• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

vipautoprovtv

Để lúc nào có phiên bản mới mà rảnh rảnh thì em xin mạn phép úp rom lên MF cho các bác down

lungtung

Bạn nào có cho mình xin cái kernel GL_V11 này được không ( cài qua CWM ấy ) mình không down được bên XDA

goldeneagle

bác ppcboy cho em hỏi cái cái ginger này nó có hoạt động với flash 10.2 k?
nó có kén chương trình không ạ.Và nó có nóng như các bản rom của desire HD không ^^
Em đang định chuyển sang sài nó xem thế nào .Mong bác giúp

mrducbao

Mình đang đau đầu với bệnh lạ chưa từng gặp đây bác PPCboy ạ!

Mình thấy mấy bản ROM gần đây của bác mỗi lần reset máy thì việc thể hiện % Pin lại không chính xác (ví dụ: máy còn 20% pin sau đó reset thì lại lên tới 45%). Tuy nhiên, đó không phải là ấn đề lớn, mà vấn đề ở chỗ từ chiều qua sau khi up Rom DHD V12 của bác thì pin của mình bị sụt lún nghiêm trọng: mặc dù cắm sạc vào nhưng máy chỉ nhận sạc đựoc khoảng 40s sau đó tự ngắt sạc và pin tụt nhanh chóng? giờ chả biết xử lý sao ?

Mong bác có tư vấn vì em chưa gặp hiện tượng này bao giờ?

Cảm ơn bác nhiều nhá!

woodhead

có bác nào biết trả lời dùm em, em up rom ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V12 rùi, máy chạy ok hết, nhưng chỉ có wifi là không kết nối được.thằng con em cứ báo là obtainning ip address rùi mà không connect. ai có biết cách khắc phục không ạ ?

dungphp

có bác nào biết trả lời dùm em, em up rom ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V12 rùi, máy chạy ok hết, nhưng chỉ có wifi là không kết nối được.thằng con em cứ báo là obtainning ip address rùi mà không connect. ai có biết cách khắc phục không ạ ?

Khi đang bị Obtaining... thì ấn vào cái Wifi ở dưới, chọn Forget rồi Log lại xem đc kg ?!

woodhead

hic, em khởi động lại máy, forget, log lại, làm đủ thứ cách mà vẫn vậy, không hiểu nổi, hic hic,.....buồn quá.

AnhPC

Mình đang dùng bản V17, nói chung mọi thứ đều ổn trừ âm thanh, loa ngoài nghe chán quá bác ah, có cách gì fix cho nó ổn hơn chút ko bác! ý mình là nó rất bé ấy!

lyakhoi

hic, em khởi động lại máy, forget, log lại, làm đủ thứ cách mà vẫn vậy, không hiểu nổi, hic hic,.....buồn quá.

bác thử rs lại cục phát wifi xem sao, trước em cũng bị vài lần nhưng sau khi rs cục phát wifi là ok

woodhead

bác thử rs lại cục phát wifi xem sao, trước em cũng bị vài lần nhưng sau khi rs cục phát wifi là ok

vâng.thanks bác,để em làm thử xem, cái laptop và cái android của bố thì vẫn nhận sóng ầm ầm,.......loay hoay từ trưa giờ vẫn vậy.

vipautoprovtv

Công nhận bản V17 này wifi không được tốt lằm,lúc mình đi chơi hay ngồi ngoài công viên bắc chộm sóng wifi nhà người ta thấy cây sóng báo tốt mà vô web thì chẳng chạy nổi ,bó tay

matmeo41087

Mấy bản Ginger này chụp ảnh quay phim có nét ko mấy bác độ phân giải ảnh và phim là bao nhiêu nhỉ có bằng mấy bản Desire Hd ko

khang_bk

Mình cài bản V17 Ginger của PPCBOY và có một vài nhận xét sau 2 ngày dùng và test thử các tình năng căn bản như sau:

+ Nhiệt độ của máy khá cao: khoảng từ 30 khi để chế độ chờ và lâu không dùng. Khi dùng khoảng 15 phút thì nhiệt độ lên khoảng 36-38 độ.

+ Dòng chờ cũng khá cao. Trung bình dòng chờ khoảng 5,6,7 mA chứ rất ít khi được 4mA và không bao giờ nhìn thấy số 3mA dù đã tắt hết các kết nối và chỉ để sóng điện thoại.

+ Bản này mượt mà và nhiều tùy chọn rất hay thay thế Sense khá tốt.

+ Chụp ảnh so với bản Sense DHD thì có vẻ không được bằng nhưng cũng tạm chấp nhận vì chẳng mấy khi chụp ảnh.

Nhìn chung, khi chuyển từ DesireHD Sense sang bản này thì thấy hài lòng và sẽ không quay lại nữa. Chờ bản Ginger nào tích hợp Sense 3.0 thì mới UP. ^^

Các bác cho hỏi bây giờ thay Kernel Tytung R9 này bằng Kernel Raf 1.9 OC thì có ảnh hưởng gì đến Hệ điều hành không. Sợ thay xong bị xung đột lại mất công cài lại.

Vì trước hay dùng Kernel 1.9 OC thì thấy dòng chờ khá ổn định, khoảng 2-3-4 mA ở chế độ chờ và pin tiết kiệm hơn bản này.

Một điều nữa là với bản CWM thì mình có thể Dùng Backup Restore của CWM để ghost lại toàn bộ. Nhưng ở đây là file DAF.exe nên bây giờ muốn backup lại toàn bộ để sau này nếu có gì thích quay lại thì chạy 1 cái cho nhanh. Đỡ mất công cài lại. Hay vẫn phải dùng các phần mềm Backup như Titanium....

Goodluck and Thanks !

woodhead

hic, cái rom này dùng ngon quá, kết em nó khủng khiếp mà vẫn chưa giải quyết được cái wifi, mặc dù em đã reset cục wifi ở nhà----------->tiếp tục mò.

akikuni

Cho mình hỏi 2 link dưới đây khác gì nhau:
GINGER V17 (Ginger Sense.S & Ginger HoneyComB) \ Link2 \ Link MF (thank vipautoprovtv)
[SD\MAGRLD] GINGER-Sense.S \ Link2
Mình load file ở link đầu tiên, sau khi copy file img vào thư mục của Update system và tiến hành cài đặt thì máy không vô được Android, vẫn hiện lên bảng Menu MAGLDR
Ai giúp mình cho biết lý do ở đâu, xử lý thế nào không với
Mình dùng HD2 thường
Thanks

woodhead

@akikuni
bác có tạo est trên th3 nhớ chưa? đại loại như là tạo thêm 1 phân vùng trên thẻ nhớ. bạn back up dữ liệu trên thẻ, rùi vào menu của MGLDR, chọn số 2, vào menu của recovery, chọn advance, partion sd, chọn est 1gb, xong rùi bác hãy cài rom.

akikuni

Thanks, mình cài được rùi. Không hiểu muốn cài thêm cái đồng hồ đặc trưng của máy HTC + thời tiết ở giao diện thì load .apk nào bạn nhỉ

vipautoprovtv

Cho mình hỏi 2 link dưới đây khác gì nhau:
GINGER V17 (Ginger Sense.S & Ginger HoneyComB) \ Link2 \ Link MF (thank vipautoprovtv)
[SD\MAGRLD] GINGER-Sense.S \ Link2
Mình load file ở link đầu tiên, sau khi copy file img vào thư mục của Update system và tiến hành cài đặt thì máy không vô được Android, vẫn hiện lên bảng Menu MAGLDR
Ai giúp mình cho biết lý do ở đâu, xử lý thế nào không với
Mình dùng HD2 thường
Thanks
Bản 1 là bản sạch ứng dụng có giao dien sence
Bản 2 là bản không giao diện sence
Bản 3 là bản có ứng dụng đấy đủ có sence
Cả 3 bản đều có 2 kiểu flash là DAF và CWR cho bạn lựa chọn