• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

ppcboy

HD V7 vẫn bị tình trạng khi move 1 số apps vào thẻ nhớ nếu thay Pin thì mất hết các apps này? bác PPCBOY xem có cách náo khắc phục không nhỉ, vì ngoài bệnh đó ra thì ROM cực ổn!
mình đang fix nó, sẽ sớm ra bản V8, hiii... tạm thời nghỉ 2 ngày để thi đã

ppcboy

Mình đang dùng bản HD V7 non Senc , tất cả đều ổn, nhưng ko vào net dc. mình đã kiểm tra lại APN,đúng cac chỉ số (mìn dùng Viettel), đã xóa đi add lại vẫn ko dc. ko hiểu vì lý do j, có cách nào set tĩnh đc ko các bac, chỉ giúp mình, Cảm ơn các bác
bản này mìn dùng tool xuất ra định dang CWR (.zip) để cài từ thẻ. ko biết đay có fai là nguyên nhân ko bác boy?
nó bị lỗi trong quá trình chuyển sang CWR, mình tìm cách mà chưa ra bạn à.

ppcboy

bản này nhận mạng rất chập chờn (lúc nhận được lúc lại ko), làm thế nào fix đây?? rất thích bản này vì pin rất tốt, tiếng to, rõ, tốc độ nhanh, rất mong chủ topic xem giúp, Thanks!
nó chỉ báo sóng chập chờn, nhhưng gọi vẫn vô tư. mình vãn chưa sửa được lỗi này.

ppcboy

thấy các Bác ủng hộ nhiệt tình quá em làm luôn bản V8, hic gần hết đêm hôm qua mới xong.

khoanguyen2512

Hix, co cach nao de chuyen V8 thanh rom zip ko cac bac? E toan up rom bang CWM nen ngai chuyen qua DAF qua...

hatnaf

Bản V8 nếu mình muốn dùng data on NAND ( TMOUS ) thì ko cần cop datasd vào thẻ nhớ phải ko, cứ flash bình thường đúng ko.

P/ S PPCBOY : sao bác ko làm 1 bản MIUI nhỉ, e ủng hộ hết mình.

mlinhcntt

cho mình hỏi mỗi lần up ver mới thì lại phải recovery lại phải ko mình mỗi lần up là mất hết phần mềm cài sẵn ai có cách khắc phục ko !

sao mình up len htc hd2 leo khởi động tới biểu tượng android là bị đứng hà. mấy bạn hướng dẫn dùm mình với.

concuarangme

cho mình hỏi mỗi lần up ver mới thì lại phải recovery lại phải ko mình mỗi lần up là mất hết phần mềm cài sẵn ai có cách khắc phục ko !

không nhất thiết phải recovery lại, bạn chỉ cần vào wipe data sạch sẽ trước khi up rom mới là được.

sao mình up len htc hd2 leo khởi động tới biểu tượng android là bị đứng hà. mấy bạn hướng dẫn dùm mình với.

bị treo logo thông thường do recovery chưa đủ dung lượng, nếu bạn sử dụng rom DHD thì recovery cần từ 400Mb trở lên, còn bản Ginger thì chỉ cần > 150Mb là ổn.

GiaKhangHD2

Phải nói là bản V12 này chay pin ngon that .. 1 ngày chỉ khoảng từ 20 den 30 phan trăm pin neu sử dung bthường , có tai nghe Bluetooth, wifi xài ít ít ..

Mình tải ver này nè [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA GINGER_HoneyComB_V12 (01.Apr). mà sao bị lỗi. cách khắc phục sao vậy bạn.