• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

dungphp

Đồng chí nào cũng hăng say như vậy thì VN ta phát triển mạnh lắm !

cuongtqg

Cho tớ hỏi 1 chút:
Để cài bản Ginger này thì cần down những file nào trong các Link ppcboy đưa lên ? RAM và CLEAN RAM khác nhau như thế nào?
Sources: Kernel tytung_R7 Cyanogen(mod)7
gồm hai bản RAM và CLEAN RAM.
Click here to enlarge
[CWR] - [CWR_RAM] - [DAF] \ Link MF

lyakhoi

hôm qua up bản này, thấy chạy khá tôt........... Chỉ có điều hơi sơ xài chút

videolan

bạn có thể up ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass V2 (14.Mar) for SD lên host khác ko, trên xda ko load được, thanks

amateur_no1

Đang xài bản v6 ram của bác, chạy khá ổn 2 hôm nay. thanks nhé. đặc biệt là thanks cái link mediafie :)

add: hình như bản này ko connect được vào mạng add-hoc nhỉ, tuy thỉnh thoảng mới xài nhưng nó cũng khá cần thiết với một số người. search ra mạng mà mãi ko connect đc??!?

Chỉnh sửa cuối:

dinhcanhtuan

mình cũng xài bản V5 đó bạn,đến giờ vẫn thấy ok mỗi tội không vào được wifi ở nhà mình (kết nối được còn full sóng nữa nhé) trong khi mạng wifi các chỗ khác vẫn vào được,mình cũng thử đặt ip tĩnh rồi mà vẫn bó tay không vào được,chuyển qua winmo lại vào ngon lành,lắp sim viettel của mình vào máy liên tục hiện force close com.phone.android nên phải xài tạm sim vina,không biết có ai bị như mình không

mlinhcntt

đang down bản ver6 ko biết fix đc 1 số lỗi bên v5 chưa nhỉ :D mình đang dùng thấy cũng ưng ý với bản này chỉ có 1 số lỗi nhỏ thôi à mong bác chủ topic fix luôn vào đc facebook nữa thì hay quá

dinhcanhtuan

cuối cùng mình cũng dính lỗi sáng đèn bàn phím mà không lên màn hình,vậy mà cứ nghĩ là thoát rồi chứ haha

mlinhcntt

tình hình down bản [CWR-RAM] về để cài thì bị khởi động lại liên tục ko vào đc ! hdh

dainguyenhai

mấy bản của bác đều ngon, em vừa cài GINGER 2.3.3 cho thằng em mà thấy nó còn mượt hơn cả con dell streak của em ram cũng >270mb

dinhcanhtuan

hix vừa tải xong xài thử vẫn không dùng được wifi,lỗi này chỉ xảy ra với 1 số mạng thôi,có cái vào được cái không,đau nhất là wifi home không xài được nhưng lại xài được wifi của mấy quán cafe,mình đã thử mấy bản nand khác nhưng vẫn không được,chắc lỗi này do máy mình rồi

cuongtqg

Mình muốn cài bản Gingger này quá nhưng chưa cài Andoid trên NAND bao giờ. Tham khảo mấy topic hướng dẫn cài đặt NAND nhưng thấy nó khác khác thế nào

Bác nào cho mình xin thứ tự các bước cài đặt với. Thank alot !

(Đã download bản [CWR-RAM] BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V6 (14.Mar) )

dienluc510

Mình muốn cài bản Gingger này quá nhưng chưa cài Andoid trên NAND bao giờ. Tham khảo mấy topic hướng dẫn cài đặt NAND nhưng thấy nó khác khác thế nào

Bác nào cho mình xin thứ tự các bước cài đặt với. Thank alot !

(Đã download bản [CWR-RAM] BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V6 (14.Mar) )
Nôm na như thế này nhé: máy đã chạy HSLP & MAGLDR1.13 tải bản RECOVERY phù hợp với Rom (thường là tác giả khuyến cáo nên dùng bản nào) về máy tính. Tải file Rom.zip rồi copy vào thẻ nhớ; kết nối điện thoại với máy tính rồi chạy file. DAF.exe đợi chạy xong restart điện thoại giữ phím Power vào màn hình Recovery chọn mục số 5 (USB flash), chọn install zip from sdcard => chọn choose zip from sdcard => chọn file rom.zip=> chọn yes, ...... rồi chọn nút back; chọn reboot PPC và thưởng thúc

alanlee

hix vừa tải xong xài thử vẫn không dùng được wifi,lỗi này chỉ xảy ra với 1 số mạng thôi,có cái vào được cái không,đau nhất là wifi home không xài được nhưng lại xài được wifi của mấy quán cafe,mình đã thử mấy bản nand khác nhưng vẫn không được,chắc lỗi này do máy mình rồi

Xem lại Wifi home là Ip tĩnh hay động :D

leo1024

Anh PPC Bòy ơi, làm thế nào để kg bị đứt kết nối khi đi ô tô tốc độ trên 80km/h ?

videolan

Mình cài bản desire hd glass vol 2 vào SD, khi vào thì ok, nhưng đến khi bị FC, tháo pin ra cho chạy lại thì thẻ nhớ cả HD2 lẫn máy tính đều không nhận được bắt format lại (phần thẻ nhớ chạy WP7 vẫn còn chạy bình thường) thế là mất sạch dữ liệu, vấn đề nó nằm ở chỗ nào vậy mấy bạn?
Bản glass của bạn chủ thớt cũng khá đẹp nhưng chỉ có một số icon làm glass còn lại là chịu chết, đâm ra chỗ thì glass chỗ thì black không ổn, giá mà bạn làm glass như mấy bản rom của Dungphp thì ok hơn nhiều. Bản superram 4.32.44.12 của Dandiest chạy rất ổn, có bạn nào pro port lại glass và những thứ người Việt hay dùng thì tuyệt luôn.

pigeons

Chủ theard ơi mình có vấn đền này không hiểu, tại sao cái FM Radio của mình nó không set được sóng 91.0 và đặc biệt là những tần số có sóng .0