• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

mrducbao

Báo cáo, tình hình là DesireHD V8 vẫn chưa khắc phục được vụ khi thay Pin thì mất hết các phần mềm đã move qua Thẻ nhớ bác PPCBOY ạ! Buồn ghê :(

vipautoprovtv

Bản V12 chơi được trò angry birds Rio chưa bác em đang mong trò này lắm mà không choi được trên bản V9,không biết bản này có chơi được không

dienluc510

Báo cáo, bản V8 dùng từ 12h trưa đến 22h47 hết pin, chỉ gọi mấy cuộc và lướt web 10 phút, trong khi đó bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V12 dùng từ sáng đến 22h vẫn còn 65%, xin bác chủ theard cho ý kiến?

mrducbao

Báo cáo, bản V8 dùng từ 12h trưa đến 22h47 hết pin, chỉ gọi mấy cuộc và lướt web 10 phút, trong khi đó bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V12 dùng từ sáng đến 22h vẫn còn 65%, xin bác chủ theard cho ý kiến?

Bản Ginger V12 có vẻ được quá nhỉ, mình chưa kịp test mới chỉ down về nhưng chưa biết dùng Recovery bao nhieu Mb?

concuarangme

Bản Ginger V12 có vẻ được quá nhỉ, mình chưa kịp test mới chỉ down về nhưng chưa biết dùng Recovery bao nhieu Mb?

bản ginger v12 thật sự pin khá tốt, mình sử dụng từ tối wa đến jo vẫn còn 55% pin, cũng lướt web, chơi game và vào market vọc phá cũng khá lâu. Bạn có thể để recovery 400 ~ 440 Mb (máy mình TMUS) để khi muốn wa bản DHD thì chỉ việc up rom thui không cần cài lại recovery

bản ginger v12 thật sự pin khá tốt, mình sử dụng từ tối wa đến jo vẫn còn 55% pin, cũng lướt web, chơi game và vào market vọc phá cũng khá lâu. Bạn có thể để recovery 400 ~ 440 Mb (máy mình TMUS) để khi muốn wa bản DHD thì chỉ việc up rom thui không cần cài lại recovery
Bản này tầm 150Mb là vừa, nhưng nếu các bạn hay úp rom chuyển qua chuyển lại giữa Sense và no Sense thì cài Recovery 400Mb mà dùng luôn khỏi cài lại (với HD2 TMOUS nhé..)

minhlc1958

Active Member

Mình cũng đang dùng bản này tuy có hao hơn v12 một tí nhưng pin thì không hao nhiều như bạn
Để chế độ mạng auto nhưng dòng chờ chỉ 4=>5mA

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

bạn ơi, sao mình chay file" Creat_CWM_DUNGPHP.cmd " xong rồi mà sao không thấy file ZIP đâu cả nhỉ ???

Bạn để nó trên ổ C khi chạy bạn thấy chữ trắng chạy trên nền đen lúc nó dừng lại bạn ấn enter nó chạy tiếp chờ nó dừng ấn enter lần nữa thì file zip hiện ra

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

Mình cũng đang dùng bản này tuy có hao hơn v12 một tí nhưng pin thì không hao nhiều như bạn
Để chế độ mạng auto nhưng dòng chờ chỉ 4=>5mA

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Bạn để nó trên ổ C khi chạy bạn thấy chữ trắng chạy trên nền đen lúc nó dừng lại bạn ấn enter nó chạy tiếp chờ nó dừng ấn enter lần nữa thì file zip hiện ra

làm rồi mà cũng không thấy :D

ppcboy

các bạn chạy trên W7 thì không thấy đâu. Trên XP thì thấy nhưng không phải file zip mà là 2 thư mục boot và system

ppcboy

Báo cáo, tình hình là DesireHD V8 vẫn chưa khắc phục được vụ khi thay Pin thì mất hết các phần mềm đã move qua Thẻ nhớ bác PPCBOY ạ! Buồn ghê :(
cảm ơn Bác, em thử lại thì đúng là như vậy. nó bị lỗi là do cái data2sd.img. nếu Bác không dùng data2sd này thì không bị mất. để mình thử chuyển sang data.EXT xem có bị mất không.

vipautoprovtv

Bác cập nhập nhanh quá con HD2 em co ngày thanh cục than vì tốc độ cập nhập rom cua bác :D

ppcboy

Bác cập nhập nhanh quá con HD2 em co ngày thanh cục than vì tốc độ cập nhập rom cua bác :D
con của mình còn khổ như con hổ, suốt ngày minh đem nó ra thử các bản rom. có ngày làm cả chục lần. tội em HD quá

deptraiketao_bn

Ai up giúp bản V9 lên mediafire hoặc megaupload với. 2 sever kia k down đc.
Cho tớ hỏi HD2 thường có dùng đc bản V9 k

dienluc510

máy của mình đang dùng bản V8 - nhưng thỉnh thoảng bị trắng hết màn hình (tất cả những gì trên màn hình mờ hết), có ai bị như vậy ko? đó là lỗi gì hay máy mình sắp die vì up nhièu rom quá?