• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

deptraiketao_bn

OK dùng cả buổi tối thấy ngon nhiều rồi. Pin cũng đỡ tốn hơn bản V9
Nhưng HD2 thường vẫn hơi lag lag có bản nào rút gọn cho HD2 thường mượt hơn thì tốt

ppcboy

OK dùng cả buổi tối thấy ngon nhiều rồi. Pin cũng đỡ tốn hơn bản V9
Nhưng HD2 thường vẫn hơi lag lag có bản nào rút gọn cho HD2 thường mượt hơn thì tốt
bản này nếu HD2 thường mà không dùng data2sd vẫn dư khoảng 70mb

manhtuannn1

2 bản dhd v9 và v10 sau khi mình boot xong vào android rồi thì toàn báo thẻ nhớ bị hỏng, không truy cập vào bằng file manager tiến hành format trên đt cũng vẫn báo như thế, trong khi bộ nhớ trong lại báo là 1g máy mình là hd2 thường , mình đã chép data2sd vào thẻ nhớ rồi. nhân tiện cho mình hỏi khi mình vào maglrd 1.13 để up room zip thì bị báo "no boot source" khi bấm chọn ad recovery, bạn giải thích dùm mình, thanks!

deptraiketao_bn

2 bản dhd v9 và v10 sau khi mình boot xong vào android rồi thì toàn báo thẻ nhớ bị hỏng, không truy cập vào bằng file manager tiến hành format trên đt cũng vẫn báo như thế, trong khi bộ nhớ trong lại báo là 1g máy mình là hd2 thường , mình đã chép data2sd vào thẻ nhớ rồi. nhân tiện cho mình hỏi khi mình vào maglrd 1.13 để up room zip thì bị báo "no boot source" khi bấm chọn ad recovery, bạn giải thích dùm mình, thanks!

Bạn thử chia lại thẻ nhớ xem sao.
Dùng task29 format lại máy sau chạy MAGLDR > Recovery > Up file zip

nhân tiện cho mình hỏi khi mình vào maglrd 1.13 để up room zip thì bị báo "no boot source" khi bấm chọn ad recovery, bạn giải thích dùm mình

Cái này là bản room trc bạn chạy file DAF nên k vào đc recovery. Giờ chạy lại Recovery là vào đc.
HD2 thường dùng DHD hơi nặng nhưng đc cái đẹp

manhtuannn1

Bạn thử chia lại thẻ nhớ xem sao.
Dùng task29 format lại máy sau chạy MAGLDR > Recovery > Up file zip

Thanks bạn

Cái này là bản room trc bạn chạy file DAF nên k vào đc recovery. Giờ chạy lại Recovery là vào đc.
HD2 thường dùng DHD hơi nặng nhưng đc cái đẹp
Theo bạn thì nên dùng bản nào có hỗ trợ data2sd mà chạy mượt chút, máy mình hd2 thường nhưng mình muốn cài nhiều game trong khi bộ nhớ trong của hd2 thường ít quá, cài xong cái rom chả còn bao nhiêu nữa.

tien_p1i

không biết có ai bị giống mình không.bản DHD v10 % pin lúc nào cũng 100%.còn lại tất cả điều tốt cả

deptraiketao_bn

không biết có ai bị giống mình không.bản DHD v10 % pin lúc nào cũng 100%.còn lại tất cả điều tốt cả

Chuẩn đấy bạn. Đêm qua nạp xong room tớ sạc cả đêm, sáng nay đi làm nghịch khoảng hơn 1h mất có 20% pin, sau đó tắt 3G, wifi đi chỉ để nghe gọi, thỉnh thoảng kiểm tra dòng chờ pin xem bao nhiêu ma. Trưa nay về ko sạc, thấy % pin của nó cứ 80% suốt. Định cắm sạc nhưng đang cố nghịch để cho nó tụt % pin nhưng vẫn nguyên thế.
Và con này sạc pin rất nhanh. Hôm qua nạp room xong từ 20% cắm 1 lúc lên rất nhiều

Theo bạn thì nên dùng bản nào có hỗ trợ data2sd mà chạy mượt chút, máy mình hd2 thường nhưng mình muốn cài nhiều game trong khi bộ nhớ trong của hd2 thường ít quá, cài xong cái rom chả còn bao nhiêu nữa.
Mình cũng HD2 thường
Bạn dùng bản này của boyppc cũng khá hay. Nếu muốn nhẹ thì dùng ginger V14, đẹp thì dùng bản HD V10 ở dưới.
Giải nén cái thư mục 1g_da2sd vào thẻ nhớ là room có 1G ngay tha hồ cài :)

saomai1268

Chào các bạn. không hiểu sao dùng bản HD 10 thì không thể update thời tiết bằng 3G được, nếu qua wifi thì cực nhanh. nhưng nếu qua 3G thì chịu. nói chung là widget của HTC thì không thể vào mạng qua 3G, có bạn nào biết tại sao không? trong khi dùng phần mềm coi thời tiết khác thì update qua 3G được ngay.