• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

heymen9x

report : sau 2 ngày mình test bác ginger RAM V5 thì cảm nhận là ROM chạy mượt ngay từ lần boot đầu tiên, giao diện, hiệu ứng đẹp, ko lag 1 tẹo nào, rất mượt, pin tốt, dòng chờ của mình đều ổn định ở mức 3 ~ 6 mAh, all works, dùng rất thích nhưng từ sáng tới h mình bị mắc phải lỗi này 3 lần đó là lâu lâu móc máy ra bật màn hình ko lên, chỉ sáng nút bàn phím thôi => phải tháo pin và boot lại, và lỗi nãy mình gặp 3 lần trong ngày hôm nay đó là lockscreen tự dưng ko có, nhấn nút khóa thì màn hình tắt và nhấn bất kỳ nút nào thì nó vào menu luôn chứ ko cần phải slide to unlock nữa, reboot thì hết. Mong BOYPPC fix cho anh em, nếu được thêm chỉnh sửa để vào được facebook mà không cần dùng thêm phần mềm ngoài :)
Cảm ơn bạn, ROM rất tốt , mình rất thích :)

Đang tải định thử nhưng thấy nói lỗi camera vậy bạn kiển tra xong cho ý kiến nhé với lại bản V4, cài angry bird toàn bị FC, còn bản này thì không biết sao? bạn kiểm tra luôn nhé

Mình ko gặp lỗi giống 2 bạn trên, angry bird thì bạn move to phone là chơi được, ROM nào based CM7 đều vậy mà

mrducbao

tớ dùng V5(RAM) thấy chỉ gặp lỗi duy nhất đó là lỗi font, mong chủ thớt chỉ cách fix

limiunin

cho mình hỏi cái, mình đang xài rom CMN 2.0, nhưng sao ai gọi DT cho mình đều hỏi "Đang ở ngoài đường hả, sao ồn vậy?", trong khi mình đang ở nhà phòng máy lạnh thật là yên lặng. Vậy mình phải fix lỗi này như thế nào?

Azzura

report : sau 2 ngày mình test bác ginger RAM V5 thì cảm nhận là ROM chạy mượt ngay từ lần boot đầu tiên, giao diện, hiệu ứng đẹp, ko lag 1 tẹo nào, rất mượt, pin tốt, dòng chờ của mình đều ổn định ở mức 3 ~ 6 mAh, all works, dùng rất thích nhưng từ sáng tới h mình bị mắc phải lỗi này 3 lần đó là lâu lâu móc máy ra bật màn hình ko lên, chỉ sáng nút bàn phím thôi => phải tháo pin và boot lại, và lỗi nãy mình gặp 3 lần trong ngày hôm nay đó là lockscreen tự dưng ko có, nhấn nút khóa thì màn hình tắt và nhấn bất kỳ nút nào thì nó vào menu luôn chứ ko cần phải slide to unlock nữa, reboot thì hết. Mong BOYPPC fix cho anh em, nếu được thêm chỉnh sửa để vào được facebook mà không cần dùng thêm phần mềm ngoài :)
Cảm ơn bạn, ROM rất tốt , mình rất thích :)

Mình ko gặp lỗi giống 2 bạn trên, angry bird thì bạn move to phone là chơi được, ROM nào based CM7 đều vậy mà

Move angry bird to phone như thế nào vậy bạn, mình vào file explorer cài ko thấy nó hiện lên hỏi xem cài ở phone hay thẻ nhớ nữa :(
Mong được bạn chỉ bảo. Thank :D

mrducbao

Bạn bị lỗi font j vậy ?

Vào Web hoặc Market về cơ bản vẫn hỗ trợ font tiếng Việt, tuy nhiên có nhiều khi trên các tựa đề (headlines) toàn hiển thị ô vuông. Vấn đề là tớ chả biết bị lỗi font gì nên mới khóc chứ biết thì đã tự xử :D

mlinhcntt

hôm nay phát hiện ra 1 hiện tượng là thỉnh thoảng để lâu bật màn hình lên chỉ hiện sáng mấy phím cứng ! phải tháo pin reboot lại

alanlee

Move angry bird to phone như thế nào vậy bạn, mình vào file explorer cài ko thấy nó hiện lên hỏi xem cài ở phone hay thẻ nhớ nữa :(
Mong được bạn chỉ bảo. Thank :D

Dùng Titanium Backup được đấy bạn :p

mrducbao

hôm nay phát hiện ra 1 hiện tượng là thỉnh thoảng để lâu bật màn hình lên chỉ hiện sáng mấy phím cứng ! phải tháo pin reboot lại

Ừ, từ trước đến giờ mình dùng chưa bao giờ bị như bạn nhưng hôm nay sau khi đọc bài của bạn cũng bị như vậy và phải tháo pin ra rồi lắp lại...chắc là bị Dịch rồi :D

dinhcanhtuan

sau 2 ngày test thử mình thấy bản này xài khá ổn định,mấy cái lỗi camera và app anh em nói ở trên mình vẫn chưa gặp trường hợp nào,pin full 100% để qua đêm sáng dậy thấy báo còn 90%,không biết như thế có được gọi là pin tốt không vì mình cũng mới xài HD2 được có 5 ngày

Chỉnh sửa cuối:

skidrow_xd

sau 2 ngày test thử mình thấy bản này xài khá ổn định,mấy cái lỗi camera và app anh em nói ở trên mình vẫn chưa gặp trường hợp nào,pin full 100% để qua đêm sáng dậy thấy báo còn 90%,không biết như thế có được gọi là pin tốt không vì mình cũng mới xài HD2 được có 5 ngày

Pin chưa chắc tốt nhưng mà bản ROM và các Setting về data của bạn tốt đó. Mình để chạy ngầm data sáng dậy còn cỡ 80% pin thôi.
Bạn xài bản V5 hay bản nào?
@all: mình xài V5 chưa thấy lỗi chỉ sáng đèn bàn phím phải tháo pin? Chỉ có một điều là move các widgets từ màn hình này qua màn hình khác thì không được mượt như mấy bản HD 2.2

heymen9x

Vậy là lỗi chỉ sáng đèn bàn phím và ko lên màn hình đã có 4 người xác nhận, bạn boyppc xem lại dùm nhé, mình thì để qua đêm hôm đầu cài ROM chỉ xuống 6% pin /8h. Nhưng hôm nay dòng chờ bỗng dưng tăng cao tầm 4~ 20 mah, nên hao pin hơn hẳn

ppcboy

Vậy là lỗi chỉ sáng đèn bàn phím và ko lên màn hình đã có 4 người xác nhận, bạn boyppc xem lại dùm nhé, mình thì để qua đêm hôm đầu cài ROM chỉ xuống 6% pin /8h. Nhưng hôm nay dòng chờ bỗng dưng tăng cao tầm 4~ 20 mah, nên hao pin hơn hẳn
cảm ơn các bạn đã góp ý, mình sẽ kiểm tra xem nó bị chỗ nào để fix.

Azzura

Xác nhận lỗi ấn phím mà màn hình ko mở. Vừa mới bị dính xong, lần đầu tiên sau gần 5 ngày sử dụng, chắc thành dịch rồi :D
Pin thì ok :D

ppcboy

Xác nhận lỗi ấn phím mà màn hình ko mở. Vừa mới bị dính xong, lần đầu tiên sau gần 5 ngày sử dụng, chắc thành dịch rồi :D
Pin thì ok :D
hic lỗi nhiều quá thành dịch thật rồi. bản V6 này chưa khắc phục các lỗi này. nhưng đã thay CM7 mới, kernel mới không biết có đỡ hơn không.

Azzura

hic lỗi nhiều quá thành dịch thật rồi. bản V6 này chưa khắc phục các lỗi này. nhưng đã thay CM7 mới, kernel mới không biết có đỡ hơn không.

Mình thấy pin cứ dưới 30% là bị tình trạng này, bạn kiểm tra xem sao nhé.

ppcboy

Mình thấy pin cứ dưới 30% là bị tình trạng này, bạn kiểm tra xem sao nhé.
cảm ơn bác, để mình thử. tại mình suốt ngày dùng máy để thử hết rom WM, lại các bản Android nên chẳng bản nào dùng quá lâu, và cũng không để hết pin nên không biết pin yếu nó bị như vầy.

heymen9x

hì hì, cố lên BOYPPC, thêm cái DONATE vào signature cho anh em động viên nào :)