• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

langthang262

Chắc bác chạy ở vùng yếu sóng thôi, chứ tôi thường xuyên chạy Phố Huế, Bà Triệu 140 đến 160km/h vẫn nghe nhận vô tư mà.

Hic hic, bác chạy Phố Huế/Bà Triệu 160km/h à, hôm nào chạy bảo em qua xem với :D

mrducbao

Càng dùng càng thấy khoái ROM của bác PPCBOY ạ!

Đang ngóng V7 \-/

À, mà đã khắc phục được màn hình Lock screen có hiện tượng sóng vẫn tốt nhưng toàn báo là No Serice chưa hả bác?

Thanks in advanced

dungphp

Càng dùng càng thấy khoái ROM của bác PPCBOY ạ!

Đang ngóng V7 \-/

Thanks in advanced

Yên tâm ! PPCBOY có lịch tuần cho riêng bạn rồi ! Cứ 1 ngày ra 1 phiên bản, cài nhòe ! PPCBOY sắp bằng M-deejay rồi !

mrducbao

bác Dũng đang khen hay nói... em đấy

:D bac Dũng đang chê đấy PPCBOY ạ, quan điểm của bác ấy là: nấu ít nhưng cơm ngon hơn là nấu nhiều nhưng cơm nát. Mình cũng thấy điều đó có cái hay nhưng ngược lại nếu không nấu nhiều thì làm sao có kinh nghiệm mà điều chỉnh cho cơm ngon được. Dùng ROM của bạn có sức hút riêng với mình nên mình rất ủng hộ bác, mỗi 1 lần thay đổi lại thấy có cái hay riêng :D

Cũng đang test 1 bản mới của bác Dũng mà Flash mãi không được, chưa bao giờ bị thế :-/

ppcboy

:D bac Dũng đang chê đấy PPCBOY ạ, quan điểm của bác ấy là: nấu ít nhưng cơm ngon hơn là nấu nhiều nhưng cơm nát. Mình cũng thấy điều đó có cái hay nhưng ngược lại nếu không nấu nhiều thì làm sao có kinh nghiệm mà điều chỉnh cho cơm ngon được. Dùng ROM của bạn có sức hút riêng với mình nên mình rất ủng hộ bác, mỗi 1 lần thay đổi lại thấy có cái hay riêng :D

Cũng đang test 1 bản mới của bác Dũng mà Flash mãi không được, chưa bao giờ bị thế :-/
cảm ơn bạn, mình biết bác dũng che mình nên mới để ... bản của bác dũng mình cài bằng DAF không được, chuyển nó sang CWR thì cài được nhưng lỗi 3g.

amateur_no1

Đang xài bản v6 ram của bác, kernel cũng là tytungr7, bản v7 cũng tytungr7 vậy kernel bản v7 có gì mới hơn ko bác?

pigeons

Chủ theard ơi mình có vấn đền này không hiểu, tại sao cái FM Radio của mình nó không set được sóng 91.0 và đặc biệt là những tần số có sóng .0

Mấy bác có ai biết chỉ giáo giùm em lỗi trên với hihix

dungphp

Sai ! Có trình độ mới ra đc các bản rom đấy !

mrducbao

Sai ! Có trình độ mới ra đc các bản rom đấy !

Sai ạ? thế ý bác nói về vụ ra liên tục sản xuất ROM của PPCBOY là gì ạ? em được cái chậm hiểu nên bác nói thế nào để em dễ hiểu tí :D

Mà thôi, tranh luận việc đó không cần thiết, em rất đồng ý là phải có trình độ mới làm được ROM. Em thì chịu, chỉ như 1 cổ động viên Bóng đá chuyên đi xem và cổ vũ thôi nhưng nó lại rất quan trọng với cầu thủ bởi cầu thủ dù có giỏi đến đâu mà không có cổ động viên thì miễn bàn.

Túm lại luôn ủng hộ và cổ vũ những người như Dungphp và Ppcboy

mrducbao

dungphp

Chú cứ để ý, chiều nào tầm 5h anh cũng đi đường đó. CBR1000RR 29A6-8989. Chỉ lo chú không kịp nhìn

Chú làm gì đi đc tốc độ đó ! Anh ngồi cổng nhà xác mà kg thấy chú thì chắc chú chỉ phóng đc 10km/h thui ! (thích spam vô cùng)

tulove1

Chú làm gì đi đc tốc độ đó ! Anh ngồi cổng nhà xác mà kg thấy chú thì chắc chú chỉ phóng đc 10km/h thui ! (thích spam vô cùng)
Đây chưa phải là phóng, 160 mới chỉ là auto thôi mà. Nhưng nói chung stop here, tập trung vào chuyên môn. Hahahahah, mình 42t nếu ít hơn cứ kêu là bạn chứ đừng xưng anh

dienluc510

Link MF phải ngày mai mới có bạn àh. hồi nãy mình có việc phải đi không up được, xin lỗi nhé

Cái bác này hay tệ, lần mò mãi em mới down được bản V6 chạy được gần 2 ngày, đang chạy quá nuột thì bác lại cho ra bản V7 rồi, bản mới này có gì mới so với V6 ko hả bác, mãi em mới tìm được bản free ram >200mb thì bác lại ... ... ! thanks !

dungphp

Ôi ! cái chữ Donate đẹp quá, phải cho vào sense HTC mới đẹp ! (sorry spam)

dinhcanhtuan

bản v6 vẫn bị lỗi sáng đèn phím bạn ppcboy ơi,hi vọng v7 đã fix lỗi này rồi,bản v6 bạn cũng bỏ mất button savior,mình thấy nó rất hay nên lại tự cài,mong là các bản sau bạn vẫn tích hợp luôn,thank vì đã đóng góp cho anh em 1 bản rom good ^^
tiện đây anh em cho mình hỏi luôn,sao máy mình chạy winmo 6.5 thì wifi kết nối dễ dàng và xài ngon lành nhưng cứ up lên android là nó chỉ kết nối được chứ không xài được là sao,hix mình cũng thử các bản rom khác và chuyển ip tĩnh rồi lại động mà vẫn không dùng được,rồi lên android nó không nhận sim viettel nữa,cho vào là bị com.phone.android force close liên tục,mong anh em giúp đỡ trả lời nha

Chỉnh sửa cuối: