hết pin nhanh là điều đương nhiên!

Máy mình đang chạy WM bản bluesea v16+radio 2.14 thời gian chờ 8h mất khoảng 3%pin!
Còn Android bản Bluesea V03 8h mất tầm 10% pin thôi! Bản EVO 8h mất 9%! và đặc biệt bản Meedjay Froyo Sense 2.3 chờ 8h mất 7% pin!
Máy HD2 Tmobile pin chuẩn theo máy!

hiC cho mình hỏi làm sao để có thế tiết kiệm pin đc như bạn mình cũng dùng 2 bản y như bạn vậy BlueSea v16(WM) và BlueSea V3 (android ) nhưng pin của mình hết nhanh lắm . mình dùng android 3h đêm sạc đầy 100% pin rút sạc đi ngủ đến 11h trưa ngủ dạy xem máy thì còn 63% như vậy là sau 8h nó ăn mát gần 40%pin :(( để chế độ chờ k bật Wifi , k 3G .. hic như vậy có phải là quá tốn so với quy định k :( máy mình hàng T-Mobile pin theo máy , xin chỉ giáo cách để tiện kiệm pin đi bạn , có phải là 1 phần do mình setCPU k ? xin chỉ mình thông số sét chuẩn nhất để chạy mượn và tiệt kiêm pin nhất ! cảm ơn bạn .

Chỉnh sửa cuối:

DukePham

Nhảm nhỉ, em xài Android hồi mấy bản đời đầu thì hết pin vèo vèo... còn những bản thời bây giờ toàn xài từ 8h sáng đến 2h đêm hết có 1/2 pin dù em nghe gọi, nt thuộc loại nhiều, 3G luôn bật và auto check mail + Facebook. Pin tiết kiệm thế còn gì nữa.

phamthaitl

Nhảm nhỉ, em xài Android hồi mấy bản đời đầu thì hết pin vèo vèo... còn những bản thời bây giờ toàn xài từ 8h sáng đến 2h đêm hết có 1/2 pin dù em nghe gọi, nt thuộc loại nhiều, 3G luôn bật và auto check mail + Facebook. Pin tiết kiệm thế còn gì nữa.

bạn đang sài bản nào vậy?cho mình cái linh đi.

gunnroseclose

hiC cho mình hỏi làm sao để có thế tiết kiệm pin đc như bạn mình cũng dùng 2 bản y như bạn vậy BlueSea v16(WM) và BlueSea V3 (android ) nhưng pin của mình hết nhanh lắm . mình dùng android 3h đêm sạc đầy 100% pin rút sạc đi ngủ đến 11h trưa ngủ dạy xem máy thì còn 63% như vậy là sau 8h nó ăn mát gần 40%pin :(( để chế độ chờ k bật Wifi , k 3G .. hic như vậy có phải là quá tốn so với quy định k :( máy mình hàng T-Mobile pin theo máy , xin chỉ giáo cách để tiện kiệm pin đi bạn , có phải là 1 phần do mình setCPU k ? xin chỉ mình thông số sét chuẩn nhất để chạy mượn và tiệt kiêm pin nhất ! cảm ơn bạn .
em nếu bật 2G thì cứ 1 tiếng hết 1% pin, còn nếu airplane mode thì phải 2 tiếng mới hết 1% pin. Bác nên cài bản Mdeejay froyo sense v2.3 next sense
Em đang dùng bản này thấy tiết kiệm pin nhất trong các bản, mattc 1.8 cũng không bằng

hilaryteri

Bạn kiểm tra lại khi ở chế độ bình thường thì Current Widget báo khoảng bao nhiêu mA? nếu là nó báo 60mA> lên thì bạn reboot lại máy và Boot bào Android liền. Kiểm tra lại! Bạn khóa màn hình đi và chờ tầm 1 phút rồi bật lên để xem dòng mA hiển thị! Nếu như giá trị đó < 11mA là ok!
Mình cũng ko hiểu sao khi dùng WM mà boot vào Android thì dòng lúc nào cũng >60mA hết. còn nếu boot vào WM và boot lun vào Android thì dòng <9mA!

Bạn kiểm tra và test lại xem sao? Đêm qua mình ngủ lúc 10h30 đến 6h30 sáng nay là 8h mà pin từ 87% xuống còn 78% thôi!
Còn tối hôm kia cũng h như thế nhưng dùng WM thì pin từ 84% xuống còn 81%!
Công nhận Radio 2.14 ít ngốn pin thật!

dungphp

Đa số các bản Android bây giờ đều tiết kiệm pin (không kém gì WM lắm). Vấn đề còn lại là do Radio, pin kém, vọc nhiều, nhiều Current Widget. Lưu ý các bạn là các Current Widget thuộc diện tiêu pin nhanh không kém WIFI nhiều đâu nhé (ví dụ mấy cái hiển thị % pin, Glass Clock, ...).
Nêu giảm bớt Current Widget không cần thiết, dùng chế độ 2G, tắt WIFI, GPRS khi không sử dụng, giảm bớt độ sáng màn hình, dùng các task manager để tắt 1 số chương trình chạy không cần thiết, và nhiều cách khác nữa.

@DukePham: Nói phét vừa thôi !

vudq

Chả biết thế nào, tôi dùng bản EVO 1.4 nạp đầy từ 7h sáng hôm qua đến 8h sáng nay hết có 30% pin, nghe gọi quá to :)). Mà dùng 3G EVN luôn.

dungphp

Chả biết thế nào, tôi dùng bản EVO 1.4 nạp đầy từ 7h sáng hôm qua đến 8h sáng nay hết có 30% pin, nghe gọi quá to :)). Mà dùng 3G EVN luôn.

Cậu dùng WM được bao lâu ?
HD2 dùng 2G không WIFI, ít vọc, chỉ nghe gọi, nhắn tin thì nếu khá được 2 ngày. Đồng chí dùng được thế là máy quá tốt (được những 3 ngày), mạng EVN lại đang ít BTS (tôi cũng là dân EVN). Thôi, không phải nói nhiều, nói phét ít thôi !

chucuoihp

xài những bản không có sense để thật ít widget, bật 2g, tắt ứng dụng trước khi off 1 đêm hếti 7% là chuyện bình thường. Còn vụ xài thẻ tốn thêm mah thì mịhf chưa thử lắm. để rỗi rãi test thử xem thế nào.
hiện giờ vẫn chạy wm khi nào chơi game duyệt web mới chạy sang android cho nó vã

hilaryteri

Cậu dùng WM được bao lâu ?
HD2 dùng 2G không WIFI, ít vọc, chỉ nghe gọi, nhắn tin thì nếu khá được 2 ngày. Đồng chí dùng được thế là máy quá tốt (được những 3 ngày), mạng EVN lại đang ít BTS (tôi cũng là dân EVN). Thôi, không phải nói nhiều, nói phét ít thôi !

hihi, sao mình cũng là dân EVN mà ko biết cái vụ EVN có mạng GSM nhỉ? :))
Nếu dùng WM mà nghe gọi nhắn tin bình thường ko duyệt WEb thì 2 ngày là ok đó!

Status
Không mở trả lời sau này.