• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

woodhead

Thanks, mình cài được rùi. Không hiểu muốn cài thêm cái đồng hồ đặc trưng của máy HTC + thời tiết ở giao diện thì load .apk nào bạn nhỉ

bạn có thể dùng metro clock, cái này giao diện y chang htc clock. bạn thử search trên market xem sao.à,cho mình hỏi, bạn up rom xong có lên wifi được không? mình up xong thì không lên wifi được, mò từ trưa giờ vẫn chưa xong.hic

khang_bk

Trong bản ROM có sẵn cái Fancy Weather rồi mà. Bạn add widget và chọn là được !

akikuni

Mình xài được Wifi bạn ạ. Tiện thể mọi người cho hỏi, có ai biết app nào dùng để thay thế cho phím cứng ( return, lock screen,... ) không?
Thanks

concuarangme

Mình xài được Wifi bạn ạ. Tiện thể mọi người cho hỏi, có ai biết app nào dùng để thay thế cho phím cứng ( return, lock screen,... ) không?
Thanks

zMooth Pro cái này đáp ứng được yêu cầu of bạn, tham khảo tại đây

khang_bk

Thanks

zMooth thì vẫn đang trong giai đoạn phát triển. Mình thấy dùng Button Savior rất hay và tiện. Hiển thị đầy đủ các chức năng và nhiều hơn những gì bạn cần ^^

concuarangme

zMooth thì vẫn đang trong giai đoạn phát triển. Mình thấy dùng Button Savior rất hay và tiện. Hiển thị đầy đủ các chức năng và nhiều hơn những gì bạn cần ^^

zMooth hiện nay đáp ứng khá tốt rùi, gồm có 5 chức năng chính là BACK, HOME, MENU, LOCKSCREEN và vừa được bổ sung thêm tính năng SEARCH và thấy hay hơn nhiều so với Button Savior :D

akikuni

Không hiểu sao với các phiên bản Android cài trên máy HD2, sau khi reboot khởi động lại mình đều gặp hiện tượng 1 số phần mềm hoặc ứng dụng bị lỗi ( the application ... has stopped unexpectedly. Please try again. Cái này giải quyết như thế nào vậy mọi người
Thanks

woodhead

@akikuni
bác có dùng app2sd không? 1 số app khi move sang thẻ nhớ sẽ bị lỗi đó.(những app có tạo widget),bác thử move ngược lại xem.
@everybody
không ai biết cách trị cái wifi của em hết vậy ta, em up rom lại mấy lần rùi, vẫn không có gì khả quan, reset cục wifi cũng vậy, hic hic, help me, please........

nobjtadjxega

zMooth hiện nay đáp ứng khá tốt rùi, gồm có 5 chức năng chính là BACK, HOME, MENU, LOCKSCREEN và vừa được bổ sung thêm tính năng SEARCH và thấy hay hơn nhiều so với Button Savior :D
bạn cho mình biết làm cách nào để sử dụng 5 chức năng bạn đã nêu hok.mình chỉ biết cách LOCKSCREEN,HOME.tìm mãi hok biết làm thế nào để BACK, HOME,SEARCH

concuarangme

bạn cho mình biết làm cách nào để sử dụng 5 chức năng bạn đã nêu hok.mình chỉ biết cách LOCKSCREEN,HOME.tìm mãi hok biết làm thế nào để BACK, HOME,SEARCH

BACK = kéo sang trái
MENU = kéo sang phải
HOME = vẽ 1 dấu mũ "^" giống chữ Ô đó bạn
LOCKSCREEN = vẽ chữ N

Hoặc xem clip hướng dẫn cách sử dụng nhé

Không hiểu sao với các phiên bản Android cài trên máy HD2, sau khi reboot khởi động lại mình đều gặp hiện tượng 1 số phần mềm hoặc ứng dụng bị lỗi ( the application ... has stopped unexpectedly. Please try again. Cái này giải quyết như thế nào vậy mọi người
Thanks

bạn thử move các app đó wa Phone xem sao, các bản Ginger thường có 1 số ứng dụng không cho chạy trên thẻ nhớ

akikuni

Mấy chương trình như Task Killer, Android market nó là mặc định, không chuyển qua SD card được nhưng cũng bị lỗi hết, click vô toàn hiện Force close hix hix. Không biết sửa sao nữa :(

concuarangme

chức SEARCH thì sao bạn :D

vẽ thế này :D

[/IMG]

AnhPC

Bị người yêu giận vì nt ko thèm trả lời, kiểm tra mới thấy ko có rung, cái đèn led báo thì không sáng nên ko biết!
Bắt đền bác chủ thớt thôi!

concuarangme

Bị người yêu giận vì nt ko thèm trả lời, kiểm tra mới thấy ko có rung, cái đèn led báo thì không sáng nên ko biết!
Bắt đền bác chủ thớt thôi!

vào tin nhắn để cài rung là được rùi

khang_bk

Bản Ginger V17 này mình thấy rung yếu, loa ngoài bé ( Loa thoại thì lại rất to )

Đêm qua sạc xong để đến sáng thì thấy máy có cuộc gọi đến không thấy chuông mà chỉ rung thôi. Đã chỉnh volume và bật tiếng nhưng vẫn không bị.

Sau đó thử bật một bài nhạc cũng không có tiếng ---> Lo lo là bị hỏng loa ( Trước đó chẳng làm gì và cũng chẳng chỉnh gì cả, chỉ sạc xong rút ra đi ngủ )

Khởi động lại thì lại thấy bình thường. Hix.... Hú hồn...

Không biết sao đây. Bản Ginger V17 này dùng mượt mà nhưng có vẻ hao pin và nhiệt độ cao, dòng chờ luôn cao. Để chế độ chờ khá lâu mà dòng vẫn chỉ xuống tới 5mA là thấp nhất **

concuarangme

Bản Ginger V17 này mình thấy rung yếu, loa ngoài bé ( Loa thoại thì lại rất to )

Đêm qua sạc xong để đến sáng thì thấy máy có cuộc gọi đến không thấy chuông mà chỉ rung thôi. Đã chỉnh volume và bật tiếng nhưng vẫn không bị.

Sau đó thử bật một bài nhạc cũng không có tiếng ---> Lo lo là bị hỏng loa ( Trước đó chẳng làm gì và cũng chẳng chỉnh gì cả, chỉ sạc xong rút ra đi ngủ )

Khởi động lại thì lại thấy bình thường. Hix.... Hú hồn...

Không biết sao đây. Bản Ginger V17 này dùng mượt mà nhưng có vẻ hao pin và nhiệt độ cao, dòng chờ luôn cao. Để chế độ chờ khá lâu mà dòng vẫn chỉ xuống tới 5mA là thấp nhất **

Remove cái theo dõi dòng chờ đi, sẽ thấy không hao pin đâu :D

khang_bk

Bản Ginger V17 dùng Kernel Tytung R9. Vậy bây giờ muốn thay Kernel Raf 1.9OC có ảnh hưởng gì đến HĐH Android không nhỉ ? Và thay xong mà thấy không ưng ý thay lại có sao không ? Có ai test chưa ?

Mình trước toàn dùng Kernel của Raf 1.9OC trong các bản Sense thôi. Thanks !