• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

Đúng là bị lỗi bác ạ. Em cài vào được 4 quick link ở Home thật nhưng vuốt lên cũng chỉ có 9 Quick link ( 2 hàng 4 và 1 hàng 1) đồng thời lỗi luôn thanh menu bên dưới. Em đành phải HR lại. May bác kịp thời cập nhật lại. Giờ cài lại cái mới của bác thì ngon rồi. Thank bác Ân nhiều lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Em thì khoái cái nút Start ở thanh menu dưới của V38. ;;)
Có cái nút ấy vừa đẹp vừa tiện khi cầm máy 1 tay dùng ngón cái là ấn được nút Start luôn. :D
V40 của mình có thanh softbar y và menu start ở dưới y như bản V38. Nhìn hay hay và tiện khi dùng 1 tay nên mình đem của V38 sang

ancola66

Super V.I.P
sao em dị ứng với chữ iphone thế không biết :D
Mình cũng đã từng dùng iPhone và cũng làm không ít theme cho iPhone (Vài bản đã ở trên các Source ). Không thể phủ nhận những cái hay, đẹp của nó. Mình từ bỏ iPhone vì HDH quá đóng của nó. Nhưng một ngày nào đó mà nó mở và có màn hình 4.3 thì có khi phải nghĩ lại :p

lungtung

Mình cũng đã từng dùng iPhone và cũng làm không ít theme cho iPhone (Vài bản đã ở trên các Source ). Không thể phủ nhận những cái hay, đẹp của nó. Mình từ bỏ iPhone vì HDH quá đóng của nó. Nhưng một ngày nào đó mà nó mở và có màn hình 4.3 thì có khi phải nghĩ lại :p
Iphone màn hình nó đẹp khỏi nói. Cách thiết kế các icon trên màn hình nhìn cũng rất đẹp, trực quan, dễ dùng nhưng nhìn nhiều cũng nhàm chán, đơn điệu. Cái khó chịu nhất ở iphone là chuyển bluetooth vài làm cái gì cũng phải qua kết nối lằng nhằng với máy tinh... nói chung hình thức, màn hình nó đẹp, đồ họa và game đẹp nhưng còn nhiều cái bản thân mình thấy bất tiện

lungtung

bác Ancola làm ơn cho em xin file để làm trong suốt cái music như ở bản v39, bản này chưa là trong suốt nên nó bị cái ô đen phía bên trên ( ô vuông có hình nốt nhạc phía trên nút điều khiển ) nhìn hơi khó chịu. Em thử nhiều bản trong suốt nhưng không được.
em muốn music chỗ có hình nốt nhạc mầu xanh nó thành giống như thế hình này

Mới lại cái đồng hồ này của bản V37

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Đúng là ..........

Em thì khoái cái nút Start ở thanh menu dưới của V38. ;;)
Có cái nút ấy vừa đẹp vừa tiện khi cầm máy 1 tay dùng ngón cái là ấn được nút Start luôn. :D

Người khoái chọt trên, người khoái chọt dưới nhỉ >:)

Sau này bác Ana phải quay về V trước có cả trên lẫn dưới , tha hồ mà chọn :))

smile

E cũng nghĩ như bác, chờ IP 5 xem có được như bác nói không rùi thì sẽ cân nhắc!:p

Iphone màn hình nó đẹp khỏi nói. Cách thiết kế các icon trên màn hình nhìn cũng rất đẹp, trực quan, dễ dùng nhưng nhìn nhiều cũng nhàm chán, đơn điệu. Cái khó chịu nhất ở iphone là chuyển bluetooth vài làm cái gì cũng phải qua kết nối lằng nhằng với máy tinh... nói chung hình thức, màn hình nó đẹp, đồ họa và game đẹp nhưng còn nhiều cái bản thân mình thấy bất tiện
Bluetooth thì cài chương trình vào được, chứ còn cái chuyển dữ liệu từ PC sang toàn phải thông qua sync và copy hoàn toàn từ đầu, làm vài lần phát bực-->ghét:D

dienluc510

bác Ancola làm ơn cho em xin file để làm trong suốt cái music như ở bản v39, bản này chưa là trong suốt nên nó bị cái ô đen phía bên trên ( ô vuông có hình nốt nhạc phía trên nút điều khiển ) nhìn hơi khó chịu. Em thử nhiều bản trong suốt nhưng không được.

Mình cũng khoái cái Silder CHT 2.0 có biểu tượng Windows mobile xanh rất nổi bật của bác Ancola66, còn cái tab music thì bạn thử dùng file.cab này xem có ưng ý ko nhé - mình vẫn dùng nó vì tìm trên diễn đàn không có cái nào đẹp hơn: CÁI NÀY

Bác Ancola66 hay Mem nào biết đặt cái biểu tượng này

vào cái Slider của CHT2.0 này

(hoặc có file.cab) thì xin chỉ cho em với, em rất kết cái giao diện này của bác. Em rất cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

demax

Người khoái chọt trên, người khoái chọt dưới nhỉ >:)

Sau này bác Ana phải quay về V trước có cả trên lẫn dưới , tha hồ mà chọn :))

Mình nói chung thì thích Com2 hơn (chọt trên) chứ không thích Com8 (chọt dưới) tý nào. Chỉ riêng các bản rom như V38 Com2 của bác Ân có thêm cái nút Start ở thanh menu dưới rất đẹp và hợp với giao diện của bác ấy nên mới thích. V38 nhìn quen và sử dụng thấy rất hợp lý nên khi dùng V39, V40 thấy ko có nên thấy xấu xấu (vì thanh menu dưới của V39 và V40 bác Ân cũng ngắt làm 3 phần nên nếu có cái nút giữa trông sẽ hợp lý và đẹp hơn.
Ví dụ thế này, trước và sau khi có nút Start: (mình ghép photoshop thôi ) :D

Không biết bác Ân có làm được file cab không hay là phải cài CHT 2.0 vào :-/

@Ancola: mình chụp màn hình từ máy mình không được đành phải lấy hình của bác Ân post lên dùng. Hình như Screen Capture không hoạt động, bác Ân xem lại dùm.

Sorry, mới phát hiện ra cái trình chụp màn hình này là sau khi ấn chụp phải cầm máy lắc nhẹ một cái nó mới chụp. :))

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Bác Ân share cho em bộ Icon đầy đủ cho bản ROM V40 này nhé. Vì khi thay Icon cho các chương trình khác (VD: Reco Explore...) nhìn nó cứ như thế nào ý. Thank bác nhiều

VUNHATVAN

Bác Ân share cho em bộ Icon đầy đủ cho bản ROM V40 này nhé. Vì khi thay Icon cho các chương trình khác (VD: Reco Explore...) nhìn nó cứ như thế nào ý. Thank bác nhiều

Đọc bài ở trang trước rồi download về, bác Ân đã upload

lungtung

Cái này mình đã xin rồi, bác Ân đã post link rồi mà. Bản thân mình khi nào vào topic cũng bắt đầu đọc từ bài cuối cùng lần trước mình đã đọc để không bỏ qua các ý kiến quí báu đồng thời tránh lặp lại câu hỏi của người khác

Mình cũng khoái cái Silder CHT 2.0 có biểu tượng Windows mobile xanh rất nổi bật của bác Ancola66, còn cái tab music thì bạn thử dùng file.cab này xem có ưng ý ko nhé - mình vẫn dùng nó vì tìm trên diễn đàn không có cái nào đẹp hơn: http://www.4shared.com/file/iVP-0B_2/CHT185_Music_Player_Glass_of_D.html

Bác Ancola66 hay Mem nào biết đặt cái biểu tượng này

vào cái Slider của CHT2.0 này

(hoặc có file.cab) thì xin chỉ cho em với, em rất kết cái giao diện này của bác. Em rất cảm ơn!
File cab bạn đưa trước đây mình đã thử rồi nhưng nó không trong suốt cái phần ô vuông có nốt nhạc ở trên, khu vực đó vẫn đen ngòm, mình muốn nó trong suốt và nốt nhạc xanh như ở bản V37-38 của bác ÂN ấy

các icon mà bạn cần thì sang topic CHT2.0 đã có đủ bộ do mod ANHPHE làm và post lên rồi đó. Mình online bằng HD2 nên không đính kèm cho bạn được

heroofg

Mình vẫn kết nhất bản V38 về hiệu năng sử dụng cũng như giao diện (rất pro) chỉ mỗi tội là opera bị lỗi treo. Bác Ancola có thể cho em file cab cài đặt sửa lỗi treo
của opera không vậy.!!!

benhtamthan

Pác lungtung ơi, Pác đang dùng bản radio nào vậy có thể cho Mình biết với vì Mình cứ loay hoay mãi...

Cảm ơn Pác

cutibcs

bác ancola có phần mềm nào tách từng file trong bản rom khg?cho em xin:p
vì có những bản rom của bác có những cái em thích nhưng tìm file .cab khg có;;)
thank bác

lungtung

Pác lungtung ơi, Pác đang dùng bản radio nào vậy có thể cho Mình biết với vì Mình cứ loay hoay mãi...

Cảm ơn Pác
Mình dùng bản 2.15 bạn ạ, thấy cũng ổn wifi yếu hơn 2.14 một chút chút nhưng không đáng kể. Các thứ khác thì ngon lành cả

senshin

V40 trừ bộ icon mình ko khoái phải thay thì tất cả đều ổn hết rồi.Chẳng thấy lỗi gì nữa cả .Từ 11 giờ tối hôm qua 100% pin nghe nhạc bằng Pocket Music canh 1 tiếng tắt.Sáng còn 82% Tiếp nghe goi , nhạc ,đọc truyện, duyệt web lung tung tới bây giờ là 7 giờ 42 p tối còn 56% thật quá tuyệt.Liệu còn chỗ cho v41 nữa không đây :)).

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

V40 trừ bộ icon mình ko khoái phải thay thì tất cả đều ổn hết rồi.Chẳng thấy lỗi gì nữa cả .Liệu còn chỗ cho v41 nữa không đây :))
Lại một người ghét Iphone ? Mình chơi cả bộ icon iphone bác Ân đưa vào luôn cho đồng bộ. Chỉ cái là chưa có đồng hồ kim của bản V37 thôi. Ai đang dùng V37 hay V38 copy hộ mình cái đồng hồ kim trong rom ra với