• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

senshin

Lại một người ghét Iphone ? Mình chơi cả bộ icon iphone bác Ân đưa vào luôn cho đồng bộ. Chỉ cái là chưa có đồng hồ kim của bản V37 thôi. Ai đang dùng V37 hay V38 copy hộ mình cái đồng hồ kim trong rom ra với

Ở nhà anh chị xài ip 3gs ip4 mình lấy up hết lên IOS 4.1 giữ baseband 1.59 xem có gì mới không kết cục vọc một chút chán chết.Nhìn icon cũng chẳng khoái tí nào.HD2 nhà ta mãi là number one :D.Ước jif giờ ai cho mình HD 7 test chơi nhỉ :))

minhlc1958

Active Member
Ở nhà anh chị xài ip 3gs ip4 mình lấy up hết lên IOS 4.1 giữ baseband 1.59 xem có gì mới không kết cục vọc một chút chán chết.Nhìn icon cũng chẳng khoái tí nào.HD2 nhà ta mãi là number one :D.Ước jif giờ ai cho mình HD 7 test chơi nhỉ :))

Mình cũng đang chờ ngày xuất hiện của HD7 đây nhưng có lẽ phải nhịn ăn sáng cả năm mới rước về được wá huuu!!!!!!!!!

lungtung

V40 trừ bộ icon mình ko khoái phải thay thì tất cả đều ổn hết rồi.Chẳng thấy lỗi gì nữa cả .Từ 11 giờ tối hôm qua 100% pin nghe nhạc bằng Pocket Music canh 1 tiếng tắt.Sáng còn 82% Tiếp nghe goi , nhạc ,đọc truyện, duyệt web lung tung tới bây giờ là 7 giờ 42 p tối còn 56% thật quá tuyệt.Liệu còn chỗ cho v41 nữa không đây :)).
pin của cậu trâu thế :))

mình thì thấy iphone màn hình nó sáng đẹp, đi cùng với bộ icon của nó nhìn rất bắt mắt đấy chứ. Nhưng bao bỏ HD2 dùng iphone thì không bao giờ. Không hiểu thế nào chứ mình thấy con IP4 chán ghê, cầm IP 3gs lại thích hơn.

Again: bác còn dùng v37, 38 trích hộ mình cái đồng hồ kim với, mình ngại up lại rom để trích cái đồng hồ

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng đang chờ ngày xuất hiện của HD7 đây nhưng có lẽ phải nhịn ăn sáng cả năm mới rước về được wá huuu!!!!!!!!!
Giá HD 7 chính hãng theo tin đồn khoảng 14T >>> 14T : 365 = 38.356Vnd >>>Nhịn ăn sáng và nhịn luôn Cafe :))

minhlc1958

Active Member
pin của cậu trâu thế :))

mình thì thấy iphone màn hình nó sáng đẹp, đi cùng với bộ icon của nó nhìn rất bắt mắt đấy chứ. Nhưng bao bỏ HD2 dùng iphone thì không bao giờ. Không hiểu thế nào chứ mình thấy con IP4 chán ghê, cầm IP 3gs lại thích hơn.

Again: bác còn dùng v37, 38 trích hộ mình cái đồng hồ kim với, mình ngại up lại rom để trích cái đồng hồ
Đồng hồ kim thì rất nhiều cái có cái View attachment 183212 này bác dùng tạm được k?

never_mind

Giá HD 7 chính hãng theo tin đồn khoảng 14T >>> 14T : 365 = 38.356Vnd >>>Nhịn ăn sáng và nhịn luôn Cafe :))

Như vậy thì cũng tầm giá HD2 ngày mới ra bác ân nhỉ! Nếu mà hay thì trước sau gì họ nhà "vọc" cũng tậu về được hết thôi \-/

Nguyenson318

Làm thế nào để chỉnh độ rung khi nhấn các phím trên bàn phím Tiếng Việt (VNKeyb) đủ mạnh giống như bàn phím Full QWERTY của ROM này các bác nhỉ?

myangel1292004

Bác Ân cho em hỏi là khi vào danh bạ (bấm phím gọi trên mỗi contact nhấp vào bên phải để chọn chức năng gửi tin nhắn) thì hiện ra toàn màn hình màu đen nên không soạn tinh nhắn được, đây có phải là lỗi không vậy Bác vì lúc trước vẫn toàn nhắn theo kiểu này thôi

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi là khi vào danh bạ (bấm phím gọi trên mỗi contact nhấp vào bên phải để chọn chức năng gửi tin nhắn) thì hiện ra toàn màn hình màu đen nên không soạn tinh nhắn được, đây có phải là lỗi không vậy Bác vì lúc trước vẫn toàn nhắn theo kiểu này thôi
Lỗi này là chung cho các bản không tích hợp HTC Messenger, bạn chỉ cần nhận một tin nhắn là lỗi này sẽ hết.

senshin

Bác Ân có thể cho xin file cab của Dial Pad và Keyboard như trong V38 với.
Cám ơn bác,
Cái này cũng giống giống nè

cài Devotion_Leo_Dialer2.cab ,chép đè phcanImages.dll vào windows rồi soft reset

Devotion_Leo_Dialer2

Bác check lại link down bản V39 đi, ko down được bác ơi.

V39 megaupload hình như die nhưng link mediafire sống tốt mà :p
Download

Chỉnh sửa cuối:

hueveo

Không hiểu sao bản V40 của bác vẫn bị lỗi khi search bằng thanh G khi đang ở trong trang web của Opera. Có bác nào bị lỗi giống em không. Bác ân khắc phục giúp em với!

mossrose

Bác Ân có thể cho em xin link down bàn phím tích hợp tiếng Việt như của V38 được không? Em mê quá nhưng tìm hoài không thấy.

vuidoi

Cái bản này bị gì có cái lỗi nhỏ, em dùng mạng Vodafone, sau khi up rom xong HR lại máy ,mở ra thấy thời gian kết nối đã lên tới 413:42:xx
Bây giờ em muốn Remove Quick link đi thì làm thế nào ạ? Em chẳng biết dùng Twiter với cái bàn chân vào việc gì cả, mà ko vứt đi được.
các anh cho em hỏi khi em để 3G Change to auto mode là On,Mà sóng 3G của em rẻ tiền,hay chỗ nhà em là nhà quê, mà chỗ có chỗ không,lúc nó hiện chữ H, lúc hiện chữ G,mãi lúc rồi mới thấy 3G,chỉ tính riêng cái chỗ em nằm thôi nhá.Như vậy là do cái gì đó ạ?. Như vậy có phải là do bản Radio hay cái gì khác ko ạ?em đang dùng bản Radio_Leo_2.15.50.14(em chú Pham Quang nói là bản này tốt ở Châu Âu),em up radio trước ròi tới ROM A66 v40 này đấy ạ!Làm đúng y như hướng dẫn, đọc từ đầu tới cuối rồi mwosi dám hỏi đấy ạ! :)

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
V40 sử dụng khá ổn nhưng còn các lỗi nhỏ như con thỏ:
1)Lỗi calculator của HTC:xoay ngang màn hình để tính toán.ví dụ: 4.3+5.8 thì chỉ bấm được 4.3+58 chứ không bấm được 5.8
2)Lỗi của office mobile:không vuốt được(cái này chắc bác Ân cố ý để như vậy he he)

Cái bản này bị gì có cái lỗi nhỏ, em dùng mạng Vodafone, sau khi up rom xong HR lại máy ,mở ra thấy thời gian kết nối đã lên tới 413:42:xx
Bây giờ em muốn Remove Quick link đi thì làm thế nào ạ? Em chẳng biết dùng Twiter với cái bàn chân vào việc gì cả, mà ko vứt đi được.
các anh cho em hỏi khi em để 3G Change to auto mode là On,Mà sóng 3G của em rẻ tiền,hay chỗ nhà em là nhà quê, mà chỗ có chỗ không,lúc nó hiện chữ H, lúc hiện chữ G,mãi lúc rồi mới thấy 3G,chỉ tính riêng cái chỗ em nằm thôi nhá.Như vậy là do cái gì đó ạ?. Như vậy có phải là do bản Radio hay cái gì khác ko ạ?em đang dùng bản Radio_Leo_2.15.50.14(em chú Pham Quang nói là bản này tốt ở Châu Âu),em up radio trước ròi tới ROM A66 v40 này đấy ạ!Làm đúng y như hướng dẫn, đọc từ đầu tới cuối rồi mwosi dám hỏi đấy ạ! :)
1)Lỗi connect 413:42:xx là do khi vừa up rom máy để thời gian mặc định của rom ví dụ:30/8/2010 sau đó máy sẽ tự động connect để update thời gian hiện tại thì sẽ là 6/10/2010 do đó máy sẽ hiểu là bạn đã connect liên tục từ 30/8/2010 đến 6/10/2010.
2)cái này mấy bài trước có nói rồi.he he.

senshin

Bác Ân có thể cho em xin link down bàn phím tích hợp tiếng Việt như của V38 được không? Em mê quá nhưng tìm hoài không thấy.

Vào đây cách chỉnh màu đậm nhạt bàn phím cho đồng bộ bạn nghiên cứu trong đó luôn

CLICK HERE>:)

dienluc510

File cab bạn đưa trước đây mình đã thử rồi nhưng nó không trong suốt cái phần ô vuông có nốt nhạc ở trên, khu vực đó vẫn đen ngòm, mình muốn nó trong suốt và nốt nhạc xanh như ở bản V37-38 của bác ÂN ấy

Sau khi cài tất cả xong. Bạn dùng cái NÀY chắc chắn là được