• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

minhlc1958

Active Member
Vừa rồi mình dùng bản HD v8 và v9 thường thì cứ độ chừng một ngày thì một số apk đã cài, không vào được nữa cứ báo lỗi, trước thì vào được bình thường
Không biết có bạn nào giống mình không?

mrducbao

cái này còn tùy bạn ạ, nhưng xu hướng bây giờ dùng file Zip hay hơn, rất tiện lợi lại không lo mất điện. Còn vụ đang chạy DAF mà mất điện thì nghe nói dễ teo máy lắm.

Dùng Zip quả là tiện hơn khỏi bàn, dùng DAF thì bản thân mình gặp 1 lần đang Flash thì chạm tay vào Cab USB (Cab của mình tiếp xúc không tốt lắm) thế là Flash đứt đoạn (nghĩ bụng: thôi xong rồi X_X ). Thế rồi nghĩ là nếu toi thì cũng phải chịu, rút thử Pin ra cắm lại rồi Flash lại xem sao => Kết quả: chả sao cả, HD2 vẫn chạy như điên :D

vipautoprovtv

Nguyên văn bởi vipautoprovtv
Bạn ppcboy giúp mình tắt cái xoay màn hình ngoài home đi , lúc duyệt web ra ngoài home nó màn hình home xoay theo lag lag làm sao ấy
Mình xài rom DHD v9 fix đâu có ADW setting đâu ,với lại rom này để chế độ chờ thì rất tốn pin mà xài thi không tốn mấy không hiệu bị gì :(

vipautoprovtv

Nhưng bản Ginger v14 lại kén game ,chơi game hay bị lỗi chơi, angry birds ,dungeon hunter 2 là bị bay ra ngoài vô không được thế mới nhức đầu

concuarangme

Nhưng bản Ginger v14 lại kén game ,chơi game hay bị lỗi chơi, angry birds ,dungeon hunter 2 là bị bay ra ngoài vô không được thế mới nhức đầu

Bạn chỉ cần vào setting - applications - rùi chọn 2 game đó move to phone là chơi bình thường.

mlinhcntt

các bác cho em hỏi mấy bản của bác ppcboy bên máy em cứ tắt màn hình 1 lúc wifi lại tắt theo giờ em muốn cho wifi bật kể cả lúc nó khóa máy thì làm thế nào ạ ???????????????

cuongnv

Vừa rồi mình dùng bản HD v8 và v9 thường thì cứ độ chừng một ngày thì một số apk đã cài, không vào được nữa cứ báo lỗi, trước thì vào được bình thường
Không biết có bạn nào giống mình không?
Em bị tình trạng giống bác, hôm qua máy hết sạch pin. Sáng nay cắm sạc, thấy mất hết các dữ liệu đã cài như phonebook, mail, account mail. Một số phần mềm đã cài cũng mất, một số phần mềm cơ bản của rom như Browse, Task Killer, Map cũng mất sạch. Khi khởi động nó báo thế này:

System UIDS Inconsistent
UIDS on the system are Inconsistent, you need to wipe your data partition or your device will be unstable.
I'm Feeling Lucky

Khi dùng các phần mềm nó báo lỗi Force close

Bản V9 này mượt và ngon, tuy không tiết kiệm pin như V14 nhưng rất nhanh. Hôm qua em đọ vào nét với Iphone 4. Tốc độ vào nhanh như nhau nhưng của HD2 có Flash đầy đủ còn IP4 thì không. Đồng chí Ip4 hí hoáy các kiểu nhưng vẫn chào thua em HD2. =D>

concuarangme

các bác cho em hỏi mấy bản của bác ppcboy bên máy em cứ tắt màn hình 1 lúc wifi lại tắt theo giờ em muốn cho wifi bật kể cả lúc nó khóa máy thì làm thế nào ạ ???????????????

setting - wifi setting - bấm fím Menu chọn Advanced - wifi sleep policy - never

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

facebook widget trong các bản 2.3 hình như không sử dụng được, mình vào FB = trình duyệt của máy thì vào bình thường

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Em bị tình trạng giống bác, hôm qua máy hết sạch pin. Sáng nay cắm sạc, thấy mất hết các dữ liệu đã cài như phonebook, mail, account mail. Một số phần mềm đã cài cũng mất, một số phần mềm cơ bản của rom như Browse, Task Killer, Map cũng mất sạch. Khi khởi động nó báo thế này:

System UIDS Inconsistent
UIDS on the system are Inconsistent, you need to wipe your data partition or your device will be unstable.
I'm Feeling Lucky

Khi dùng các phần mềm nó báo lỗi Force close

Bản V9 này mượt và ngon, tuy không tiết kiệm pin như V14 nhưng rất nhanh. Hôm qua em đọ vào nét với Iphone 4. Tốc độ vào nhanh như nhau nhưng của HD2 có Flash đầy đủ còn IP4 thì không. Đồng chí Ip4 hí hoáy các kiểu nhưng vẫn chào thua em HD2. =D>

Các bản DHD of bác ppcboy đang có tình trạng hết pin or thay pin thì sẽ mất các app đã cài, chắc version sau sẽ khắc phục được àh :)

Chỉnh sửa cuối:

cuongnv

Hy vọng bản sau sẽ khắc phục. Em cài lại bản v9 vẫn bị như cũ. Đành chuyển qua v14 vậy, đợi bản Dhd v10!

matmeo41087

Bản HD V9 fix này em toàn bị force close ngay từ lần khởi động đầu tiên Wifi thì thấy có quét lấy ip address nhưng không connect đc lại phải quay về bản HD V9:p

proudmore

bác PPC có thể up Ginger v14 lên host khác đc k, mình k thể down đc từ 2 host kia, cứ bị reset link hoài luôn :(

cuongnv

Em dùng bản V14, vừa trót kéo 1 shortcut thả vào nút vào Menu của máy, nút đó mất tác dụng luôn. Bây h không biết làm cách nào để vào Menu nữa, bác nào biết chỉ hộ em với, nếu không lại phải Flash lại!

littlerain

Nếu bạn dùng ADW launcher mặc định theo bản rom, bạn giữ một lúc vào màn hình trên Home screen để hiện lên bảng "Add to Home screen" chọn Launcher Action rồi add lại Open/close App Drawer

cuongnv

Cám ơn bác, em làm được rồi! Đơn giản quá mà em ko biết, quả là gà! :))

towa

Mình đang dngf bản V10, kernel Tytung R8.3 và rất ấn tượng về thời lượng pin của bản này. Sau 2 ngày 2 đêm sử dụng, gọi khoảng 90 phút vẫn còn trên 20% pin.
Rất cám ơn bạn PPCBoy. Nế bạn nào cần 1 bản rom nhẹ mượt để dùng hàng ngày thì có thể tham khảo

letienduc89

ko hiểu sao máy mình up bản V9 này ko quay film đc HD , chỉ quay đc đến mức widescreen . quay HD toàn bị sọc màu :(