• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

langthang262

con của mình còn khổ như con hổ, suốt ngày minh đem nó ra thử các bản rom. có ngày làm cả chục lần. tội em HD quá

Me too, we are the same :D
Nghịch đến khi HD2 die thì mua máy khác vọc tiếp :)

manhha2799

CÁC bác cho em hỏi. MÁy em leo 512M. Thì có cài được bản này không vậy? Em tải về thử thì treo ở Logo. Bản này dành cho Tmobile hay HD2 thường. Có bác nào xài HD2 thường cài mấy bản này chưa. Xin trả lời gấp giúp.

AK47_CCCP

HD 512 cài tốt( nhớ phân vùng thẻ nhớ, vì sau khi cài bản HD sẽ còn rất ít chỗ trống trong NAND )
Bạn đọc kỹ các bước chuẩn bi, có các bìa đc stick lên rồi đấy ,nên làm mới lại từ đầu sẽ tốt hơn !

khongbiet3

Tôi đã cài đặt bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V9. Bản này chạy mượt và nhanh, tốc độ hơn bản V8 nhưng không tích hợp HTC locations vào. Tôi hay đi du lịch nên phần mềm đó rất hữu dụng, Bạn BoyPPC có thể gửi bản cài đặt hoặc tích hợp vào ROM sẵn đc không.
Thanks đã chế biến bản ROM tốt.

manhha2799

Em cài recovery down ở trên xong . Rồi tới phần add bản ROM trên vô luôn, Cài xong thì lại không chạy được. Nhưng em tải bản cũ lại thì lại chạy được, Không hiểu tại sao. Các bác giúp em với. Tải mấy bản trên diễn đàn này mà cũng không được. Chỉ có một bản để recovery 512 và Rom 512 cho HD2 thì thành công thôi. Còn mấy bản mới này em cài xong đều không được.

Máy của bác "khongbiet3" là máy HD2 thường hay Tmobile vậy, Bác chỉ cần cài Recovery xong, Rồi up lên thôi phải không vậy?

deptraiketao_bn

Tớ cũng dùng HD2 thường.
Giải nén 512Mb ra sdcard, sau khi nạp rom xong còn thừa ~ 400Mb.
Hôm trc cũng thử bản 512Mb của PhamQuang nhưng chỉ còn 42Mb ( bản của Boyppc dùng Ext nên bộ nhớ nhiều )
Nói chung HD2 thường dùng Sense hơi nặng 1 tí, nhưng đẹp. ( trc bên s60v5 giờ sang bên này, chưa cảm nhận đc tính năng nên k nx đc. )

khongbiet3

Chào, Tôi cũng làm upgrade từ bản 8 lên bản 9 nhưng cũng không chạy được HTC locations được, máy của tôi là TMobile.

mlinhcntt

Tớ cũng dùng HD2 thường.
Giải nén 512Mb ra sdcard, sau khi nạp rom xong còn thừa ~ 400Mb.
Hôm trc cũng thử bản 512Mb của PhamQuang nhưng chỉ còn 42Mb ( bản của Boyppc dùng Ext nên bộ nhớ nhiều )
Nói chung HD2 thường dùng Sense hơi nặng 1 tí, nhưng đẹp. ( trc bên s60v5 giờ sang bên này, chưa cảm nhận đc tính năng nên k nx đc. )
bác có phân vùng thẻ nhớ ko ? em cũng hd thường chưa dám cài bản kia

deptraiketao_bn

bác có phân vùng thẻ nhớ ko ? em cũng hd thường chưa dám cài bản kia

Đầu tiên bạn chia thẻ nhớ phân vùng ext4 = 1024Mb, còn thừa để FAT32 ( cắm thẻ nhớ vào qua đầu đọc chia dễ hơn )
Giải nén 512Mb hoặc 1Gb_sdcard ra thẻ nhớ.
Bật đt vào MAGRDL > 5 USB Flasher.. > Kết nối đt với PC chạy Recovery V9.
Chạy Recovery xong thì chạy tiếp file DAF trong bộ Desire HD V9. Đợi khoảng 1 lúc là xong ( Chạy cái này mất khoảng 4~5 p)

mrducbao

V9 chạy rất ổn định và đẹp, đặc biệt phần nghe gọi trong các bản ROM của PPCBOY rất tốt. Chỉ tiếc, khi move các apps qua Thẻ khi thay Pin hoặc Reset lại thì vẫn bị mất các apps này (V9 mình thử sau khi phân vùng Thẻ nhớ vẫn bị)

Cảm ơn PPCBOY và hy vọng 1 ngày gần đây sẽ fix được lỗi này!

concuarangme

Mình để theme mặc định thì hiện thị % pin, nhưng khi thay wa theme honeycomb thì không hiển thị nữa, vậy mình cần làm sao để %pin vẫn thể hiện khi thay wa theme khác

ppcboy

V9 chạy rất ổn định và đẹp, đặc biệt phần nghe gọi trong các bản ROM của PPCBOY rất tốt. Chỉ tiếc, khi move các apps qua Thẻ khi thay Pin hoặc Reset lại thì vẫn bị mất các apps này (V9 mình thử sau khi phân vùng Thẻ nhớ vẫn bị)

Cảm ơn PPCBOY và hy vọng 1 ngày gần đây sẽ fix được lỗi này!
tạm thời dùng move qua không bị mất khi không dùng A2SD

ppcboy

Mình để theme mặc định thì hiện thị % pin, nhưng khi thay wa theme honeycomb thì không hiển thị nữa, vậy mình cần làm sao để %pin vẫn thể hiện khi thay wa theme khác
bạn thay đổi trong phần Cyanogen Mod nhé

concuarangme

bạn thay đổi trong phần Cyanogen Mod nhé

Tks bạn nhiều, có cách nào làm icon %pin như theme mặc định (vòng tròn bao quanh %) được không, vì thay đổi trong CM thì thể hiện số không thui :D