• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

venusian

Moderator
anh ơi anh xem lại phần tăng giảm âm lựong nhé!
Nhìn nó xấu quá anh ạ. nếu fix đc như cũ thì anh làm cho em xin luôn cái file cab nhé.

ancola66

Super V.I.P
anh ơi anh xem lại phần tăng giảm âm lựong nhé!
Nhìn nó xấu quá anh ạ. nếu fix đc như cũ thì anh làm cho em xin luôn cái file cab nhé.
Đó mới chính là giao diện tăng giảm âm lượng của HTC và Manila:D

binhmogas

bác Ân buil rom nhanh thật. em thấy bản nào cũng ok. nhưng bác có thể giúp tiết kiệm pin hơn không. hd2 pin hẻo quá.

caothanhhai

bác Ân buil rom nhanh thật. em thấy bản nào cũng ok. nhưng bác có thể giúp tiết kiệm pin hơn không. hd2 pin hẻo quá.

Bạn muốn tiết kiệm pin đến thế nào ??? một cấu hình như Leo, một cục pin bé tí ... bạn định dùng mấy ngày ???
Một bản Rom tối ưu hóa cũng chỉ có thể giảm đi một chút ít chứ không thể thay đổi bản chất của vấn đề đâu bạn. Nên có thêm cục pin dự phòng và ngày nào cũng xạc .... thế là ổn

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Tặng các bạn dùng Rom A66 một bộ Icons không đóng khung

http://www.megaupload.com/?d=8PFMGOBE

vatdnvn

Bản V21 này hiện giờ đang dùng ngon.Ram ở múc 4x%. Nếu được thì anh có thể cho em cái cab Ram Clean ko ah

Spinner

Không biết mắt em có phải vì cận 5 diop nên nhìn lòe nhòe không chứ em thấy hình như cái đồng hồ của bác Ân nó bị lệch khoảng mất -1 độ so với trục thẳng :|.
Bác dòm lại xem em có bị nhầm không nhé :D.
Thanks bác nhiệt liệt.

luong

bác ancola66 ơi! bác cho xin file CAB giao diện phần commanager và tab setting manila trong bản v21 của bác được không bác??? nhìn nó đẹp quá ! bác cho để phòng khi up ROM khác để cài.:D

ancola66

Super V.I.P
bác ancola66 ơi! bác cho xin file CAB giao diện phần commanager và tab setting manila trong bản v21 của bác được không bác??? nhìn nó đẹp quá ! bác cho để phòng khi up ROM khác để cài.:D
Đây là toàn bộ bộ icon nhỏ (Small icon) trong tab Setting, Commanager, Callhistory, Contacts và đã được làm thành file *.cab như yêu cầu của bạn:D

Moclanden

Nhờ hỗ trợ

Chào anh Ân,
Cám ơn anh vì những bản Rom rất đẹp và mượt. Xin nhờ anh hướng dẫn xử lý 1 rắc rồi mà tôi gặp phải lâu nay nhưng không tìm ra hướng giải quyết.
Tôi rất thích chương trình KPD Pro 3.0 để tra cứu danh bạ cố định. Nó có tính năng khi điện thoại đến sẽ show cho thấy tên chủ thuê bao và địa chỉ. Ở các phiên bản HTC Touch Cruise trở về trước thì màn hình nó cho phép hiện ra phía trên nên nhìn thấy dễ dàng. Hoặc nó có chức năng nhấn nút * để hiện ra. Tuy nhiên các dòng HTC sau này thì cái màn hình incoming nó choán hết Và cũng không có key Pad để ấn phím * nên không thể sử dụng được tính năng này. Vậy anh xem có cách nào để xử lý không?
Cám ơn anh rất nhiều.

Moclanden

Hoặc anh có thể customize cái Dial pad cho nó chỉ nằm ở nửa dưới của màn hình thôi được không. Tôi nhớ các phiên bản trước đây thì cái màn hình incoming của Dial Pad chỉ chiếm 1 nừa màn hình và nằm ở nửa dưới thôi. Nay màn hình incoming đã chiếm toàn màn hình mất rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Chào anh Ân,
Cám ơn anh vì những bản Rom rất đẹp và mượt. Xin nhờ anh hướng dẫn xử lý 1 rắc rồi mà tôi gặp phải lâu nay nhưng không tìm ra hướng giải quyết.
Tôi rất thích chương trình KPD Pro 3.0 để tra cứu danh bạ cố định. Nó có tính năng khi điện thoại đến sẽ show cho thấy tên chủ thuê bao và địa chỉ. Ở các phiên bản HTC Touch Cruise trở về trước thì màn hình nó cho phép hiện ra phía trên nên nhìn thấy dễ dàng. Hoặc nó có chức năng nhấn nút * để hiện ra. Tuy nhiên các dòng HTC sau này thì cái màn hình incoming nó choán hết Và cũng không có key Pad để ấn phím * nên không thể sử dụng được tính năng này. Vậy anh xem có cách nào để xử lý không?
Cám ơn anh rất nhiều.
Có một số phần mềm cũ chỉ viết cho màn hình QVGA và WVGA nên sẽ không tương thích với màn hình WVGA của một số máy đời mới bây giờ như HD, TP2 hay HD2. Mình nhớ cũng đã có phần mềm hỗ trợ cho màn hình WVGA chạy được các ứng dụng viết cho QVGA và VGA (Trên XDA) nhưng quên mất rồi:p

Hoặc anh có thể customize cái Dial pad cho nó chỉ nằm ở nửa dưới của màn hình thôi được không. Tôi nhớ các phiên bản trước đây thì cái màn hình incoming của Dial Pad chỉ chiếm 1 nừa màn hình và nằm ở nửa dưới thôi. Nay màn hình incoming đã chiếm toàn màn hình mất rồi.

Hiện nay các bản Rom của HD2 hầu như đều tích hợp bàn phím Dialpad Phone Canvas:D. DialPad mà bạn nhớ ngày xưa đó là Dialpad mặc định của WM:D

luong

xin cảm ơn bác ancola66 rom bác rất tuyệt tất cả icon ở các phần đều đẹp nhưng icon thư mục phần explorer file xấu quá muốn thay thì làm sao bác???

QuangAK

- Bác ancola66 ơi! Em rất kết Giao diện trong ROM của Bác! Trông rất bắt mắt và long lanh ;;) Bác có thể cho em file CAB để cài Menu Bar như của Bác được không?? Em cũng đang hí hoáy tập Cook ROM mà! :D

View attachment 175753

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
- Bác ancola66 ơi! Em rất kết Giao diện trong ROM của Bác! Trông rất bắt mắt và long lanh ;;) Bác có thể cho em file CAB để cài Menu Bar như của Bác được không?? Em cũng đang hí hoáy tập Cook ROM mà! :D
Cuả bạn đây :

exec

xin cảm ơn bác ancola66 rom bác rất tuyệt tất cả icon ở các phần đều đẹp nhưng icon thư mục phần explorer file xấu quá muốn thay thì làm sao bác???

Mình cũng thấy vậy, anh Ân ơi, có hình ảnh nào khác o ?