• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

concuarangme

Bạn PPCBOY kiểm tra lại giúp bản [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER-HoneyComB V19, mình thử bản này thì bị FC ngay lần đầu tiên khởi động (máy mình HD2-512)

bị lỗi lần đầu tiền thì reset lại là hết, không sao đâu bạn, mình đang sử dụng bình thường nè, nhanh và mượt hơn nhiều

xd07a

bác chủ tốp ơi bản v12 trên máy của em thỉnh thoang bị lỗi gọi thi không nghe bên kia nói gì .sau đó khởi động lại thì lại bình thường. Mong bác fix hộ lỗi nay nghe bác. Cám ơn bác nhiều đã cho hd2 biết đến sense :(

AK47_CCCP

bác chủ tốp ơi bản v12 trên máy của em thỉnh thoang bị lỗi gọi thi không nghe bên kia nói gì .sau đó khởi động lại thì lại bình thường. Mong bác fix hộ lỗi nay nghe bác. Cám ơn bác nhiều đã cho hd2 biết đến sense :(

Tốt nhất bạn up bản 18 hoặc 19 đi, các bản sau fix lỗi cho bản trước mà ( nhân ttieenj hỏi bác Boy luôn, cùng dùng chung 1 bản, up lên bản cao có càn xóa cache không?)

vipautoprovtv

Bác BOYPPC nghiên cứu bản Sence 3.0 đi bác thấy trên diễn đàn đang xôn xao bản của bác dungphp ,bác vô làm 1 bản cho vui :D

ghone1990

Bạn boyppc cho mình hỏi với:
Chỉnh file nào trong Rom để có được auto rorate ngoài màn hình home?

ghone1990

pro boyppc cho mình hỏi làm sao để auto rorate ở ngoài màn hình home đc.Có thẻ chỉ giáo cho mình được không

ngocphuoc

Sao không phải là bản zip Bạn ơi! Có cách nào giúp mình với, mình rất thích bản lắm.

loichanhthang

các bác cho em hỏi với? Khi e downloal bản V19 về thì thấy có nhiều bản wa. k biết có phải down tất cả về rồi giải nén k? e mới dùng thử rom neyf nên chưa biết lăm. thank

ghone1990

Bạn vào Setting - Display - Auto-rotate screen (tích vào đó) là xong

ac ac ! mình đâu hỏi cái trong setting đó.cái mình cần hỏi là 1 số Rom khi build ko có chức năng auto rorate home screen cơ.minh muốn hỏi cách khắc phục và chỉnh sửa file trong system như thế nào cơ.cái bạn nói thì ai dùng sense chả rõ

toanmapGPC2

Bác ppcboy cho mình hỏi là cái file CWR là file Recovery phải k bác(mình hơi gà chút), cài dạng recovery phải k bác? Hay cài dạng DAF Nand.

concuarangme

các bác cho em hỏi với? Khi e downloal bản V19 về thì thấy có nhiều bản wa. k biết có phải down tất cả về rồi giải nén k? e mới dùng thử rom neyf nên chưa biết lăm. thank

bạn chỉ cần down 1 trong 2 bản CWR hoặc DAF về là được, [CWR-CLEAN] hoặc [DAF-CLEAN] là bản ROM chưa có thêm ứng dụng, bạn tự cài thêm vào tùy nhu cầu sử dụng, trong đó:
- CWR là cài ROM wa thẻ nhớ
- DAF cài ROM trực tiếp từ PC

cài ginger này nó có support flash 10.2 k ta

support bình thường, vào market update lên là xong

Bác ppcboy cho mình hỏi là cái file CWR là file Recovery phải k bác(mình hơi gà chút), cài dạng recovery phải k bác? Hay cài dạng DAF Nand.

- CWR là bản ROM được up trực tiếp từ thẻ nhớ
- DAF là bản ROM được up trực tiếp từ PC

mlinhcntt

mình hôm nay mới phát hiện 1 lỗi thế này cứ xem phim online ví dụ ở trang youtube, megafun.... thì xem đc 1 lúc nó báo ko xem đc nữa phải click lại ấn reptry để xem lại phim hix rất là bực mình có bác nào bị như thế ko mình xem qua wifi mình đã thử kiểm tra wifi có sao ko nhưng ko có vấn đề gì !!

concuarangme

mình hôm nay mới phát hiện 1 lỗi thế này cứ xem phim online ví dụ ở trang youtube, megafun.... thì xem đc 1 lúc nó báo ko xem đc nữa phải click lại ấn reptry để xem lại phim hix rất là bực mình có bác nào bị như thế ko mình xem qua wifi mình đã thử kiểm tra wifi có sao ko nhưng ko có vấn đề gì !!

trường hợp này thì mình không bị, mình cũng hay xem clip từ youtube khi rảnh rỗi, bạn check lại xem sao

loichanhthang

cho e hỏi tý. Bản v19 này cài cho hd2 thg hay t-m. e k thấy hg dẫn đau cả.
Bác nào hg dẫn e cài bản này vơi.

Chỉnh sửa cuối: