• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

ppcboy

Bản Ginger V17 dùng Kernel Tytung R9. Vậy bây giờ muốn thay Kernel Raf 1.9OC có ảnh hưởng gì đến HĐH Android không nhỉ ? Và thay xong mà thấy không ưng ý thay lại có sao không ? Có ai test chưa ?

Mình trước toàn dùng Kernel của Raf 1.9OC trong các bản Sense thôi. Thanks !
thay xong vào bật, tắt wifi là treo máy luôn

matmeo41087

Sau nhiều bản của bác PPCBOY mình thấy bản V9 chưa fix là có vẻ đẹp và ổn định nhất các bản sau này bác để cái giao diện tối sầm lại các cái ô để tích vào ko đẹp bằng nguyên gốc của nó:(

dienluc510

mình khoái dùng các bản DESIRE HD của bác nhưng nhược điểm khó chịu nhất của thể loại ROM này là pin rất nhanh hết, các bác có cách nào fix để pin trâu hơn chút nữa thì quá OK, còn bảo tắt hết các hiệu ứng hay ứng dụng đi thì mất hết cái đặc tính riêng của nó nên chỉ tắt những thứ ko dùng thôi; nhưng cũng chẳng được tiết kiệm được là bao. bùn quá đi mất .......... !

concuarangme

mình khoái dùng các bản DESIRE HD của bác nhưng nhược điểm khó chịu nhất của thể loại ROM này là pin rất nhanh hết, các bác có cách nào fix để pin trâu hơn chút nữa thì quá OK, còn bảo tắt hết các hiệu ứng hay ứng dụng đi thì mất hết cái đặc tính riêng của nó nên chỉ tắt những thứ ko dùng thôi; nhưng cũng chẳng được tiết kiệm được là bao. bùn quá đi mất .......... !

bình thường thì dung lượng pin của HD2 là wa thấp so với cái màn hình cũng như các hiệu ứng rất bắt mắt of nó, pin nhanh hết hay không là do nhu cầu sử dụng of bạn (nghe gọi, nhắn tin, web, game....) nhiều hay ít, và đặc biệt hạn chế việc vuốt vuốt lướt lướt chơi cái đt mặc dù không làm j hết :D hoặc bạn tìm thêm 1 viên pin dung lượng cao nữa để sử dụng song song.

akikuni

Bản ROM này công nhận đẹp thiệt, vừa cài lại phát nữa, không move app2SD thì xài cũng không thấy bị Force close nữa. Nói chung là chất lượng rất tốt. Thanks bác chủ thớt

randoms

Bản ROM này công nhận đẹp thiệt, vừa cài lại phát nữa, không move app2SD thì xài cũng không thấy bị Force close nữa. Nói chung là chất lượng rất tốt. Thanks bác chủ thớt

Bạn dùng V nào đấy............

khang_bk

Vừa có bản V18 nhưng mà có vẻ là không có nhiều thay đổi lắm. Bây giờ muốn nâng cấp V17 lên V18 mà không ảnh hưởng gì đến Setting hay phần mềm đã cài vô thì làm thế nào nhỉ ??? ^^

loteo

Sao mình down bản V18 extract ra chỉ có 2 file system.img và boot.img , mình flash vào boot báo fail có ai bị vậy k????

lungtung

Mình cài bản gingẻr sénse 18 nhưng có hiên tượng thỉnh thoảng gọi đi hoặc đến họ không nghe thấy mình nói còn bên mình nghe vẫn bình thường.

dienluc510

Mình không bị lỗi như bạn lungtung nhung cảm nhận bản V18 này có vẻ hao pin hơn các bản trước

khang_bk

Mình dùng bản Ginger V17. Khi lưu một số vào danh bạ máy thì bây giờ muốn copy số đố sang danh bạ sim thì làm thế nào ? Mình chỉ thấy có mục: Nhập từ Sim, thẻ nhớ, xuất sang thẻ nhớ mà không có xuất sang sim ? Mò mãi chẳng thấy đâu ^^

Thanks !

vipautoprovtv

Bản DAF lúc giải nén chỉ có 2 file.img thì flash sao vậy bác BOYPPC chỉ dùm em đi thank bác :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA-GINGE_Sense.s-V18 (25.Apr)
http://www.mediafire.com/?r0kxsu9bx9yuhd8
Post nhầm bản V17 sơry

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

bản v19 mình đã khắc phục rồi bạn nhé

Bạn PPCBOY kiểm tra lại giúp bản [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER-HoneyComB V19, mình thử bản này thì bị FC ngay lần đầu tiên khởi động (máy mình HD2-512)

pigeons

Còn mình xài bản [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER-Senses V19 thì lúc coi Youtube xong máy tự động restart.. hihix bác xem giùm em nhé!