• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

mọi người thử bật music rồi ấn power off xem , màn hình tắt, music ngừng chạy nhưng sau đó bật lại màn hình thì bấm vào cáu music để bật lại thì không được, nó bị đơ luôn, rồi có khi treo máy ( music tab of sense )

Sau khi cài tất cả xong. Bạn dùng cái NÀY chắc chắn là được

cái này cũng chỉ làm trong suốt phần nút điều khiển thôi bạn ạ

ducbinh94

mọi người thử bật music rồi ấn power off xem , màn hình tắt, music ngừng chạy nhưng sau đó bật lại màn hình thì bấm vào cáu music để bật lại thì không được, nó bị đơ luôn, rồi có khi treo máy ( music tab of sense )

Nó chỉ bị đơ 1 chút thôi, bấm đi bấm lại thì lại được, Đã test cho cả các bản mp3 320 kbps và có các hình ảnh album đính kèm

dienluc510

Mình cài và đã thành công, bạn đã thử chưa? bạn xem lại nó đây:

Về phần music đâu có bị như vậy, mình nghe thử mấy từ nãy tời giờ vẫn bình thường mà, hay bạn cài nhiều PM nên bị xung??

Chỉnh sửa cuối:

tiamo25

Các bác cho em hỏi cái. Làm thế nào để đặt tự động chữ hoa sau dấu chấm trong phần gõ tin nhắn vậy. Bản từ V37-V40 của bác ancolla đều bị thế này. Nếu vào trong phần conversation của tin nhắn thì mới có chức năng tự động viết chữ hoa, còn nếu nhắn trực tiếp bên ngoài thì không được.

jaso

Member
Các bác cho em hỏi cái. Làm thế nào để đặt tự động chữ hoa sau dấu chấm trong phần gõ tin nhắn vậy. Bản từ V37-V40 của bác ancolla đều bị thế này. Nếu vào trong phần conversation của tin nhắn thì mới có chức năng tự động viết chữ hoa, còn nếu nhắn trực tiếp bên ngoài thì không được.

bạn kiếm rescokeyboard cài vào là okie ngay.

lungtung

Mình cài và đã thành công, bạn đã thử chưa? bạn xem lại nó đây:

Về phần music đâu có bị như vậy, mình nghe thử mấy từ nãy tời giờ vẫn bình thường mà, hay bạn cài nhiều PM nên bị xung??
ok, cảm ơn bạn mình cài được rồi, tại trước mình có file y hệt như của bạn nhưng cài lên ko được, chắc nó bị lỗi, đã down lại cài thành công rồi. File này bao gồm cả một số icon.

phần nghe nhạc có si bị giống mình nữa không?

minhlc1958

Active Member
Bác Ân có thể cho em xin link down bàn phím tích hợp tiếng Việt như của V38 được không? Em mê quá nhưng tìm hoài không thấy.][/QUOTE

Bạn thử cái này nhé bàn phím Việt

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

tiamo : nếu bạn dùng vnkey thì chịu khó ấn viết hoa thủ công, một thời gian sau nó sẽ tự nhớ và tự viết hoa.

tiamo25

Thanks các bác nhiều. Em vẫn thích cái giao diện V37-38 hơn. Làm thế nào để cài lại cái giao diện này hả các bác ơi?

benhtamthan

Mình không hề bị hiện tượng này Pác lungtung ah, bật music rồi ấn power off, màn hình tắt nhạc vẫn cứ du dương bên tai; power on... vẫn cứ tung tăng từng nốt nhạc... vui...

Xem hình...

Chúc cuối tuần vui vẻ!

cutibcs

pin sạc wa để wa đêm chỉ đến 99% chứ không đầy có ai bị giống mình khg nhỉ:-/

jaso

Member
pin sạc wa để wa đêm chỉ đến 99% chứ không đầy có ai bị giống mình khg nhỉ:-/

của mình không bị.hì hì

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

V40 sử dụng khá ổn nhưng còn các lỗi nhỏ như con thỏ:
1)Lỗi calculator của HTC:xoay ngang màn hình để tính toán.ví dụ: 4.3+5.8 thì chỉ bấm được 4.3+58 chứ không bấm được 5.8
2)Lỗi của office mobile:không vuốt được(cái này chắc bác Ân cố ý để như vậy he he)

1)Lỗi connect 413:42:xx là do khi vừa up rom máy để thời gian mặc định của rom ví dụ:30/8/2010 sau đó máy sẽ tự động connect để update thời gian hiện tại thì sẽ là 6/10/2010 do đó máy sẽ hiểu là bạn đã connect liên tục từ 30/8/2010 đến 6/10/2010.
2)cái này mấy bài trước có nói rồi.he he.

Bác Ân ơi version sau Bác sửa lỗi này nhé Bác?Cám ơn Bác nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

tiamo25

Máy của em bị đúng như của bác lungtung luôn. Bất music xong Power off thì máy đơ luôn. Phải tháo pin ra khởi động lại xót ruột quá. Chắc em lại up về V38 dùng vậy, vẫn kết cái giao diện của V38 nhìn rất pro. Hi vọng V41 của bác ancola66 lấy giao diện V38 và sủa lại các lỗi này.

vuidoi

Các bác cho em hỏi bình thường Pin máy này nếu mở ra chỉ đọc báo là bao lâu ạ? em vừa mua máy được mấy ngày nên ko biết cái bản rom này Pin khỏe hay yếu, mà em đọc báo được buổi chiiều là hết Pin khoảng 6 tiếng gì đó thôi ạ,dùng 3G,mà nó ko hiện 3G thấy có chữ H không thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Hôm trước máy em đã được đi bảo hành rồi,và sang tuần được lấy, cũng may đã có Sư Phụ Ancola ra tay giúp đỡ chỉ bảo em từng chi tiết, không thì em tèo luôn, em cảm ơn anh An nhiều.anh thật là cao thủ!Chúc anh và gd luôn mạnh khỏe và công việc tốt.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
V41 Testing.....
*Opera Work 100% ( Thanh Search G trong trình duyệt khi duyệt Web đã hoạt động bình thường)
*Thêm tinh chỉnh cải thiện pin ( Đang test...)
*Fix SMS Timeout
*End Call Delay = O
*..........

HarryNguyen4396

Bác ancola cho xin luôn bộ skin v38 để cài luôn :D Kết mỗi giao diện của v38

Mà sao khi mình thiết lập chế độ khóa máy, đang chơi game nó lock máy rồi phải nhập lại mệt quá, có cách chỉnh nào không nhỉ ?

senshin

V41 Testing.....
*Opera Work 100% ( Thanh Search G trong trình duyệt khi duyệt Web đã hoạt động bình thường)
*Thêm tinh chỉnh cải thiện pin ( Đang test...)
*Fix SMS Timeout
*End Call Delay = O
*..........

Trờiiiiii! V41 đang nấu sắp ra lò nữa rầu! ~X(.Up rom liên miên vầy chắc tiêu quá

dzungo

- :) vòng vòng và giờ trở lại V37a chờ comment của mọi người cho ver thích hợp heheheh... mọi người up nhìu vào và comment nhiệt tình nhé ^^! thanks all !